có nên lãng phí quá nhiều thời gian ở nơi mình không còn cơ hội thăng tiến ?

• Thread starter miss_nguyen
  • Ngày gửi
M

miss_nguyen

Guest
3/5/07
17
0
0
41
noi binh minh bat dau
vô tình xếp mình biết được mình có bạn trai trên tp thế là ổng nghĩ mình sẽ không làm lâu và mình luôn cảm thấy ko còn cỏ hội để thể hiện khả năng vì ông ta sợ giao nhiều trọng trách rồi mình cũng sẽ nghỉ. Bây giờ mình thật sự chán cái cảnh này quá, có phải mình đang lãnh phí quá nhiều thời gian ko ? mình làm đã 2 năm rồi, buồn thật!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
thuycog

thuycog

Người hay buồn
25/1/06
149
1
0
Ha Noi
to bạn miss nguyên ! Bạn chẳng phải buồn làm gì cả vì tất cả chúng ta đi làm thuê mà lên tất nhiên các sếp chẳng bao giờ giao hết cho mình quyền và trách nhiệm đâu , lên bạn hãy làm theo những gì mà họ cần và làm đúng cv được giao là được rồi , bạn đừng buồn ko sẽ ảnh hưởng đến cv đấy , nếu căng thẳng quá và ko thích thì nghỉ mình thấy ở trong nam dễ xin việc mà

C

CungBíchNguyệt

Guest
18/5/07
13
0
0
Đông cung long hải
@thuycog :không phải tất cả đều như thế bạn à!
Sự việc như bạn miss nguyen gặp cũng là bình thường thôi, với một kế toán, người nắm rõ nhất tình hình của công ty, nhưng lại ít gắn bó với công ty nhất (Bạn có thấy kế toán nào làm việc bền vững cho một công ty lâu dài không? Rất ít) Tiền lệ này tạo ra một tâm lý đối với các chủ DN, vì thế nên đôi khi họ cũng .... hơi cẩn thận một tý. Với lại bạn miss nguyen lại là nữ ( giống như mình) thì việc rời bỏ Cty là đến 99% nhất là khi ..... chàng của bạn lại ở tít đầu sông bên kia.....
Hãy xác định lại mình, bạn coi trọng công việc hay sẽ theo chàng về dinh? Từ đó bạn sẽ có câu trả lời chính xác. Không mất thời gian của mình và cũng không tạo áp lực tâm lý cho người khác.
Mong rằng bạn sẽ quyết định đúng. Lo nghĩ không làm trhay đổi cuộc sống, suy nghĩ mới làm thay đổi được bạn à.

T

TRẦN TRANG

Guest
Mình đi làm công ăn lương mà, không nói trước được điều gì hết. Bạn hãy làm tốt công việc được giao.
Chúc bạn vui.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
vô tình xếp mình biết được mình có bạn trai trên tp thế là ổng nghĩ mình sẽ không làm lâu và mình luôn cảm thấy ko còn cỏ hội để thể hiện khả năng vì ông ta sợ giao nhiều trọng trách rồi mình cũng sẽ nghỉ. Bây giờ mình thật sự chán cái cảnh này quá, có phải mình đang lãnh phí quá nhiều thời gian ko ? mình làm đã 2 năm rồi, buồn thật!!!!
Việc bạn có bạn trai trên TP chứ có phải là chồng đâu mà sếp lo lắng thế nhỉ?! Xem ra sếp này quan tâm nhiều đến nhân viên thật!

Minh Ngọc

Minh Ngọc

Guest
1/2/05
8
0
0
Ha Noi
Sếp mà toàn để ý đến những chuyện nhỏ tí như vậy tất khó có thể làm được nhiều việc lớn---> cty này cũng không thể phát triển được!
Bạn lo gì, bây giờ việc cần người cũng nhiều, chẳng làm chỗ này thì kiếm chỗ khác! Tích lũy kinh nghiệm, trau dồi kiến thức; vững vàng về nghiệp vụ thì bạn sẽ đứng vững ở mọi chỗ mà thôi, cứ lạc quan lên, đừng buồn nữa nhé!

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương

Nói bạn đừng buồn chứ, nếu tôi là xếp thì cũng không dám giao nhiều trọng trách cho bạn, vì bản thân tâm lý bạn không ổn định(chứ không phải tại bạn có bạn trao ở TP). Bạn phải hiểu, đã là Sếp thì phải định lượng được mọi tình huống xấu nhất có thể xảy ra(dù là không đúng) để xử lý tốt tình huống. Tuy nhiên là nhân viên mình nên tự khẳng định bản thân, chứng tỏ cho mọi người yên tâm về vị trí của bạn thì sẽ không có gì xảy ra hết.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Nói bạn đừng buồn chứ, nếu tôi là xếp thì cũng không dám giao nhiều trọng trách cho bạn, vì bản thân tâm lý bạn không ổn định(chứ không phải tại bạn có bạn trao ở TP). Bạn phải hiểu, đã là Sếp thì phải định lượng được mọi tình huống xấu nhất có thể xảy ra(dù là không đúng) để xử lý tốt tình huống. Tuy nhiên là nhân viên mình nên tự khẳng định bản thân, chứng tỏ cho mọi người yên tâm về vị trí của bạn thì sẽ không có gì xảy ra hết.

Nói chung ai cũng có lý. Sếp cũng có lý cuả sếp. còn nhân viên cũng có lý cuả nhân viên. Thât ra thì phải chấp nhân một rủi ro nào đó, nếu muốn đạt đươc cái gì.

Muốn nhân viên hết lòng, hết sưc, toàn tâm toàn ý với mình thì phải tin tưởng, phải có chính sách tôt, có môi trường làm viêc tốt, thưc hiện thực tế chứ không làm mẫu bánh vẽ (không lấy từ tiền cuả nhân viên để làm phúc lợi cho nhân viên.). Và để làm điều đó thì khó có ông chủ nào chấp nhân, vì sợ mình tốn tiền cho nó rôì nó bỏ mình đi thì phí tiền.( Nhưng chủ quên rằng nếu DN mình phù hợp thì chả ai bỏ đi làm gì).

Ngươc lai, nhân viên muốn chủ tin tưởng mình thì phải cóng hiến trước noí chuyện sau. Nhưng lẳn quẩn ở chổ: không tin tưởng người ta thì làm sao giao đươc, làm sao noí hết cho biết dư đinh cuả mình đươc ( đăc biêt là trong tình trạng DN trốn thuế, gian lân thuế). Đó là chưa noí đến chủ noí miêng vây thôi chứ thưc chât không làm đúng lời hưá, đúng thoả thuân. Thế là nhân viên chỉ làm cầm chừng, không muốn cho chủ biết khả năng cuả mình để khoỉ bị lơi dung. Như vâỵ nếu có bị bóc lôt, hay bị oan ức đở tức hơn. Rôì thì rủi ro phải chấp nhân là chủ không tin mình để giao việc.

Kết luân cuối cùng: hên- xui => số phần là vâỵ đó

M

miss_nguyen

Guest
3/5/07
17
0
0
41
noi binh minh bat dau
ùh mình cũng nghĩ như bạn xuantham boss của mình chắc là nghĩ như bạn sợ đào tạo mình rồi mình đi thì tốn tiền nên vậy đó nhưng chủ ko nghĩ là tạo dk tốt thì nhân viên sẽ thật sự ko muốn ra đi mà khi nhưng nguòi nào ra đi là những người đó đều là nhưng nhân viên giỏi, mình thấy ở đây nhiều người vậy lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA