Lưu ý về thẻ BHYT mới

L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
@VanLyDocHanh107 Ở tphcm thì ko cần gia hạn nhé, mail từ BHXH nè
GIA HẠN THẺ BHYT NĂM 2018

Thực hiện Công văn số 2424/BHXH-CST ngày 20/11/2017 của BHXH Thành phố, BHXH Quận 4 thông báo đến đơn vị một số nội dung sau:

Đối với số sổ BHXH đã được BHXH Quận 4 đồng bộ, BHXH Quận 4 sẽ tự động in thẻ theo mã số BHXH chuyển đến đơn vị qua đường bưu điện. Đơn vị thực hiện:

1. Chuyển thẻ BHYT đến người lao động kịp thời, đồng thời thông báo đến người lao động về mẫu thẻ mới, bảo quản thẻ để sử dụng lâu dài, cách tra cứu giá trị sử dụng của thẻ BHYT và nội dung thư ngỏ (có kèm trong hồ sơ thẻ gia hạn). Việc đổi nơi đăng ký khám chữa bệnh ban đầu thực hiện trong tháng 1/2018.

2. Những thẻ BHYT của người lao động chưa in do chưa được đồng bộ thì đơn vị khẩn trương thực hiện các bước xử lý MS1. Trường hợp đơn vị chưa nhận được hướng dẫn và file MS1 thì gửi yêu cầu về địa chỉ mail quan4@hochiminh.vss.gov.vn (nội dung ghi kèm mã đơn vị). Đơn vị chịu trách nhiệm đối với những trường hợp bổ sung thông tin chậm trễ dẫn đến người tham gia chưa được gia hạn thẻ BHYT năm 2018. Những thẻ đã in theo mẫu mới từ tháng 9/2017 vẫn tiếp tục sử dụng (BHXH không in thẻ gia hạn).

3. Giá trị sử dụng thẻ sẽ được BHXH Quận 4 quản lý trên cơ sở dữ liệu. Do đó, đề nghị đơn vị thực hiện nghĩa vụ trích nộp BHXH, BHYT, BHTN cho năm 2017 chậm nhất đến 31/12/2017 để thẻ BHYT có giá trị sử dụng liên tục từ ngày 01/01/2018.

Rất mong được sự phối hợp của đơn vị.

• Like
Reactions: VanLyDocHanh107
Khóa học Quản trị dòng tiền
quocdinh530846

quocdinh530846

Guest
29/11/17
1
0
1
34
Bên mình là công ty Chuyển phát nhanh Nội Bài 9quy mô >1000 nhân sự) đang cần tuyển 1 kế toán công nợ và 1 kế toán thanh toán > 1 năm kinh nghiệm. Anh chị nào có Ứng viên gửi giúp em vô email dinhnq@netco.com.vn nhé

LienLien1303

LienLien1303

Sơ cấp
31/10/18
1
0
1
30
Anh chị ơi cho em hỏi, em nghỉ bên cty cũ là ngày 15/9 thì họ cắt bhyt của e và không nộp tháng 9 cho em và thu hồi bhyt. Bây giờ e chưa xin đc công việc mới, em đang bị bệnh nên muốn sd lại bhyt thì phải làm ntn ạ. E lên bhxh đồng nai hỏi thì ngta nói bhyt của e đã bị cắt không sd đc nữa

Luti Phạm

Luti Phạm

Cao cấp
Bạn nghỉ nên công ty ngừng đóng và thu hồi thẻ của bạn là đúng rồi. Bây giờ bạn muốn sử dụng thẻ BHYT thì chỉ còn cách bạn tham gia BHYT tự nguyện hoặc nhờ 1 công ty tham gia giúp bạn trong thời gian này thôi (nhưng mình không khuyến khích cách này vì như thế là lách luật)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA