Mã số BHXH

• Thread starter phamnguyenan
  • Ngày gửi
P

phamnguyenan

Sơ cấp
14/12/16
28
1
3
35
Các chế cho e hỏi đã ai làm hồ sơ báo tăng điện tử theo quyết định 595 chua ak.bên e báo tăng cho 1 bạn có sổ bhxh rùi nhưng bây giờ yêu cầu thêm Mã số BHXH thi bạn i chưa có,xong phải kê khai phụ lục gia đình mà gia đình cung k tham gia bao hiểm thì làm thế nào ak.bảo hiểm ngày càng lằng nhằng các bác ak.help me

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhim_xu

nhim_xu

Hạnh phúc nhất là quá trình ta tạo ra kết quả!
17/8/16
50
5
8
29
Nam Định
Mọi người ơi, tình hình là em sắp thi vào bên điện lực mà e không biết phải ôn gì luôn ạ. Có ai thi vào sở điện lực chưa ạ, cho em xin ít kinh nghiệm với ạ. Lần đầu làm chuyện đó, run quá :"(

P

Phuongliên2016

Trung cấp
19/9/17
110
30
28
Hà Nội
Các chế cho e hỏi đã ai làm hồ sơ báo tăng điện tử theo quyết định 595 chua ak.bên e báo tăng cho 1 bạn có sổ bhxh rùi nhưng bây giờ yêu cầu thêm Mã số BHXH thi bạn i chưa có,xong phải kê khai phụ lục gia đình mà gia đình cung k tham gia bao hiểm thì làm thế nào ak.bảo hiểm ngày càng lằng nhằng các bác ak.help me
Bhxh hướng tới xã hội hóa quản lý mọi nguoi tham gia bhxh hay ko.
Kiêu nhu djeu tra dan so ý.
Mã số bhxh chính là số sổ bh bạn nhé. Nếu lao động chưa tham gia bhxh chưa có mã số sổ bh thì fai kê them phụ luc về thành viên gd theo sổ hộ khẩu

Lexy Nguyen

Lexy Nguyen

Trung cấp
14/7/14
111
12
18
Hải Dương
Trong CV 2252/BHXH-QLT có hướng dẫn làm thủ tục cho tăng mới lao động đó bạn, nếu b phụ trách BH của Cty thì chắc có nhận đc mail do cb quản lý gửi.
1. ktra thông tin NLĐ
+ Tăng mới lđ đc cung cấp mã BHXH rồi thì lập mẫu D02-TS như bình thường, không cần lập TK1-TS
+ Tăng mới chưa có mã số BHXH hoặc có sổ BH nhưng chưa có dữ liệu HGĐ thì tra mã sổ BH (lên google tìm)
- Nếu tra đc mã số BHXH trên dữ liệu HGĐ thì lập D02-TS, không phải lập TK1-TS
- Nếu không tra đc thông tin trên dữ liệu HGĐ mà số sổ BH khác mã số BH --> Lập mẫu TK2-TS --> khai mã số BH vào mục 09; số sổ BHXH vào mục 14(thay đổi nội dung, yêu cầu)
+ Không tra đc thông tin trên HGĐ:
- Nếu có số sổ BHXH --> lập mẫu TK1-TS --> khai số sổ BHXH vào mục 9 (mã số BHXH)
- Nếu chưa có sổ BHXH --> lập mẫu TK1-TS + phụ lục "thành viên hộ gia đình"
2. Làm xong thì lên phần mềm BHXH điện tử cập nhật thông tin vào
3. Khai tăng lđ như bình thường
============ :)
Nếu bạn còn thắc mắc gì có thể alo cho bên b đký phần mềm BHXH điện tử để đc tư vấn hoặc email cho cán bộ quản lý :)

• Like
Reactions: Phuongliên2016
Q

quocthanh0404

Guest
20/5/12
10
1
3
35
Quảng Ngãi
5saigon.com
Quan điểm của tôi. theo bạn "bảo hiểm ngày càng lằng nhằng các bác ak"
Theo tôi thì làm như thế rất hay, theo dõi tốt và tất nhiên việc này đang rất mới nên trong việc thực hiện sẽ gặp nhiều vấn đề, ở Quảng Ngãi mình thấy BHXH phổ biến, tập huấn rất nhiệt tình. Xã hội ngày càng phát triển nên đi liền với CNTT chứ có gì đâu bạn. Còn việc thực hiện thì có thể bạn thấy khó chịu vì vấn đề mới, nhưng không được nhận viên BHXH tại địa bạn hướng dẫn cụ thể nên đối lúc tháy hơi khó khăn. Để nhanh, tốt và chính xác nhất bạn chịu khó làm việc trực tiếp với BHXH tại địa bàn của bạn để tháo gỡ từng bước 1. HIện tại báo tăng thì theo mẫu trên KBHXH hoặc các phần mềm dịch vụ khác, còn việc kê khai thêm phụ lục gia đình thì mới được tập huấn chứ mình chưa làm vì vậy bạn cố gắng trao đổi thêm.
Chúc bạn thành công!

• Like
Reactions: Phuongliên2016
D

dangkyinternet.vn

Sơ cấp
27/9/14
31
3
8
39
chukysoviettel-ca.com
cho em hỏi cái lỗi: "Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ" xử lý sao nhỉ? em làm ký file xong hết mà không nộp được hu hu

B

Byul_Mai

Sơ cấp
9/6/17
7
1
3
33
Cho mình hỏi nếu tra ra được mã số bhxh và mã hộ rồi mà địa chỉ không đúng thì có cần kê Phụ lục k ạ?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Cho mình hỏi nếu tra ra được mã số bhxh và mã hộ rồi mà địa chỉ không đúng thì có cần kê Phụ lục k ạ?
Thực hiện TK01 để điều chỉnh lại bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA