Add-In A-Tools - Truy vấn (lọc), soạn thảo và quản trị dữ liệu Excel qua mạng

• Thread starter Tuanktcdcn
  • Ngày gửi
H

HoàngAnhPhong

Báo cáo động chuyên nghiệp
21/5/16
12
4
3
33
Hà Nội
www.blogger.com
Chủ tóp ơi. Mình có sử dụng sổ kế toán sql để làm kế toán cty mình. Mình có làm sheet px. Pn tự động sau khi có số pn px trên sheet sổ kho.
Ban đầu làm bt bạn ah. Hsau mình tiếp tục cập nhật px, pn khi vào sheet in pn,px thì những phiếu mới ko hiện kết quả trong khi câu lệnh sql vẫn hoạt động. Những phiếu mình làm hôm trước vẫn ra. Lỗi ở đâu bạn nhỉ
Chào bạn,
Bạn kiểm tra vùng dữ liệu bạn đặt tên bảng xem đã bao gồm vùng dữ liệu bạn vừa nhập chưa, nếu chưa bản sữa lại vùng dữ liệu trong tên bảng đó, lưu file lại và cập nhật xem nhé. (ví du: tên bảng là KHO từ A3:C50, mà bạn nhập vào tới dòng 55 thì bạn cần mở rông bảng tối thiếu phải tới C55 như: KHO từ A3:C55).
Chúc bạn thành công!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hienitc123

Guest
22/2/17
3
0
1
28
ua ua, đung thu mk đang can,cam on ad nhiu a

C

conghypro

Guest
30/6/15
3
0
1
34
Chào các bác mình có một vấn đề muốn nhờ các bác giúp đỡ. Mình đã tạo được danh sách bằng Atool rồi, tuy nhiên vì mẫu danh sách của mình chỉ mặc định cho phép 20 dòng trên một trang, nhưng có một số chủ có dữ liệu vượt quá 20 dòng, Mình muốn sao cho nếu chủ nào có dữ liệu vượt quá 20 dòng thì tự tạo một phiếu mới (File đính kèm, mẫu ở sheet ví dụ) Cảm ơn các bác rất nhiều.

Đính kèm

• BANG A.xlsx
    223.3 KB · Lượt xem: 120
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Chào các bác mình có một vấn đề muốn nhờ các bác giúp đỡ. Mình đã tạo được danh sách bằng Atool rồi, tuy nhiên vì mẫu danh sách của mình chỉ mặc định cho phép 20 dòng trên một trang, nhưng có một số chủ có dữ liệu vượt quá 20 dòng, Mình muốn sao cho nếu chủ nào có dữ liệu vượt quá 20 dòng thì tự tạo một phiếu mới (File đính kèm, mẫu ở sheet ví dụ) Cảm ơn các bác rất nhiều.
Cái này thì chỉ cần tham gia khóa báo cáo động và thêm tí thủ thuật Excel nữa là ngon
Gửi lại cho bạn nhé

Đính kèm

• BANG A.xlsx
    224.4 KB · Lượt xem: 129
C

conghypro

Guest
30/6/15
3
0
1
34
Cảm ơn anh nhiều nhé. Khi có thời gian nhất định e sẽ tham gia

rongden

rongden

Guest
15/11/05
11
1
3
HN
Cảm ơn bạn chia sẻ

V

vdh1982

Sơ cấp
5/1/11
1
0
1
Đà Nẵng
Chào bạn. Khi mình làm câu lệnh với atools, mình muốn làm tròn lên một công thức. Tuy nhiên, mình không thể kết hợp hàm ROUNDUP hay CEILING được. Bạn chỉ giúp mình với. Cảm ơn bạn.

V

vdh1982

Sơ cấp
5/1/11
1
0
1
Đà Nẵng
Chào bạn. Khi mình làm câu lệnh với atools, mình muốn làm tròn lên một công thức. Tuy nhiên, mình không thể kết hợp hàm ROUNDUP hay CEILING được. Bạn chỉ giúp mình với. Cảm ơn bạn.

N

Nguyễn Ngọc Thùy Trâm

Sơ cấp
24/8/20
12
3
3
29
N

Ngọc Mai Hoàng

Sơ cấp
24/8/20