Quĩ dành cho người làm c.tác kế toán gặp khó khăn

• Thread starter Đoàn Minh Trung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
- Có thể dân kế toán nhà ta đều có gia cảnh kha khá, nhưng cũng có những người đang làm c.tác này vì ĐK gì đó mà lâm vào cảnh khó khăn về kinh tế

- Sao các bạn ko thành lập quĩ giúp đỡ cho chính những người trong nhà mình có hoàn cảnh khó khăn cần giúp đỡ về tài chính nhỉ

Khóa học Quản trị dòng tiền
gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Bác Trung ới!
- Từ khi biết web tới nay, hoạt động này của Bác Trung là em ủng hộ nhất đó. Khi nào có công tác cụ thể, hay kế hoạch thì anh alô cho em nha.
- Bác phải tạo ra một tài khoản để các thành viên còn góp vốn nửa (nói thế này thì biết góp vào đâu).
- Web mình rất hay gặp nhau giao lưu, khi gặp nhau các bạn hãy trích lại phần "ken" lẽ của mình để "góp gió thành bão" mà "lá lành đùm lá rách" nha. Thân.

T

THỊ NỞ

Guest
- Có thể dân kế toán nhà ta đều có gia cảnh kha khá, nhưng cũng có những người đang làm c.tác này vì ĐK gì đó mà lâm vào cảnh khó khăn về kinh tế

- Sao các bạn ko thành lập quĩ giúp đỡ cho chính những người trong nhà mình có hoàn cảnh khó khăn cần giúp đỡ về tài chính nhỉ
Ý kiến của Đoàn Minh Trung hay quá, Nở này rất ủng hộ. Xưa nay cứ làm từ thiện đâu đâu chả biết, dân kế toán với nhau thì lục đục trách cứ nhau chả đâu vào đâu, có tham gia nhiệt tình cũng chẳng được 1 lời động viên, thiếu nhiệt tình tham gia thì nói này nói nọ. Thiệt tình Nở thấy thế.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
- Đấy là ý kiến của tớ , còn phụ thuộc vào BĐH WebKT (xem có vi phạm nội qui ko) & CLB anh em tui (để đứng ra tổ chức).

- Nếu thành lập được thì tớ cũng xin được đóng góp một phần kinh phí

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Nếu thành lập được cho em tham gia đóng góp một phần nhỏ bé.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Theo tôi nghĩ BQT sẽ không đứng ra lập quỹ này, bởi vì việc giúp đở 1 cá nhân nào khó khăn lại còn tuỳ thuộc rất nhiều vấn đề, và quan điểm của người tiếp xúc. Việc lập quỹ , thu tiền là việc không khó. Nhưng việc chi tiền thế nào là một việc cực khó.
Ngay cả khi post 1 bài để kêu gọi đóng góp cho 1 trường hợp cụ thể thì đã khó, vì đó chưa chắc là nguuwoif khó khăn nhất cần giúp đở, mà còn có những người khác khó khăn hơn, nhưng do họ không có điều kiện tiếp xúc với "người có điều kiện xin giúp đở". Như thế sẽ có những điều không hay về sau.

Đây là ý kiến riêng của cá nhân tôi.

T

THỊ NỞ

Guest
Ngay cả khi post 1 bài để kêu gọi đóng góp cho 1 trường hợp cụ thể thì đã khó, vì đó chưa chắc là nguuwoif khó khăn nhất cần giúp đở, mà còn có những người khác khó khăn hơn, nhưng do họ không có điều kiện tiếp xúc với "người có điều kiện xin giúp đở". Như thế sẽ có những điều không hay về sau.

Khi đã giúp đỡ người nào đó có hoàn cảnh khó khăn thì chắc chắn sẽ phải xem xét kỹ rồi mới đưa đến quyết định. Những người khác khó khăn hơn mà mình không biết thì bỏ qua, vì nếu nói các đối tượng cần giúp đỡ thì chỉ ngay TP.HCM này cũng ti tỷ người cần sự giúp đỡ.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Thật ra trong một cọng đồng bao giờ cũng có người nọ, người kia. Bất cứ một quỹ nào khi thành lập ra cũng có hai mặt của nó. Theo quan điểm của tôi thì web mình thành lập nên mọt quỹ để lá lành đùm lá rách là rất tốt. Vì chúng ta ở tỉnh nào chẳng có ít nhất mấy thành viên. Mình chắc chắn rằng những ngừoi cần giúp đỡ sẽ không bao giờ lên tiếng cả mà sẽ là thành viên khác lên tiếng vì vậy theo tôi các bác cứ đúng lên thành lập quỹ đi. Khi có quỹ chắc chắn chúng ta sẽ tìm được quy chế để hỗ trợ phải không các bạn.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Thay mặt CLB Anh Em Tôi, tôi hoan nghênh tinh thần tương thân tương ái của tất cả các bạn.

Đây là một gợi ý hay vì nếu có quỹ CLB AET sẽ chủ động nhiều hơn về mặt tài chính cho các hoạt động.

Từ khi thành lập cho đến nay, khi có hoạt động thường tổ chức vận động quyên góp hiện kim, hiện vật từ các nhà tài trợ, các mạnh thường quân và chính từ thành viên trong diễn đàn... Trước, trong và sau khi kết thúc mỗi hoạt động, CLB AET đều công bố minh bạch các khoản đóng góp, các khoản thu chi đầy đủ... phần nào đã tạo được niềm tin, sự ủng hộ nhiệt tình từ các nhà tài trợ, các mạnh thường quân và đại đa số thành viên diễn đàn.

Tuy vậy, chẳng hiểu từ đâu cũng có vài ý kiến nghi ngờ tính minh bạch trong việc sử dụng quỹ của CLB (phần sử dụng kinh phí phát sinh mỗi đợt hoạt động và phần hiện kim, hiện vật dư sau mỗi hoạt động). Đây là yếu tố cực kỳ nhạy cảm! CLB AET hoạt động dựa trên sự tự nguyện, xuất phát từ tính hướng thiện của từng thành viên... xuất phát từ cái tâm của mỗi người, do đó không vì 1 chút vật chất mà đánh mất ý nghĩa cao cả mà CLB AET hướng tới.

Với tất cả thiện chí, CLB AET sẽ xem xét lại vấn đề lập quỹ chính thức cho các hoạt động.

Thân mến!

T

THỊ NỞ

Guest
Đồng ý với PTN là CLB AET đã rất minh bạch trong tài chính. Vấn đề ở đây tôi muốn nói là trách nhiệm của một số người tham gia vào CLB để làm thỏa mãn những người đóng góp 1 số tiền tuy không lớn nhưng đó là tất cả tấm chân thành đủ để tỏ lòng tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách,..Song tôi muốn nói cụ thể như Phuongvpm cập nhật danh sách những người đã đóng góp ghi chú ''danh sách sẽ được cập nhật'' nhưng thực tế bao nhiêu người đóng mà cái danh sách cứ nằm ì một chỗ. Chủ nhân thì biến mất tiêu. Lẽ ra sau khi tổng kết phải post lại danh sách lần cuối lên trang mới nhất để mọi người tiện theo dõi, và ít nhất cũng một lời cám ơn những người đã tham gia đóng góp.
Một việc nhỏ thôi mong BCN CLB AET lưu tâm!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Đồng ý với PTN là CLB AET đã rất minh bạch trong tài chính. Vấn đề ở đây tôi muốn nói là trách nhiệm của một số người tham gia vào CLB để làm thỏa mãn những người đóng góp 1 số tiền tuy không lớn nhưng đó là tất cả tấm chân thành đủ để tỏ lòng tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách,..Song tôi muốn nói cụ thể như Phuongvpm cập nhật danh sách những người đã đóng góp ghi chú ''danh sách sẽ được cập nhật'' nhưng thực tế bao nhiêu người đóng mà cái danh sách cứ nằm ì một chỗ. Chủ nhân thì biến mất tiêu. Lẽ ra sau khi tổng kết phải post lại danh sách lần cuối lên trang mới nhất để mọi người tiện theo dõi, và ít nhất cũng một lời cám ơn những người đã tham gia đóng góp.

Hiểu chết liền... Thế nào là tham gia để thỏa mãn một số người?

Thị Nở cho mfinh xem lại link bài của bạn phuongvpm nhé! Nếu có sự sai sót trách nhiệm trước hết thuộc về mình và chị Viet Huong vì là người phụ tráhc chính các hoạt động.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh

Trước hết tôi nghĩ bạn THỊ Nở không có quyền nhân danh người khác mà nhận định.
Thứ hai: nếu bạn muốn góp ý cho AET thì nên lập 1 topic riêng để góp ý, tôi nghỉ những người tham gia AET như tôi cũng vui lòng ghi nhận nếu ý kiến đó là đúng, có tinh thần xây dựng.
Thứ ba: Nếu bạn là 1 thành viên cũ, là người đã từng tham gia đóng góp vào hoạt động của AET thì bạn vui lòng dùng cái nick đó để mà góp ý. Vì đã là chân thành thì không lý do gì mà dùng nick lạ để góp ý.

Còn việc cám ơn những người đã đóng góp thì tôi nghỉ nếu đọc trong topic liên quan mọi người sẽ đọc được cái từ cảm ơn không ít.

Tôi là 1 người tham gia hoạt động của AET, tôi chỉ muốn cùng mọi người chia sẻ khó khăn của người khác thôi, tôi chỉ thay mặt các người khác để mang đến cho người cần. Chứ tôi không "tham gia vào CLB để làm thỏa mãn những người đóng góp ".

T

THỊ NỞ

Guest
Hiểu chết liền... Thế nào là tham gia để thỏa mãn một số người?

Thị Nở cho mfinh xem lại link bài của bạn phuongvpm nhé! Nếu có sự sai sót trách nhiệm trước hết thuộc về mình và chị Viet Huong vì là người phụ tráhc chính các hoạt động.

Sorry! Cho Nở đính chính lại như thế này:
Đồng ý với PTN là CLB AET đã rất minh bạch trong tài chính.
Vấn đề ở đây tôi muốn nói là trách nhiệm của một số người phụ trách CLB để những người đóng góp 1 số tiền tuy nhỏ nhưng đó là tất cả tấm chân thành đủ để tỏ lòng tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách,,cảm thấy được biết đến.
Đường link dưới đây, bài số 12. Một thiếu sót nhỏ trong danh sách cập nhật thiếu 1 người đã đóng tiền: phuonghoanglua
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=24001&page=2
Chỉ là một góp ý nhỏ thôi, không có Ý gì đâu, các anh chị trong AET không cần lưu tâm!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Sorry! Cho Nở đính chính lại như thế này:
Đồng ý với PTN là CLB AET đã rất minh bạch trong tài chính.
Vấn đề ở đây tôi muốn nói là trách nhiệm của một số người phụ trách CLB để những người đóng góp 1 số tiền tuy nhỏ nhưng đó là tất cả tấm chân thành đủ để tỏ lòng tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách,,cảm thấy được biết đến.
Đường link dưới đây, bài số 12. Một thiếu sót nhỏ trong danh sách cập nhật thiếu 1 người đã đóng tiền: phuonghoanglua
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=24001&page=2
Chỉ là một góp ý nhỏ thôi, không có Ý gì đâu, các anh chị trong AET không cần lưu tâm!

Chị biết em rồi. Và cũng biết em không lần nào mà không tham gia đóng góp.Rất âm thầm lặng lẽ, không cần người khác ghi nhận.

Nhưng không phải ai cũng hiểu như em đã hiểu, mà với những người thỉnh thoảng vào đọc, mà đọc bài viết của em dể hiểu lầm là AET không được ổn. Và những người không biết em là ai cũng sẽ nản lòng không muốn tham gia hoạt động của AET.

Mà sao nhân dịp này em mới lên tiếng cái vụ này. Không cập nhật phuônghanglua đóng tiền thì đòi tiền lại. Ủa ! Mà phuonghoanglua thường hay đóng tiền cho chị mà. Sao không alô ngay cho chị? Những việc liên quan đén tiền bạc thì không rõ ràng thì cần phải hô lên cho sớm chứ!

T

THỊ NỞ

Guest
Chị biết em rồi. Và cũng biết em không lần nào mà không tham gia đóng góp.Rất âm thầm lặng lẽ, không cần người khác ghi nhận.

Nhưng không phải ai cũng hiểu như em đã hiểu, mà với những người thỉnh thoảng vào đọc, mà đọc bài viết của em dể hiểu lầm là AET không được ổn. Và những người không biết em là ai cũng sẽ nản lòng không muốn tham gia hoạt động của AET.

Mà sao nhân dịp này em mới lên tiếng cái vụ này. Không cập nhật phuônghanglua đóng tiền thì đòi tiền lại. Ủa ! Mà phuonghoanglua thường hay đóng tiền cho chị mà. Sao không alô ngay cho chị? Những việc liên quan đén tiền bạc thì không rõ ràng thì cần phải hô lên cho sớm chứ!
À không có gì đâu chị!
Em rất cảm kích trước sự nhiệt tình của các anh chị em phụ trách AET, nhân tiện có cái topic này em nhắc nhỏ thế thôi chứ có góp ý gì đâu. Tại em ăn nói không khéo cho lắm nên mọi người hiểu lầm.
Chết chết cái miệng làm khổ cái thân, lần sau không thế nữa...
Xin lỗi về tất cả!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Muốn giúp người thì có rất nhiều cách không phải chỉ có "cho tiền". BQT tuyệt đối không đúng ra và không khuyến khích mọi hình thức quyên góp trên diễn đàn vì xét thấy không thể thỏa mãn vấn đề "minh bạch" theo ý muốn số đông.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Muốn giúp người thì có rất nhiều cách không phải chỉ có "cho tiền". BQT tuyệt đối không đúng ra và không khuyến khích mọi hình thức quyên góp trên diễn đàn vì xét thấy không thể thỏa mãn vấn đề "minh bạch" theo ý muốn số đông.
Anh Tâm à. Em thấy nếu quan trọng quá hai chữ "minh bạch" thì sẽ rất khó làm được việc này. Theo em nghĩ khi mình quyên góp hay ủng hộ và hõ trợ cho 1 ai đó hoặc giúp đỡ người ta qua lúc khó khăn thì điều đó có nghĩa là ta đã mang lại 1 niềm vui nho nhỏ cho 1 ai đó trong muôn vạn con người trên thế gian này, mình đâu cần ai biết cho việc mình làm đâu anh. Cũng như webketoan nếu thành lập được quỹ này thì những thành viên nào đã tham gia chắc chắn họ sẽ có tấm lòng của họ và những người được nhận họ cũng sẽ cảm thấy ấm lòng trong cái cộng đồng tuy nhỏ mà không nhỏ này.
Đây chỉ là ý kiến và cảm nhận của riêng em mong anh đừng hiểu nhầm điều em muốn nói.

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
Nếu có người nào thật sự khó khăn mà mem nào biết, mem đó có thể post lên diễn đàn trường hợp cụ thể, lúc ấy, anh em kế nhà ta nói chung và AET nói riêng sẽ không ngoãnh mặt làm ngơ mà giúp đỡ. Việc mở ra Quỹ như chú Minh Trung hoặc ý của chị Bông tuy hay thì có hay nhưng khó có thể thực hiện được vì cần có người đứng ra quản lý, xem xét trường hợp, đánh giá, lên kế hoạch, công bố...Hiện nay, các thành viên AET đều có công việc riêng của mình, khá là bận rộn, nội tổi chức định kỳ hiến máu nhân đạo, quyên góp cho trẻ em nghèo....cũng còn gặp nhiều khó khăn. Việc thành lập Quỹ hổ trợ kế toán gặp khó khăn không phải là việc đơn giản đối với một thế giới thật thật ảo ảo như chúng ta.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Việc thành lập Quỹ hổ trợ kế toán gặp khó khăn không phải là việc đơn giản đối với một thế giới thật thật ảo ảo như chúng ta.

- Tớ thì ko coi WebKT là ảo một tí nào cả, mà coi như một phần ko thể thiếu của gia đình tớ (gia đình tớ bé lắm), tớ vào đây lúc đầu là để tìm hiểu, học tập sau đó mình thấy yêu mến nó & gắn kết với nó thật sự.

- Làm công tác từ thiện nhất là giúp đỡ cho chính những người trong gia đình mình thì còn gì quí hơn, rất đáng được trân trọng. Tình thương yêu đùm bọc giúp đỡ nhau xuất phát từ cái tâm trong mỗi con người cụ thể là trong mỗi thành viên chúng ta.

- Trong quá trình thực hiện chắc chắn là ko thể tránh được sai sót, nhưng đừng vì những thắc mắc nhỏ nhoi do chưa hiểu của một số cá nhân mà mình né tránh trách nhiệm được cộng đồng tín nhiệm giao phó.

- Đều là dân kế toán gộc có bài bản thì sợ gì việc quản lý một cái quĩ để mọi người được thể hiện tấm lòng của mình vào đấy một cách cụ thể & hữu hiệu.

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Chị Vịt ới!
- Chủ yếu là mọi ngừoi có chung một tấm lòng để hành động vì tình cảm của mình đối với ngừoi khó khăn.
- Vì mỗi ngừoi có công việc khác nhau, thời gian rãnh cũng có tý khác nhau nên khi tập trung lại thì có rất nhiều trở ngại, vậy sao không chia thành từng nhánh nhỏ nguyên góp rồi gộp lại tại địa điểm nào đó.
- Còn về đối tượng giúp đỡ thì sẽ có ý kiến nhau của các nem, nhưng em nghĩ họ sẽ cảm thấy hạnh phúc khi biết mình không hiu quạnh trong cuộc sống này.
Đó là ý của em khi đọc xong những bài trên, em mong quỹ này sớp được thành lập để mình còn bắt tay vào công việc cụ thể. Thân!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA