Em muốn làm các Option trên tiêu đề và Scroll phần nội dung Trong Excel

tom_tep

tom_tep

Thật Khó Khi Muốn Làm Mẹ
12/9/17
5
0
1
34
Hà Nội
Muonlamme.com
Em chào các anh chị.
E muốn làm các option trên tiêu đề của excel và phần tiều đề này cố định.
Còn phần nội dung bên dưới trong excel thì e muốn scroll.
Có Anh chị nào hướng dẫn e với ạ.
E cảm ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
.
Chưa hiểu ý bạn muốn làm thế nào? nghe thấy lạ quá

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Em chào các anh chị.
Có Anh chị nào hướng dẫn e với ạ.
E cảm ơn ạ.
Hiểu ý bạn rồi, trong excel bạn bôi đen dòng dưới dòng muốn giữ option; sau đó vào View. chọn Freeze Panes, Freeze Panes.
Chúc bạn thành công

Z

zungcoca

Cao cấp
20/1/11
488
169
43
47
05 Quang Trung, Đà Nẵng
Hiểu ý bạn rồi, trong excel bạn bôi đen dòng dưới dòng muốn giữ option; sau đó vào View. chọn Freeze Panes, Freeze Panes.
Chúc bạn thành công

Bạn mới trả lời duoc 1 vế sau (giữ cố định thanh tiêu đề), còn vế trước (tạo option cho các tiêu đề) thì chưa thấy bạn trả lời. Biết trả lời luôn nha... cũng muốn học hỏi thêm.

Theo mình hiểu thì tạo option cho thanh tiêu đề:
vd: cột A (danh mục sản phẩm) ... khi click vào ô này thì option đổ xuống nhiều loại sản phẩm A, B, C, D ... để lựa chọn
cột B (dơn vị tính)... khi click vào ô này thì option đổ xuống cái, lít, kg ... để lựa chọn.

BlogExcel.Com

BlogExcel.Com

www.blogexcel.com
7/9/17
37
17
8
www.blogexcel.com
Bạn mới trả lời duoc 1 vế sau (giữ cố định thanh tiêu đề), còn vế trước (tạo option cho các tiêu đề) thì chưa thấy bạn trả lời. Biết trả lời luôn nha... cũng muốn học hỏi thêm.

vd: cột A (danh mục sản phẩm) ... khi click vào ô này thì option đổ xuống nhiều loại sản phẩm A, B, C, D ... để lựa chọn
cột B (dơn vị tính)... khi click vào ô này thì option đổ xuống cái, lít, kg ... để lựa chọn.
Cái bạn nói thì cũng như lọc vậy mà. HiHi

tom_tep

tom_tep

Thật Khó Khi Muốn Làm Mẹ
12/9/17
5
0
1
34
Hà Nội
Muonlamme.com

Đúng rồi chị ơi. e có 2 ý
1 ý là cột tiêu đề để lọc hay sắp sếp. nhưng cái header này fix luôn. chỉ scroll phần dưới.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Đúng rồi chị ơi. e có 2 ý
1 ý là cột tiêu đề để lọc hay sắp sếp. nhưng cái header này fix luôn. chỉ scroll phần dưới.
header này fix thì bạn làm theo hướng dẫn ở trên.
phần dòng tiêu đề để lọc hay sắp xếp thì bạn click chọn 1 ô trên dòng tiêu đề đó rồi chọn Home --> Sort & Filter --> Filter
good luck

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA