Vay vốn cá nhân của Công TNHH 1 TV

• Thread starter trangvh1907
  • Ngày gửi
T

trangvh1907

Sơ cấp
27/5/17
5
0
1
34
Em chào anh chị,
anh chị giúp em vấn đề này với ạ.
Công ty em hiện đang vay vốn rất nhieu của cá nhân ở ngòai công ty, hiện tại thì trong sổ sách em chỉ làm vay vốn 1 người tại nhiều thời điểm khác nhau có được không ạ. số vốn vay khoảng 2 tỷ thì lúc thanh tra thuế có bị bóc tách ra không ạ,
em cám ơn mọi người ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Em chào anh chị,
Công ty em hiện đang vay vốn rất nhieu của cá nhân ở ngòai công ty, hiện tại thì trong sổ sách em chỉ làm vay vốn 1 người tại nhiều thời điểm khác nhau có được không ạ. số vốn vay khoảng 2 tỷ thì lúc thanh tra thuế có bị bóc tách ra không ạ,
em cám ơn mọi người ạ.
Vay vốn lãi suất 0% thì ko có chi phí để cơ quan thuế bóc tách.

• Like
Reactions: Fuji Mountain
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Em chào anh chị,
em cám ơn mọi người ạ.
Nếu cứ trả lãi theo đúng lãi suất thị trường, khấu trừ thuế TNCN đầy đủ thì không sao.

Nhiều người nói vay lãi suất 0% không sao nhưng đó chỉ ở góc độ thuế TNDN. Ở góc độ thuế TNCN, nếu vay không theo lãi suất thị trường thì cơ quan thuế có quyền ấn định thuế theo Luật quản lý thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA