Tài sản cố định tự xây dựng

H

Hảo Đầm

Guest
29/3/16
3
0
1
30
Dear anh chị!
Công ty em có liên kết với 1 trường học. Bên họ cấp đất, bên em xây dựng cơ sở vật chất, cụ thể là sân bóng cỏ nhân tạo. Đã xây xong hoàn thiện từ năm 2016 nhưng chưa nghiệm thu. Hiện em muốn đưa sân cỏ này vào tài sản cố định của em thì cần những chứng từ, tài liệu, hồ sơ gì. và em phải để thời hạn nào cho phù hợp.
Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Dear anh chị!
Công ty em có liên kết với 1 trường học. Bên họ cấp đất, bên em xây dựng cơ sở vật chất, cụ thể là sân bóng cỏ nhân tạo. Đã xây xong hoàn thiện từ năm 2016 nhưng chưa nghiệm thu. Hiện em muốn đưa sân cỏ này vào tài sản cố định của em thì cần những chứng từ, tài liệu, hồ sơ gì. và em phải để thời hạn nào cho phù hợp.
Em cảm ơn!
Bạn coi sân bóng này có phải tài sản phúc lợi không nha vì tôi chưa xây gặp cty nào xây sân bóng nên ko biết. Công ty bạn tự xây lên sân bóng hay nhờ người khác xây?

H

Hảo Đầm

Guest
29/3/16
3
0
1
30
Bạn coi sân bóng này có phải tài sản phúc lợi không nha vì tôi chưa xây gặp cty nào xây sân bóng nên ko biết. Công ty bạn tự xây lên sân bóng hay nhờ người khác xây?
không phải ạ. Em muốn đưa sân bóng này làm tài sản cố định bên em. Vì bên trường liên kết họ chỉ cấp đất ( nhận lại quyền lợi đá bóng miễn phí theo giờ quy định). mọi chi phí xây dựng bên em bỏ ra đầu tư hết

H

Hảo Đầm

Guest
29/3/16
3
0
1
30
không phải ạ. Em muốn đưa sân bóng này làm tài sản cố định bên em. Vì bên trường liên kết họ chỉ cấp đất ( nhận lại quyền lợi đá bóng miễn phí theo giờ quy định). mọi chi phí xây dựng bên em bỏ ra đầu tư hết
Bên em tự xây dựng ạ. Chỉ có cỏ nhân tạo, cột điện, lưới quây sân bóng,... vật tư mua ngoài còn nhân công của bên em hết

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Bên em tự xây dựng ạ. Chỉ có cỏ nhân tạo, cột điện, lưới quây sân bóng,... vật tư mua ngoài còn nhân công của bên em hết
Trường hợp công ty tự xây dựng thì bạn tập hợp chứng từ vật tư, nhân công lại sau đó có biên bản ghi nhận TSCĐ của BĐH; KTT và hình thành tài sản cố định thôi.

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Dear anh chị!
Em cảm ơn!
Trường hợp của bạn là hợp đồng hợp tác kinh doanh nhưng bản chất là bên bạn thuê đất và thanh toán bằng quyền đá bóng tại saan cho bên cho thuê. Các chứng từ để ghi tăng tài sản gồm hợp đồng hợp tác kinh doanh, các chứng từ mua vật tư, thanh toán nhân công,... để ghi tăng TSCĐ và khấu hao.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA