Tư vấn thủ tục BHXH

• Thread starter nbthaonhi
  • Ngày gửi
simple

simple

Cao cấp
29/3/10
206
66
28
daklak
ACE cho e hỏi, cty e thành lập cũng lâu rồi nhưng giờ mới đóng bảo hiểm, thì khi khai việc sử dụng lao động khi bắt đầu hoạt động là bao giờ ạ, phần thời gian làm việc đó ạ.
và cty đăng ký mã số thuế ở quận Hai Bà Trưng, có văn phòng lviec ở quận Thanh Xuân thì e gửi công văn, thang bảng lương cho phòng lao động xã hội ở quận nào ạ
Mong mọi ng hỗ trợ e, thanks

tớ cũng muốn hỏi câu giống c, mong mn giúp đỡ ah?
Địa chỉ trên giấy phép đăng ký ở đâu thì nộp địa phương đó

• Like
Reactions: dltxuanmai
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuongpham301294

Trung cấp
5/6/17
51
1
8
29
Chào mọi người,
Mọi người có ai biết thông tin văn phòng Luật nào có thể giải quyết được thủ tục BHXH cho mình xin :)
Mình cảm ơn!

vuthitien

vuthitien

Trung cấp
22/10/12
162
52
28
33
long an
Bạn cần thủ tục gì thì cứ lên forum hỏi. Có nhiều anh/ chị và nhiều bạn có kinh nghiệm lắm mà. Sao phải nhờ văn phòng luật tư vấn cho tốn kém :)

P

phuongpham301294

Trung cấp
5/6/17
51
1
8
29
Bạn cần thủ tục gì thì cứ lên forum hỏi. Có nhiều anh/ chị và nhiều bạn có kinh nghiệm lắm mà. Sao phải nhờ văn phòng luật tư vấn cho tốn kém :)
Tại mình có hỏi 1 lần rồi nhưng vẫn không ổn lên BHXH ngta vẫn trả về :(

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Ok, có gì bạn inbox mình nhé
À lố!
Webketoan không khuyến khích dắt nhau về nhà riêng tâm sự nhé bạn. :D
Kiến thức là tài nguyên chung, những gì có thể tư vấn công khai thì nên như thế để các thành viên khác có cơ hội tham khảo.
Cảm ơn bạn luôn chung tay hỗ trợ thành viên!

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
À lố!
Webketoan không khuyến khích dắt nhau về nhà riêng tâm sự nhé bạn. :D
Kiến thức là tài nguyên chung, những gì có thể tư vấn công khai thì nên như thế để các thành viên khác có cơ hội tham khảo.
Cảm ơn bạn luôn chung tay hỗ trợ thành viên!
Bạn í ko nêu vấn đề mà nói là muốn tìm ai đó có thể giải quyết đc vấn đề của bạn ấy mà bác

P

phuongpham301294

Trung cấp
5/6/17
51
1
8
29
Bạn í ko nêu vấn đề mà nói là muốn tìm ai đó có thể giải quyết đc vấn đề của bạn ấy mà bác
Tại mọi hướng dẫn của mọi người mình đều làm và không được :((((((((((( nên mình muốn giao cho bên Luật làm

Thiên Phươngg

Thiên Phươngg

Guest
5/5/17
2
0
1
32
Bác có kinh nghiệm gì chia sẻ với ạ, EM cũng đang làm BHXH cho công ty mà đang khúc mắc về khoản truy thu quá,

Thủ tục tham gia lần đầu + truy thu bảo hiểm phải không bạn ?

mocchuan

mocchuan

Sơ cấp
2/7/15
9
2
3
30
mocdep.vn
Mình làm bên Công ty Mộc Chuẩn (chuyên về giá cửa gỗ gõ đỏ, tủ bếp, bàn ghế...) . Mình nộp hồ sơ BHXH rồi nhưng chưa thấy trả hồ sơ, bên BHXH đưa cho 1 mã nói nộp tiền vào TK của quận là được như vậy có hợp lí không ạ. Thanks

Sửa lần cuối:
P

phuongpham301294

Trung cấp
5/6/17
51
1
8
29
Bác có kinh nghiệm gì chia sẻ với ạ, EM cũng đang làm BHXH cho công ty mà đang khúc mắc về khoản truy thu quá,
Hôm nọ mình lên mang hồ sơ kẹp phong bì 500k giải quyết xong luôn bạn ạ =))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA