Mỗi tuần một chuyên đề

Trở lại nghề sau 10 năm xa rời.

• Thread starter Cẩm Chướng
  • Ngày gửi
C

Cẩm Chướng

Guest
14/9/06
2
4
3
Ninh Bình
Chào cả nhà!
Mình học kế toán xong, do ở quê không xin được việc nên toàn làm trái nghề. Không có thời gian để trau dồi kiến thức. Hiện nay có người muốn giúp mình xin vào làm kế toán tổng hợp cho công ty may liên doanh. Thực sự là sau 10 năm không động đến kiến thức, mình quên khá nhiều. Đầu tháng 8 mình sẽ đi làm, mình thấy hoang mang và lo lắng.
Ai có kinh nghiệm gì về kế toán tổng hợp bên may mặc thì xin hãy cho mình lời khuyên và ít kinh nghiệm để mình vững tâm hơn với.
Mình cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thủy -BKT

DẠY NGHỀ KẾ TOÁN
6/6/16
14
4
3
53
HÀ NỘI
chethai.xim.tv
Mình không làm về may mặc nhưng có kinh nghiệm KTT lâu năm bạn cần tư vấn trao đổi gì mình giúp

M

Minhanh510

Sơ cấp
19/12/16
19
0
1
36
@Thủy -BKT Chị cho em hỏi chút ạ. Bên em trước giờ làm 1 sổ sách thôi, nhưng giờ khách hàng muốn gửi giá, nghĩa là bên em bán 1000 nhưng xuất hoá đơn 1.500 và họ trả bên em 1.500 khi đó bên em trả lại cho khách 500 bằng tiền mặt. Vậy làm thế nào để rút 500 đó ra hợp lý được ah
E cảm ơn chị nhiều

N

Narutokun1512

Guest
3/5/17
11
0
1
35
Thủy-BKT : Chị ơi, cho e hỏi: công ty e vay 1 khoản ở bên nước ngoài với lãi suất 9%.nhưng quá 3 tháng bên e chưa trả nợ. Và ngân hàng nhà nước đã kiểm tra yêu cầu bên e giải trình các khoản vay. Chi cho e hỏi: với tình hình như vậy thì có bị phạt k ạ?
Em cảm ơn c.

T

Thủy -BKT

DẠY NGHỀ KẾ TOÁN
6/6/16
14
4
3
53
HÀ NỘI
chethai.xim.tv
Thủy-BKT : Chị ơi, cho e hỏi: công ty e vay 1 khoản ở bên nước ngoài với lãi suất 9%.nhưng quá 3 tháng bên e chưa trả nợ. Và ngân hàng nhà nước đã kiểm tra yêu cầu bên e giải trình các khoản vay. Chi cho e hỏi: với tình hình như vậy thì có bị phạt k ạ?
Em cảm ơn c.
Vay quá hạn mà chưa trả đương nhiên sẽ bị phạt. Em kiểm tra lại điều khoản vay và điều kiện bảo lãnh của ngân hàng nhà nước về khoản vay trong khế ước vay đó sẽ thấy rõ bị phạt khi nào và thế nào

T

Thủy -BKT

DẠY NGHỀ KẾ TOÁN
6/6/16
14
4
3
53
HÀ NỘI
chethai.xim.tv
@Thủy -BKT Chị cho em hỏi chút ạ. Bên em trước giờ làm 1 sổ sách thôi, nhưng giờ khách hàng muốn gửi giá, nghĩa là bên em bán 1000 nhưng xuất hoá đơn 1.500 và họ trả bên em 1.500 khi đó bên em trả lại cho khách 500 bằng tiền mặt. Vậy làm thế nào để rút 500 đó ra hợp lý được ah
E cảm ơn chị nhiều
Cái này thì có nhiều cách . Tuy nhiên k thể trao đổi ở đây

C

Cẩm Chướng

Guest
14/9/06
2
4
3
Ninh Bình
Mình không làm về may mặc nhưng có kinh nghiệm KTT lâu năm bạn cần tư vấn trao đổi gì mình giúp
Cảm ơn bạn. Mình đi làm, họ cho mình làm kho. Cty nhập hàng từ Hàn Quốc. Khi nhận hàng ko có người phiên dịch. Đến phụ kiện là những gì mình chịu. Nên mình đã đầu hàng. Kêu họ thuê người phiên dịch về làm kho rồi. Mình đi học thực hành kế toán rồi tìm việc sau.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA