HƯỚNG DẪN LÀM BCTC HỢP NHẤT

• Thread starter tuệ tít
  • Ngày gửi
T

tuệ tít

Sơ cấp
24/12/18
10
0
1
36
Em đang làm bctc hợp nhất mà khó quá. Có anh/ chị nào đã làm hướng dẫn e với ạ. E cộng ngang các chỉ tiêu trên bảng cân đối mà nó ko cân.
Nhờ các anh/chị giúp e với a.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Bạn xem Thông tư 202, mua quyển 2 chế độ kế toán có các ví dụ để hiểu các nguyên lý cơ bản. Đang vào mùa cao điểm nên không ai hướng dẫn chi tiết cho bạn được đâu.

Bảng cân đối kế toán của bản thân công ty mẹ và các công ty con thì đã tự cân đối rồi, cộng ngang không thể không cân. Các bút toán điều chỉnh để loại trừ các khoản phải thu - phải trả nội bộ, đầu tư vào công ty con, lãi trong hàng tồn kho nội bộ - TSCĐ bán nội bộ, phân bổ lợi thế thương mại,... đều là bút toán kép nên không thể không cân.

• Like
Reactions: Trương Lan
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Bạn nên đọc và tìm hiểu kỹ Vas25 sau đó xem các khoản gộp của bạn đã chính xác chưa, công thức có chuẩn không

T

tuệ tít

Sơ cấp
24/12/18
10
0
1
36
Dạ vâng . CHị cho e hỏi nộp bctc hợp nhất cho các cơ quan nào và nộp bản cứng hay bản mềm ạ
Cảm ơn chị!

T

THUYPM

Sơ cấp
24/9/13
3
0
1
TPHCM
Anh chị vui lòng gửi cho em file bctc hợp nhất với nhé em đang rất cần ah. Em cảm ơn nhiều email em là : thuyella188@yahoo.com

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Không ai chia sẻ file mềm cho bạn đâu. Bạn muốn tham khảo các báo cáo PDF thì lên các trang như cafef.vn để download các báo cáo hợp nhất tham khảo thôi.

M

manh van

Sơ cấp
31/3/08
1
0
1
47
nam dinh
Làm báo cáo hợp nhất thì cộng ngang các chỉ tiêu. Sau đó làm các bút toán điều chỉnh. Khi điều chỉnh sẽ có bút toán điều chỉnh tương ứng với Tài sản và nguồn vốn nên không thể không cân được. chỉ có điều có đúng hay không thôi.

T

tuệ tít

Sơ cấp
24/12/18
10
0
1
36
cho mình hỏi cty mẹ đã có báo cáo tc riêng nộp qua mạng, vậy bctc hợp nhất thì nộp thế nào ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA