viết hóa đơn

• Thread starter tuongtb
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tuongtb

Guest
25/12/03
5
0
0
Truy cập trang
Tôi đang bí vấn đề này muốn nhờ các bạn chỉ giúp với:

Công ty tôi kinh doanh dịch vụ, có khách hàng người Anh quốc thanh toán tiền dịch vụ cho chúng tôi và lấy hóa đơn, tên, địa chỉ trên hóa đơn bằng tiếng Anh, họ còn yêu cầu tôi ngoài phần nội dung hóa đơn bằng tiếng Việt, còn ghi thêm bằng cả tiếng Anh cho họ để họ cầm về nước. Có bác nào biết chỉ giùm tôi với ghi như thế nào đây, ghi tên, địa chỉ khách hàng bằng tiếng Anh cơ quan thuế có chấp nhận không, cả nội dung trên hóa đơn nữa fải chú thích bằng tiếng Anh.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hong hot

Cao cấp
Vẫn đề bạn thắc mắc nó cũng tương tự như khi bạn đi nước ngoài hoặc có hóa đơn bằng tiếng nước ngoài thì bạn phải dịch cái tiếng nước ngoài ra tiếng việt, chứng từ phát sinh thường xuyên thì bạn phải dịch nội dung chính còn chứng từ không thường xuyên thì phải dịch toàn bộ. Theo tôi, bạn cứ dịch đi, cái quan trọng là thông tin phản ánh đúng bản chất nghiệp vụ.

Còn tên địa chỉ bằng tiếng anh thì thuế đương nhiên phải chấp nhận vì đã là tên và địa chỉ mà bạn dịch ra thì bố ai mà tìm được??

K

kaizentv

Trung cấp
2/6/04
128
0
16
47
HOT - Hà Nội
Truy cập trang
Có bác nào biết chỉ giùm tôi với ghi như thế nào đây, ghi tên, địa chỉ khách hàng bằng tiếng Anh cơ quan thuế có chấp nhận không, cả nội dung trên hóa đơn nữa fải chú thích bằng tiếng Anh.

Đương nhiên là được chấp nhận.

H

haichau

Guest
Bạn hóng hớt cứ làm như Kaizentv hướng dẫn là được.

Trên hóa đơn bạn vẫn có thể ghi song ngữ được mà.

Byeee nhé.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
haichau nè , trên hóa đơn giới hạn số dòng , vậy muốn ghi song ngữ phải thế nào nhỉ ???

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Trời , chẳng hạn Tên người mua chỉ có 1 dòng , ghi song ngữ sao được ??

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
P

ptty

Guest
14/6/04
54
0
0
xyz
Truy cập trang
Tên người mua cũng phải ghi song ngữ???
Ko phải dịch tên đâu, chỉ nội dung sản phẩm, hàng hóa, dịch vụ.... thì ghi song ngữ thôi chứ???
tuongtb à, bác cứ yên tâm mà viết hóa đơn như vậy đi.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
MINA Gửi vào Jul 28 2004, 11:45 AM
ketoan4mat đang muốn thử tài WKT hay sao mà hỏi bắt bẻ nhiều vậy nhỉ
MINA nè , mình k có ý đó . Vì mình để ý thấy hóa đơn của VN rất hạn chế cho việc viết song ngữ . :bia

D

DoHung

Guest
1/1/04
211
0
0
46
Hanoi
Truy cập trang
Ketoan4mat oi!

Nếu thông tin bị thiếu thì bạn có thể ghi lịa lên mặt sau của tờ hóa đơn.
Yêu cầu người mua ký xác nhận vào, thuế chấp nhận hết.

Như vậy là bác có cả một mặt ~ khổ a4 nhé, khỏi kêu thiếu.

Đừng thắc mắc có được không. Tôi được cán bộ thuế hướng đẫn như vậy và đã làm rồi.

Chúc vui vẻ

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Mình đã hỏi vấn đề này với cán bộ thuế, họ nói rằng phải đăng kí hóa đơn tự in. Các bạn thấy sao ??

Q

QuuK144

Guest
16/7/04
25
0
0
tat nhien la fai dang ki roi. co vay ho moi chap nhan. ma ko dang ki lam sao ho biet dc.heheheheheeh

P

phuong2n

Guest
20/8/04
32
0
0
48
hanoi
O cong ty toi thi toi lam nhu sau:
Cho 1 cai hoa don GTGT ghi ten, dia chi, so tien bang tieng viet.
Ngoai ra "khuyen mai" them mot cai invoice ghi toan tieng anh.
Ben le:
Giam doc Cong ty toi di cong tac nuoc ngoai mang ve 1 dong chung tu tieu bang the Amex, mastercard bang tieng anh, phap, duc, thai, lao, nhat...
Bo ai ma dich duoc day, chang le bao Giam doc lan sau tieu gi o nuoc ngoai fai lay hoa don viet bang tieng a ... chuoi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA