Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

anhanhhh

anhanhhh

Sơ cấp
23/3/17
14
1
1
28
HCM
A.c giúp em với ạ?
Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 2 e đã nộp mà vì sơ suất e đã làm sai tên người đại din theo pháp luật. Bây giờ em nên nộp lại hay làm sao v ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
A.c giúp em với ạ?
Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 2 e đã nộp mà vì sơ suất e đã làm sai tên người đại din theo pháp luật. Bây giờ em nên nộp lại hay làm sao v ạ?
Nộp lại báo cáo hoá đơn bạn nhé

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
A.c giúp em với ạ?
Khoản 7 Điều 3 Nghị định 49/2016/NĐ-CP sửa đổi NDD/2013/NĐ-CP hiệu lực 01/08/2016, nếu Dn lập sai BCTHSDHD tự phát hiện sai sót thì đc phép lập lại cho đúng và gửi lại bcthsdhd trc khi có TB ktra tại DN sẽ k phạt tiền! b nộp lại đi

• Like
Reactions: ACC4RUM
anhanhhh

anhanhhh

Sơ cấp
23/3/17
14
1
1
28
HCM
Khoản 7 Điều 3 Nghị định 49/2016/NĐ-CP sửa đổi NDD/2013/NĐ-CP hiệu lực 01/08/2016, nếu Dn lập sai BCTHSDHD tự phát hiện sai sót thì đc phép lập lại cho đúng và gửi lại bcthsdhd trc khi có TB ktra tại DN sẽ k phạt tiền! b nộp lại đi
Dạ em cảm ơn ạ.

Rua Diu Dang

Rua Diu Dang

Điều hành viên
Thành viên BQT
29/5/17
631
436
63
A.c giúp em với ạ?
Bên em khai thuế qua mạng đúng ko? Nếu vậy thì sử dụng chữ ký số rồi. Chữ ký số là đại diện cho chữ ký của người đại diện pháp luật của đơn vị rồi. Theo chị thì ko phải nộp lại báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn. Vấn đề này em nên hỏi lại cán bộ thuế quản lý trực tiếp và bộ phận 1 cửa của chi cục thuế quản lý cty em để hỏi xem họ hướng dẫn như thế nào. Đừng vội và tự ý nộp lại báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, bị rối đấy
Em inbox chị chị gửi cho thông tin tham khảo 1 số lỗi của báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn mà chi cục thuế gửi đến cty chị. Bài này dài quá 2000 từ chị ko copy vào đây đc

anhanhhh

anhanhhh

Sơ cấp
23/3/17
14
1
1
28
HCM
Bên em khai thuế qua mạng đúng ko? Nếu vậy thì sử dụng chữ ký số rồi. Chữ ký số là đại diện cho chữ ký của người đại diện pháp luật của đơn vị rồi. Theo chị thì ko phải nộp lại báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn. Vấn đề này em nên hỏi lại cán bộ thuế quản lý trực tiếp và bộ phận 1 cửa của chi cục thuế quản lý cty em để hỏi xem họ hướng dẫn như thế nào. Đừng vội và tự ý nộp lại báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, bị rối đấy
Em inbox chị chị gửi cho thông tin tham khảo 1 số lỗi của báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn mà chi cục thuế gửi đến cty chị. Bài này dài quá 2000 từ chị ko copy vào đây đc
dạ em cảm ơn chị nhiều nha. C gửi mail cho em với ạ. Mail: ptnanh0505@gmail.com

Q

Quyen94

Guest
1/6/17
77
8
8
29
văn quán hà đông
Chị ơi,Chị cho e xin bài được k ạ ; tranthiquyen210394@gmail.com
e cảm ơn chị.

T

thanhvuhp

Guest
20/5/16
21
1
3
35
A.c giúp em với ạ?
Trước bên mình cũng có 1 quý bị như vậy. Nhưng mình ko để ý, đến khi bộ phận hóa đơn của Thuế gọi cho công ty mình thì mới biết. Họ bảo bên mình nộp lại qua mạng bình thường. Nộp xong rồi thì gọi điện báo họ là được. Lúc đó cũng ko nói gì đến phạt hay gì cả. Còn sau này quyết toán thì không biết thế nào. Nhưng mình có biết thông tin trước khi có quyết định thanh kiểm tra thuế thì bạn làm sai cái gì có thể làm lại và nộp lại kể cả báo cáo tài chính. Nên mình nghĩ bạn hỏi bên chi cục thuế xem ai quản lý công ty bạn về hóa đơn thi gọi trực tiếp cho người đó và xin hướng giải quyết.

• Like
Reactions: anhanhhh
Q

Quyen94

Guest
1/6/17
77
8
8
29
văn quán hà đông
Mọi người cho e hỏi vơi ạ,e kê khai báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 3,tới nay vẫn chưa thấy phản hồi đã tiếp nhận hồ sơ( bước 2) e gọi cho ngư
quản lý thuế bên e để hỏi,thì chị ý noi " ls chị biết được ,chị không có time ktra,e xem lại phần mềm cập nhập liên tục"
E có tải ứng dụng mơi nhất r ạ.
Giờ e k biết ls,quá ngay rồi sau lại bị nói chưa nộp và bị phạt thì sao ạ

• Like
Reactions: kimnguu9xqn
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@Quyen94 Bạn nộp ngày nào, thường đừng để tới ngày cận kề mới nộp, cứ nộp trước ít hôm không thấy thì nộp lại. Tính bản cuối cùng nên làm vậy cho chắc ăn.

kimnguu9xqn

kimnguu9xqn

Cung Kim Ngưu
10/10/14
154
17
18
33
TP. Quảng Ngãi
Mọi người cho e hỏi vơi ạ,e kê khai báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 3,tới nay vẫn chưa thấy phản hồi đã tiếp nhận hồ sơ( bước 2) e gọi cho ngư
quản lý thuế bên e để hỏi,thì chị ý noi " ls chị biết được ,chị không có time ktra,e xem lại phần mềm cập nhập liên tục"
E có tải ứng dụng mơi nhất r ạ.
Giờ e k biết ls,quá ngay rồi sau lại bị nói chưa nộp và bị phạt thì sao ạ
Ôi mk cũng thế, Bạn đã nhận đc thông báo chưa giúp mk với, tờ khai GTGT thì mk nhận thông báo 2 bước r, còn BC tình hình sd HĐ mk chưa nhận thông báo bước 2, hic, lo quá. K biết thế nào. Bạn nào có bị vậy k giúp tụi mk với, Thak mọi người ạ :'(

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Ôi mk cũng thế, Bạn đã nhận đc thông báo chưa giúp mk với, tờ khai GTGT thì mk nhận thông báo 2 bước r, còn BC tình hình sd HĐ mk chưa nhận thông báo bước 2, hic, lo quá. K biết thế nào. Bạn nào có bị vậy k giúp tụi mk với, Thak mọi người ạ :'(
Mình gỏi kê khai, thì được trả lời: "Hiện tại mới thí điểm ở TK thuế GTGT thôi"
Để an toàn hơn, b gọi cho bộ phận kê khai của CCT quản lý để xác nhận về việc nộp tk

• Like
Reactions: kimnguu9xqn
kimnguu9xqn

kimnguu9xqn

Cung Kim Ngưu
10/10/14
154
17
18
33
TP. Quảng Ngãi
Mình gỏi kê khai, thì được trả lời: "Hiện tại mới thí điểm ở TK thuế GTGT thôi"
Để an toàn hơn, b gọi cho bộ phận kê khai của CCT quản lý để xác nhận về việc nộp tk
hjhj^^Vậy hả bạn, mk cảm ơn bạn nhiều nha^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA