kê khai thuế

• Thread starter meochip
  • Ngày gửi
M

meochip

Guest
15/5/07
20
0
0
NINH BÌNH
Các bạn giúp mình thắc mắc này nha:với chi phí điện, nước, phát sinh tháng này nhưng tháng sau mới có hóa đơn,vậy thuế được khấu trừ vào tháng nào và chi phí tính vào tháng này đúng hay sai.Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Bạn tính chi phí và thuế vào tháng sau nhé.

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Mạng chập chờn quá nên mình ko gửi đc. Tháng sau mới có hóa đơn thì lam sao tháng này bạn biết đc chi hết bao nhiêu mà bạn vào chi phí tháng này.

H

haynham

Guest
4/2/07
15
0
0
42
hanoi
Các bạn giúp mình thắc mắc này nha:với chi phí điện, nước, phát sinh tháng này nhưng tháng sau mới có hóa đơn,vậy thuế được khấu trừ vào tháng nào và chi phí tính vào tháng này đúng hay sai.Thanks!
Cty mình cũng có trường hợp giống Cty bạn, nhưng do phát sinh it nên mình không kê khai thuế đầu vào mà đưa vào chi phi của đầu tháng sau. Còn theo mình kê khai thuế tháng nào thì được khấu trừ vào tháng ấy thôi. Thân!

phong2v

phong2v

Guest
KHi nào có HĐ thì tính, tuy nhiên đến T12 thì lại trích trước vào 335 để tính chí phí của năm phát sinh nhé

M

meochip

Guest
15/5/07
20
0
0
NINH BÌNH
em đã hiểu được vấn đề rùi,cám ơn mọi người nha. Xin bác phong2v có thể nói rõ hơn việc trích trước vào 335 để tính chi phí ko ạ

phong2v

phong2v

Guest
em đã hiểu được vấn đề rùi,cám ơn mọi người nha. Xin bác phong2v có thể nói rõ hơn việc trích trước vào 335 để tính chi phí ko ạ
để đánh giá đúng KQSX KD thì những doanh thu và chi phí thực tế trong kỳ thì được hạch toán, mà các chi phí này chưa có chứng từ nhưng đã xác định tham gia vào KQSXKD nên phải phản ánh vào, nên những chi phí của bạn no là T12/2006 chẳng hạn nhưng chứng từ lại phát sinh năm 2007, nên bạn phải phản ánh vào năm 2006 nên phải đưa vào TK335

D

Decon

Guest
14/5/07
55
0
0
Ha Noi
Làm kế toán

Chào các bác, vui lòng cho em hỏi để làm được kế toán cần fải biết những gì. Cam ơn các vị tiền bối

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Chào các bác, vui lòng cho em hỏi để làm được kế toán cần fải biết những gì. Cam ơn các vị tiền bối

VẬy bạn đã biết đc những gì về kế toán?

L

lelam.lam

Guest
19/4/07
16
0
0
43
dailoc
Ui còn mình thì rất đơn giản làm kế toán thì phải biết kế toán , còn hỏi phải biết những gì ? thì bạn không phải dân kế toán rùi.

D

Decon

Guest
14/5/07
55
0
0
Ha Noi
VẬy bạn đã biết đc những gì về kế toán?

em xin lỗi vì đã ko nói cụ thể, ý em muốn nhờ các bác chỉ giáo về cách làm báo cáo tài chính và công tác kết chuyển, tại em mới vào nghề cũng chưa biết được chi tiết về làm cái đó, thực tế có giống như trên sách vở thầy cô dạy ko ạ

D

Decon

Guest
14/5/07
55
0
0
Ha Noi
Ui còn mình thì rất đơn giản làm kế toán thì phải biết kế toán , còn hỏi phải biết những gì ? thì bạn không phải dân kế toán rùi.

Da, vui lòng cho em hỏi như thế nào thì được gọi là biết kế toán.

P

phongvan

Mơ về một ngày mai
em xin lỗi vì đã ko nói cụ thể, ý em muốn nhờ các bác chỉ giáo về cách làm báo cáo tài chính và công tác kết chuyển, tại em mới vào nghề cũng chưa biết được chi tiết về làm cái đó, thực tế có giống như trên sách vở thầy cô dạy ko ạ
Bạn mua quyển sách hướng dẫn chế độ kế toán DN theo QD 15 ngày 20/3/2006 của BTC ấy. Trong đó có hướng dẫn lập BCTC rất cụ thể.

M

mingoan

Trung cấp
9/4/07
57
1
6
Trái đất
để đánh giá đúng KQSX KD thì những doanh thu và chi phí thực tế trong kỳ thì được hạch toán, mà các chi phí này chưa có chứng từ nhưng đã xác định tham gia vào KQSXKD nên phải phản ánh vào, nên những chi phí của bạn no là T12/2006 chẳng hạn nhưng chứng từ lại phát sinh năm 2007, nên bạn phải phản ánh vào năm 2006 nên phải đưa vào TK335

Bác ơi, làm sao mình có thể biết được chi phí điện, nước, điện thoại thực tế phát sinh cuối kỳ mà mình đưa vào chi phí?

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong

Cơ bản thì như thầy cô dạy. Bạn đọc chuẩn mực kế toán, chế độ kế toán hiện hành để áp dụng. Có gì ko hiểu bạn hỏi dần để mọi người giúp.

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Decon chắc từ chuyên ngành khác chuyển sang hay chỉ muốn biết thêm về kế toán. Không học kế toán nhưng vẫn làm tốt kế toán phải không decon

H

hannguyen

Guest
27/4/07
11
0
1
tan binh
Bạn nào có thề cho mình xin phần mềm P2D (bảng kê mã vạch) cảm ơn nhiều !:cool2:

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
bạn phải có đĩa cài chứ

H

hannguyen

Guest
27/4/07
11
0
1
tan binh
Do đĩa CD P2D của mình bị lỗi, bạn có thể gửi dúm mình không. Cam ơn nhiều lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA