Thuế TNCN của Công ty TNHH 1 Thành viên

Sinh27

Sinh27

Sơ cấp
26/3/21
4
0
1
25
Công ty em là Công ty TNHH 1 TV, giám đốc chỉ là người đại diện và cũng không trả lương cho Giám đốc, năm 2020 công ty có lãi. Ngoài ra thì Giám đốc có đi làm ở một công ty khác. Vậy vấn đề quyết toán thuế TNCN của Giám đốc em vẫn đang chưa biết xử lý sao ạ, nhờ anh chi giải đáp giúp em với ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

DieuXinh

Sơ cấp
20/2/21
9
2
3
34
Theo mình thì có trả lương thì mới quyết toán thay, không trả lương thì không quyết toán. GĐ bạn làm ở công ty khác có nhận lương thì công ty đó sẽ làm QT thay cho GĐ của bạn

• Like
Reactions: Sinh27
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Công ty em là Công ty TNHH 1 TV, giám đốc chỉ là người đại diện và cũng không trả lương cho Giám đốc, năm 2020 công ty có lãi. Ngoài ra thì Giám đốc có đi làm ở một công ty khác. Vậy vấn đề quyết toán thuế TNCN của Giám đốc em vẫn đang chưa biết xử lý sao ạ, nhờ anh chi giải đáp giúp em với ạ?
Nếu ko trả lương thì bạn ko vào tờ khai quyết toán thuế TNCN của người này.

• Like
Sinh27

Sinh27

Sơ cấp
26/3/21
4
0
1
25
Nếu ko trả lương thì bạn ko vào tờ khai quyết toán thuế TNCN của người này.
Vậy nếu công ty có lãi, thì giám đốc có phải quyết toán đối với khoản lợi nhuận này không ạ

doducthanh91

doducthanh91

30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Vậy nếu công ty có lãi, thì giám đốc có phải quyết toán đối với khoản lợi nhuận này không ạ
Như bạn nêu giám đốc ko phải là chủ sở hữu công ty, mà có là chủ sở hữu công ty đi nữa thì lợi nhuận của công ty thì giám đốc bên bạn có đc hưởng gì đâu, đến lương cũng ko đc trả ở công ty đó thì quyết toán gì nhỉ?

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Chủ ý: Tại công ty, thu nhập đã tính thuế theo TNDN, còn làm nhân viên ở bên kia, thì do bên đó quyết toán cho giám đốc của bạn.

• Like
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
@doducthanh91 , hello zai đẹp, long time no see @@

Sinh27

Sinh27

Sơ cấp
26/3/21
4
0
1
25
Như bạn nêu giám đốc ko phải là chủ sở hữu công ty, mà có là chủ sở hữu công ty đi nữa thì lợi nhuận của công ty thì giám đốc bên bạn có đc hưởng gì đâu, đến lương cũng ko đc trả ở công ty đó thì quyết toán gì nhỉ?
Giám đốc bên em là chủ sở hữu công ty luôn ạ.

doducthanh91

doducthanh91

30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Gì cũng mới chỉ thiếu người cũ thôi a
Người cũ đi đâu hết rồi nhỉ? Mình lâu lắm cũng ko tham gia đc hoạt động gì, nhớ lần cuối là buổi sinh nhật web đc tổ chức ở KHâm Thiên năm 2017 thì phải :v

Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Người cũ đi đâu hết rồi nhỉ? Mình lâu lắm cũng ko tham gia đc hoạt động gì, nhớ lần cuối là buổi sinh nhật web đc tổ chức ở KHâm Thiên năm 2017 thì phải :v
Năm 2018 Á a

thuong vu

thuong vu

Sơ cấp
31/3/21
1
0
1
34
em chào anh chị.
em là thành viên mới,e ko rành ve nghiep vu ke toan lam.
do cty nhà e moi mo 2020 mà ko phát sinh gì het do dich covid nen ngung ko trien khai dc :(, em dang lam bao cao tai chinh cho cty nay ma ko biet co dung hay sai, nen em xin dang ky vao webk minh ,nhờ các anh chị tiền bối chỉ giúp, em kem lam bao cao tai chinh anh chi nao biet xem giup em xem co dung ko ạ .em cam on

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Tui đây, cũng lâu lắm rồi tui ko có lên web, cũng phải gần 2 năm ấy như..

• Wow
Reactions: Huyền Mia
leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
em chào anh chị.
em là thành viên mới,e ko rành ve nghiep vu ke toan lam.
do cty nhà e moi mo 2020 mà ko phát sinh gì het do dich covid nen ngung ko trien khai dc :(, em dang lam bao cao tai chinh cho cty nay ma ko biet co dung hay sai, nen em xin dang ky vao webk minh ,nhờ các anh chị tiền bối chỉ giúp, em kem lam bao cao tai chinh anh chi nao biet xem giup em xem co dung ko ạ .em cam on
1. Để thuận tiện lần sau, em nên viết Tiếng việt có dấu.
2. Về vấn đề của em thì em đang vướng mắc như thế nào nêu ra mọi người mới hướng dẫn em được.
Thank