Sửa lỗi khi nộp tờ khai đăng ký mst người phụ thuộc

P

phuong9591

Sơ cấp
30/11/15
10
1
3
28
Anh chị ơi cho em hỏi với ạ, em nộp mẫu 02-TH đăng ký mst người phụ thuộc qua mạng nhưng nó báo lỗi là <Số lần> trên tờ khai chính phải bằng 0, em cũng không hiểu lỗi này như thế nào nữa ạ, mọi người chỉ giúp em phải sửa thế nào ạ?? Em cám ơn
bYQRuJA
bYQRuJA

https://imgur.com/bYQRuJA

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Anh chị ơi cho em hỏi với ạ, em nộp mẫu 02-TH đăng ký mst người phụ thuộc qua mạng nhưng nó báo lỗi là <Số lần> trên tờ khai chính phải bằng 0, em cũng không hiểu lỗi này như thế nào nữa ạ, mọi người chỉ giúp em phải sửa thế nào ạ?? Em cám ơn
Có nghĩa là "số hiệu" tệp trên mẫu của bạn không đúng; bạn tra cứu dữ liệu coi công ty nộp lần mấy rồi, nếu 2 lần thì số hiệu tệp lần này là 3.

• Like
Reactions: hokado
P

phuong9591

Sơ cấp
30/11/15
10
1
3
28
Có nghĩa là "số hiệu" tệp trên mẫu của bạn không đúng; bạn tra cứu dữ liệu coi công ty nộp lần mấy rồi, nếu 2 lần thì số hiệu tệp lần này là 3.
nhưng người ta lại ghi là "số lần phải bằng 0" là sao ạ? Em ko hiểu lắm, em từng nộp lên 1 lần rồi nhưng ko thành công ạ, nên lần này vẫn tính là lần 1 chứ ạ

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
nhưng người ta lại ghi là "số lần phải bằng 0" là sao ạ? Em ko hiểu lắm, em từng nộp lên 1 lần rồi nhưng ko thành công ạ, nên lần này vẫn tính là lần 1 chứ ạ
Bạn nộp lại lần nữa thử, lỗi này mới thấy lần đầu, bạn có thể chụp hình tờ khai bạn làm lên đây để tôi xem thử?

• Like
Reactions: hokado
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
B tra lại trên hệ thống xem năm 2017 bạn đã nộp lần nào chưa.
Nếu nộp rồi, bạn tích vào ô bổ sung, chứ ko phải lần đầu, sau đó nộp lại xem được ko?

Trong trường hợp cả lần đầu và bổ sung b đều không nộp được tờ khai, gọi cho đội kê khai của chi cục thuế quản lý của b, họ sẽ hỗ trợ b tìm ra lỗi đó,

P

phuong9591

Sơ cấp
30/11/15
10
1
3
28
B tra lại trên hệ thống xem năm 2017 bạn đã nộp lần nào chưa.
Nếu nộp rồi, bạn tích vào ô bổ sung, chứ ko phải lần đầu, sau đó nộp lại xem được ko?

Trong trường hợp cả lần đầu và bổ sung b đều không nộp được tờ khai, gọi cho đội kê khai của chi cục thuế quản lý của b, họ sẽ hỗ trợ b tìm ra lỗi đó,
https://imgur.com/3qlp61x htkk nó chỉ cho nhập số lần kê khai và năm thôi ạ, trên trang nhantokhai cty em cũng chưa có tờ khai 02-TH nào được tải lên, nên vẫn tính là lần đầu chứ ạ? nhưng lần đầu thì <số lần> phải bằng 1 chứ sao lại là 0 được, em ko tài nào sửa cái <số lần> thành bằng 0 được

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
https://imgur.com/3qlp61x htkk nó chỉ cho nhập số lần kê khai và năm thôi ạ, trên trang nhantokhai cty em cũng chưa có tờ khai 02-TH nào được tải lên, nên vẫn tính là lần đầu chứ ạ? nhưng lần đầu thì <số lần> phải bằng 1 chứ sao lại là 0 được, em ko tài nào sửa cái <số lần> thành bằng 0 được
Bạn thử kê khai trực tiếp trên web.

Trương Lan

Trương Lan

21/10/15
826
315
63

Giờ mới xem lại 02-TH của bên mình trên nhantokhai.gdt.gov.vn
Mình nộp lần nào nó cũng ghi bổ sung chứ ko có lần nào là lần đầu cả.
:D b có thể khai trực tiếp trên trang đó và nộp trực tiếp lên đó. Không nộp được thì gọi cho bộ phận kê khai họ hỗ trợ.
Giờ đang mùa BC nên làm sớm sớm đi,

P

phuong9591

Sơ cấp
30/11/15
10
1
3
28
Vâng em nộp được rồi ạ, cảm ơn các chị

Trương Lan

Trương Lan

21/10/15
826
315
63
Vâng em nộp được rồi ạ, cảm ơn các chị
B sửa lỗi đó như thế nào thì chia sẻ lên đây nhé. Cho người mắc phải sau này chỉ cần gg là thấy,không phải đăng đàn, chờ đợi câu trả lời nữa

P

phuong9591

Sơ cấp
30/11/15
10
1
3
28
B sửa lỗi đó như thế nào thì chia sẻ lên đây nhé. Cho người mắc phải sau này chỉ cần gg là thấy,không phải đăng đàn, chờ đợi câu trả lời nữa
em kết xuất bảng 02-TH ra file xml -> chọn file -> chuột phải -> edit rồi ra như hình https://imgur.com/B52Xqfs sau đó sửa dòng <so lan> thanhf số 0 là nộp được thôi ạ, lúc đầu em sửa trực tiếp trên htkk thì ko tài nào sửa đc, nên nghĩ làm thử như thế xem thì hóa ra lại nộp được!

• Like
Reactions: Phuong Linh 206
Y

yeuke

Sơ cấp
5/9/17
1
0
1
29
em kết xuất bảng 02-TH ra file xml -> chọn file -> chuột phải -> edit rồi ra như hình https://imgur.com/B52Xqfs sau đó sửa dòng <so lan> thanhf số 0 là nộp được thôi ạ, lúc đầu em sửa trực tiếp trên htkk thì ko tài nào sửa đc, nên nghĩ làm thử như thế xem thì hóa ra lại nộp được!
Cảm ơn bạn nhiều lắm, mình cũng đang bị lỗi này .

B

Bùi Thị Nga Hưng

Sơ cấp
25/8/16
1
0
1
38
Chào bạn. Mình cũng đang gặp trường hợp giống như bạn. Mình sửa như bạn nói thì được. Nhưng mình đang băn khoăn vì như vậy sai trên htkk vậy thì bên thuế họ có cấp MST không?

P

Phuong Linh 206

Sơ cấp
19/6/17
1
0
1
29
Chào mọi người. Mình cũng gặp trường hợp như vây. Mình đã sửa và nộp được. Được hệ thống trả kết quả là cấp Mã số thuế thành công rồi.

aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
Mọi người bấm edit sửa số lần thành 0 và nộp nhé. Mình nộp hệ thống trả kết quả cấp mã số thuế trong vòng vài tiếng đồng hồ à. Dạo này đăng ký giảm trừ, đăng ký mã số thuế khỏe hơn khi trước nhiều

Trương Lan

Trương Lan

21/10/15
826
315
63
Mọi người bấm edit sửa số lần thành 0 và nộp nhé. Mình nộp hệ thống trả kết quả cấp mã số thuế trong vòng vài tiếng đồng hồ à. Dạo này đăng ký giảm trừ, đăng ký mã số thuế khỏe hơn khi trước nhiều
Đk MST ko phải nộp trực tiếp nữa à bạn, tháng trước mình vẫn phải lách cách đi nộp bản gốc đấy.
Còn NPT thì nhanh lắm, hôm nào mạng nhanh, có khi pha xong cốc cà phê về đã thấy mail báo rồi. :D

aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
Đk MST ko phải nộp trực tiếp nữa à bạn, tháng trước mình vẫn phải lách cách đi nộp bản gốc đấy.
Còn NPT thì nhanh lắm, hôm nào mạng nhanh, có khi pha xong cốc cà phê về đã thấy mail báo rồi. :D
Không cần chế ơi, đăng ký mã số thuế bạn cũng nộp online cái vèo, cơ quan thuế trả kết quả cũng nhanh luôn

Trương Lan

Trương Lan

21/10/15
826
315
63
Không cần chế ơi, đăng ký mã số thuế bạn cũng nộp online cái vèo, cơ quan thuế trả kết quả cũng nhanh luôn
Các hạ ở miếu nào đấy?

T

Thientrang242

Sơ cấp
4/4/18
1
1
1
31
Cảm ơn bạn nhiều lắm.Mình vừa thử cách của bạn và đã gởi thành công.

• Like
Reactions: Phuong Linh 206

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA