Tìm cô dâu cho một người sắp đến tuổi hâm hâm

• Thread starter doahoavothuong
  • Ngày gửi
D

doahoavothuong

Guest
2/7/04
0
0
0
Kính thưa bà con cô bác trên web kế toán

Kính thưa các anh các chị và các cô em xinh tươi, các cậu em tinh nghịch

Kính thưa toàn thể hội nghị, thưa các vị khách quý

Tôi được biết dân kế toán nhà ta có mấy tật không được tốt đẹp cho lắm, đó là:

- Béo - vì ngồi lâu trên ghế

- Cận - vì hay làm với máy tính và các con số loằng ngoằng

- Hay soi mói - vì là dân kế toán mà

Tuy nhiên, cũng được biết rằng, bà con trong Web nhà ta cực kỳ xinh gái và dễ thương, với khẩu hiệu: không có phụ nữ đẹp, chỉ có phụ nữ không biết che cái xấu của mình mà thôi. Tôi thành thật và 3 lần hô câu dũng cảm gửi tin này đến web nhà ta. Trước là mong các ông các bà, cô gì chú bác có kinh nghiệm xương máu chỉ bảo dùm, hai là xin lỗi các anh đẹp trai tốt tính trên Web nhà ta mà đến giờ này chưa vợ, ba là mong các chị em bất kể tuổi tác, miễn là chưa chông chú ý đến.

Tôi năm nay đã băm rồi, ở quê mấy đứa bạn có cháu gọi bằng ông trẻ rồi, ấy vậy mà chưa có mảnh nào vắt vai (hiện nay thôi nhé), vì vậy đăng tin

TÌM CÔ DÂU TRÊN TRANG WEB NÀY

Mong có tin tức hồi âm từ các cô gái có cái "nết" cực khỏe (có cô suýt hoa hậu nói: Cái nết đánh chết cái đẹp mà- híc).

Vài dòng về tôi: dân ngoại đạo với kế toán, từng có người yêu học kế toán nhưng không làm nghề kế toán.

Vài lời nho nhỏ, mong bà con lượng thứ. Mong rằng sớm có:

Cô nào tát nước bên sông
Có muốn ăn nhãn thì lồng sang đây

Trầu này trầu tính trầu tình
Ăn vào cho thắm môi mình môi ta.

Chào thân ái và quyết thắng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
J

just_for_you_and_me2xxx

Guest
14/1/04
5
0
0
Hi'hi', Nhà em đọc cái tin trên mà cứ như mở cờ trống giong trong bụng. Anh ơi là anh, khổ thân cái nhà anh này. Em thì dân quê chất phác, cái nết thì cũng chẳng đến nỗi nào, có mỗi cái tật là khi ngủ thì ngáy vang nhà. Còn lại mọi điều công, dung,ngôn,hạnh thì hi` hi`... cũng không dám khen là đủ nhưng cũng vẹn toàn (Cái ông bơm xe đạp gần nhà em mồ côi vợ nói thế).

Này anh ơi, chẳng hiểu sao ở cái làng nhà em, chẳng thấy bóng cô nào tát nước mà thay vào đó toàn là máy bơm thôi anh à. E rằng nhãn của anh ế mất.À, mẹ em và cả bà em không ăn trầu đâu anh ạ, em thì càng không. Có thương thì mua cho em mấy thỏi son trông nó mặn nồng , môi hồng hơn ăn trầu đó anh ơi.

À mà em lại quên mất, hình như anh nói về Nhãn Lồng thì phải, chắc là nhà anh ở bên bờ con sông Kinh Thầy rồi , Chắc lại cùng quế với Bác Trần Đăng Khoa rồi .. Chắc vậy, đàn ông ở đó là chúa lấy vợ muộn .

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông

:f_o
Ô thế mà em tưởng đã đến rồi ! :ak

D

doahoavothuong

Guest
2/7/04
0
0
0
Originally posted by just_for_you_and_me2xxx@Aug 2 2004, 11:14 PM
Hi'hi', Nhà em đọc cái tin trên mà cứ như mở cờ trống giong trong bụng. Anh ơi là anh, khổ thân cái nhà anh này. Em thì dân quê chất phác, cái nết thì cũng chẳng đến nỗi nào, có mỗi cái tật là khi ngủ thì ngáy vang nhà. Còn lại mọi điều công, dung,ngôn,hạnh thì hi` hi`... cũng không dám khen là đủ nhưng cũng vẹn toàn (Cái ông bơm xe đạp gần nhà em mồ côi vợ nói thế).

Này anh ơi, chẳng hiểu sao ở cái làng nhà em, chẳng thấy bóng cô nào tát nước mà thay vào đó toàn là máy bơm thôi anh à. E rằng nhãn của anh ế mất.À, mẹ em và cả bà em không ăn trầu đâu anh ạ, em thì càng không. Có thương thì mua cho em mấy thỏi son trông nó mặn nồng , môi hồng hơn ăn trầu đó anh ơi.

À mà em lại quên mất, hình như anh nói về Nhãn Lồng thì phải, chắc là nhà anh ở bên bờ con sông Kinh Thầy rồi , Chắc lại cùng quế với Bác Trần Đăng Khoa rồi .. Chắc vậy, đàn ông ở đó là chúa lấy vợ muộn .
gửi đồng chí just_for_you_and_me2xxx, tên dài quá, tạm gọi ngắn gọn là 3X (đừng nhầm với cách đánh giá phim bên Mỹ nhé - :leu: )

đồng chí nói trống giong cờ mở trong bụng, ừ thì biết vậy, nghe vậy thôi chứ kiểm chứng sao được. Chán cái nhà cô này (cô này nhỉ), tớ có đặt ra tiêu chí khó khăn nào đâu, có yêu cầu người không ngáy đâu, miễn là phụ nữ mà chưa chồng là đủ rồi. à mà không quan tâm luôn đến cả tài khoản ghi nợ đâu :welcome: tất cả mọi người. Khi ngủ thì ngáy o o/ Chồng yêu chồng bảo ngáy cho vui nhà. Mà nhận xét của các đồng chí thường xuyên tiếp xúc với xã hội bảo như vậy chắc đúng. Nhưng có một lời khuyên là tầng lớp này khi nhận xét về phần trên đầu gối không chuẩn lắm vì mắt luôn nhìn lốp xe - cười.

Cô có biết lợi ích của trầu không? giúp bảo về răng đấy, hơn cả PS, còn son môi, nếu trời đánh thánh vật mà anh yêu được cô thì anh không bao giờ tặng son môi cho cô cả, bởi vì anh biết rằng son môi rất độc, mà anh thì yêu đời lắm lắm, còn muốn sống lắm lắm - cười

Về kiến thức ăn uống, nhãn lồng thuộc địa phận tỉnh Hưng yên, còn Quê Bác Khoa ở Hải Dương (mô phật, anh cùng quê với "hạt gạo làng ta"), với đặc sản vải Thanh Hà, bánh chưng đất, gà cắm tăm - cười. Bác Khoa được đánh già là người về hưu sớm nhất, vì sau khi bác ấy đi học trường viết văn là tịt ngòi văn chương luôn.

Theo lý luận của AQ thì: 20 tuổi lấy vợ thì cô vợ trẻ nhất cũng 18 Tuổi theo Luật hôn nhân và gia đình, nếu chịu khó đợi thêm 10 năm nữa cũng vẫn lấy được cô 18 Tuổi, có phải là sung sướng minh lấy được vợ trẻ không- cười

Mà thôi, lang thang nhiều chuyện đông tây kim cổ, túm lại một câu thôi, em đã lấy chồng chưa, để anh còn lên kế hoạch tán em đây. :two: :il

D

doahoavothuong

Guest
2/7/04
0
0
0
Originally posted by cam_to_80@Aug 3 2004, 07:52 AM

:f_o
Ô thế mà em tưởng đã đến rồi ! :ak
Gửi cấm to (tới) 80, thì anh cũng tưởng chú còn minh mẫn lắm lắm khi gửi bài vừa rồi, nhưng qua tìm hiểu vài thành viên thì mới biết cả anh và chú đều nhầm - :leu:

D

doahoavothuong

Guest
2/7/04
0
0
0
Gửi bà con cái này đọc chơi. Ai có vợ có chồng rồi thì cho ý kiến
Ai đang yêu thì cẩn thận cân nhắc cho kỹ việc kết hôn
Ai chưa yêu thì xem có cần yêu nữa không.

http://www.webtds.com/links/index.htm

J

just_for_you_and_me2xxx

Guest
14/1/04
5
0
0
Chào anh, anh gọi em là 3x cũng được hoặc 2xxx . Con gái thường tham mà em thì chăng biết cái số nào to hơn để mà .. tham .

Chuyện ngáy cho vui nhà, Hì, thì em cứ nói với anh trước không kẻo hai ta có duyên có số khi anh mang em về nhà lại nói : Sao ngày trước khi yêu cô có kêu kẽo kẹt như vậy đâu nhỉ ? Lại còn chuyện anh yêu cái tiếng phù phù của em nhưng còn mẹ của anh nữa ?Dĩ nhiên là mẹ anh không yêu và không cho là vui nhà như anh nghĩ đâu , trời ơi, còn cô em của anh nữa chứ . Lấy gì bảo đảm là sau khi tinh giấc nồng hai ta thì mặt mũi em không sưng vù lên ?

Còn chuyện nữa, anh là người đàn ông quá trịnh trọng và kỹ tính đấy, em đoán mà . Ý quên, con tim em nó cảm nhận vậy . Thà rằng anh cứ nói là son đắt lắm anh không đủ tiền mua , em sẽ thương tình . Ai đời lại đi chứng mình trầu cau thắm hơn bôi son, chẳng khác gì cả đời loay hoay đi chứng minh Ngô bổ hơn gạo để thiên hạ ăn ngô thay cơm .Mà anh cứ gì lo chuyện độc của son , khi anh cham vào môi em trước khi đến công sở thì lan môi em đâu đã có cái thuốc độc anh mua .Lúc đó vẫn nguyên vẹn là bờ môi trinh nguyên của em dành cho anh . Chẳng qua em cần son là vì nhai trầu lép bép cho cái tên hàng xóm nó thèm vì sự xinh đẹp của em thì em bôi son, hắn mà léng phéng chạm vào môi em thì lăn đùng ra giãy giãy .Điều đó bảo vệ hạnh phúc lứa đôi cho cả em và anh cơ mà . Vậy mà anh nói là son độc, em nên ăn trầu !Vậy đấy, thật là nghiệt ngã phải không anh ?

Còn cái chuyện anh cùng quê bác Khoa, em liên tưởng đến quả vải quả nhãn với câu thơ của anh mà thôi chứ có liên quan gì đâu . Hóa ra ở quê anh có mốt lấy vợ muộn nhỉ . Thế anh đến ngã tư đèn xanh đèn đỏ có xuống dắt xe máy qua đường xong lại trèo lên đi tiếp không đấy ? Mà theo như AQ anh không đợi thêm độ chục năm nữa có phải là mức độ sung sướng tăng thêm vạn phần không anh ?

Ui, xí hổ quá . Buôn dưa lê một hồi mà còn chưa biết danh tính anh là ai .Tại sao cuộc đời cho chúng ta cơ hội chúng ta lai không thử vận may nhỉ ? Biết đâu đấy, ông trời khéo đặt thì cái nửa em đang tìm kiếm lại là anh thì sao ?

À quên mất , từ hôm nay để tiện thì em 2xxx sẽ gọi anh là anh Cu nhé (Hì , mẹ chú Khoa vẫn gọi chú ấy thế mà :) )

D

doahoavothuong

Guest
2/7/04
0
0
0
Originally posted by just_for_you_and_me2xxx@Aug 3 2004, 04:13 PM
Chào anh, anh gọi em là 3x cũng được hoặc 2xxx . Con gái thường tham mà em thì chăng biết cái số nào to hơn để mà .. tham .

Chuyện ngáy cho vui nhà, Hì, thì em cứ nói với anh trước không kẻo hai ta có duyên có số khi anh mang em về nhà lại nói : Sao ngày trước khi yêu cô có kêu kẽo kẹt như vậy đâu nhỉ ? Lại còn chuyện anh yêu cái tiếng phù phù của em nhưng còn mẹ của anh nữa ?Dĩ nhiên là mẹ anh không yêu và không cho là vui nhà như anh nghĩ đâu , trời ơi, còn cô em của anh nữa chứ . Lấy gì bảo đảm là sau khi tinh giấc nồng hai ta thì mặt mũi em không sưng vù lên ?

Còn chuyện nữa, anh là người đàn ông quá trịnh trọng và kỹ tính đấy, em đoán mà . Ý quên, con tim em nó cảm nhận vậy . Thà rằng anh cứ nói là son đắt lắm anh không đủ tiền mua , em sẽ thương tình . Ai đời lại đi chứng mình trầu cau thắm hơn bôi son, chẳng khác gì cả đời loay hoay đi chứng minh Ngô bổ hơn gạo để thiên hạ ăn ngô thay cơm .Mà anh cứ gì lo chuyện độc của son , khi anh cham vào môi em trước khi đến công sở thì lan môi em đâu đã có cái thuốc độc anh mua .Lúc đó vẫn nguyên vẹn là bờ môi trinh nguyên của em dành cho anh . Chẳng qua em cần son là vì nhai trầu lép bép cho cái tên hàng xóm nó thèm vì sự xinh đẹp của em thì em bôi son, hắn mà léng phéng chạm vào môi em thì lăn đùng ra giãy giãy .Điều đó bảo vệ hạnh phúc lứa đôi cho cả em và anh cơ mà . Vậy mà anh nói là son độc, em nên ăn trầu !Vậy đấy, thật là nghiệt ngã phải không anh ?

Còn cái chuyện anh cùng quê bác Khoa, em liên tưởng đến quả vải quả nhãn với câu thơ của anh mà thôi chứ có liên quan gì đâu . Hóa ra ở quê anh có mốt lấy vợ muộn nhỉ . Thế anh đến ngã tư đèn xanh đèn đỏ có xuống dắt xe máy qua đường xong lại trèo lên đi tiếp không đấy ? Mà theo như AQ anh không đợi thêm độ chục năm nữa có phải là mức độ sung sướng tăng thêm vạn phần không anh ?

Ui, xí hổ quá . Buôn dưa lê một hồi mà còn chưa biết danh tính anh là ai .Tại sao cuộc đời cho chúng ta cơ hội chúng ta lai không thử vận may nhỉ ? Biết đâu đấy, ông trời khéo đặt thì cái nửa em đang tìm kiếm lại là anh thì sao ?

À quên mất , từ hôm nay để tiện thì em 2xxx sẽ gọi anh là anh Cu nhé (Hì , mẹ chú Khoa vẫn gọi chú ấy thế mà :) )
ủa, làm sao mà 2-3X lại biết rằng anh có em gái nhỉ, ngộ nghỉ (không phải ngố nhỉ đâu nhá).

"Sao ngày trước khi yêu cô có kêu kẽo kẹt như vậy đâu nhỉ" thế tức là khi yêu em (à quên, chúng ta yêu nhau) thì có nnnnnnnnnnnnnnngủ với nhau à???? - Cười (Chắc là em không kẽo kẹt khi hai mắt còn mở thao láo ấy chứ??)

Còn chuyện mẹ anh có yêu cái tiếng ấy không, em gái anh có thích không thì anh không biết lắm, anh chỉ biết rằng người già nhìn chung ai cũng ngáy (ấy, anh không có nói em già đâu nhá) và chắc một điều rằng nhà bây giờ không như ở quê có cái liếp che phòng nên tiếng o o cũng không lọt ra ngoài, em có thể yên tâm điều đó.

Còn chuyện mặt mũi em thâm tím thì em khỏi lo tìm nguyên nhân, anh vẫn nhớ câu: Dạy con từ thuở còn thơ, dạy vợ .... - Cười

Ủa (tiếp) sao em giỏi vậy, biết anh là người kỹ tính, thì kỹ tính nên giờ anh vẫn chưa cùng ai lên xe hoa đây. Mà sao em còn biết anh keo kiệt nhỉ, giỏi ghê, em yên tâm về khoản làm đẹp của em, anh thuộc loại kiên định: Đèo cao thì mặc đèo cao, đèo mà cao quá thì ta đi vòng, sông sâu thì mặc sông sâu, sông mà sâu quá thì ta đi đò.

Còn điều cuối cùng thì ấy chớ, ấy chớ, Mẹ bác Khoa gọi bác ấy thế đó là do lịch sử để lại, mà anh và bác Khoa khác nhau xa, sao lại lấy tên bác Khoa gán cho anh được. Nhất là anh không giỏi thơ bằng bác ấy, với lại bác Khoa có cả chục cái tên mỹ miều: hạt gạo làng ta, góc sân và khoảng trời, đám ma bác giun, vàng ơi sao không về .... mà nhắc đến ai cũng biết. Với lại ngày xưa cổ hủ, các cụ đặt tên xấu để gọi cho Ma khỏi bắt, với lại, có thể, bác Khoa bị làm sao đó nên mẹ bác ấy mới gọi thế để mọi người khỏi nhầm (Bác Khoa tha lỗi nhé - cười)

Còn anh, đơn giản chỉ là Đóa hoa vô thường mà thôi. à, nếu có thể ngắn gọn hơn, em gọi là Ngứa lưỡi, lại một cái nick nữa của anh trong 3M. Đó cũng có thể gọi là danh tính của anh được.

:two:

J

just_for_you_and_me2xxx

Guest
14/1/04
5
0
0
Troiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :il , anh thật rõ khéo tưởng bở . Cái sự tưởng bở đó đôi khi giết chết anh đấy anh Cu ạ .Nghe đến cái cách dạy vợ của anh thì các cô đã chạy hết rồi . Thảo nào anh lo` mo` lên đây kiếm cô dâu, hóa ra bây giờ em mới biết .

Chuyện về cô em gái thì em vô tình thôi, chứ biết đâu là anh có em gái . Các cụ nhà ta dạy rồi , thứ nhất em bạn, thứ nhì bạn em . Sao anh không thử cái thứ nhì kia nhỉ? Nói chung là khả năng thành công lớn hơn rất nhiều so với chuyện lên đây kêu toáng lên đấy .

3M là cái gì đó? Mà nghe cái tên Ngứa lưỡi cũng hay đó nhỉ ? Hi`, chắc là nói nhiều lắm .

J

just_for_you_and_me2xxx

Guest
14/1/04
5
0
0
Hehehe... welcome Ngứa lưỡi nhà ta viếng thăm wkt . Đọc mấy dòng em viết VL xin trịnh trọng tuyên bố là hủy cái vụ anh định mai mối em gái anh đó nhé . Cho chừa! Ai dè tóc nó dài thế mà lỡ có lấy nó về lại cột tóc nó vào cột nhà đánh cho bầm giập tím thâm mặt mày thì hoảng lắm .

Ở trong wkt có nhiều cô xinh lắm, khoản quản lý cái ví và gia đình của em cũng hơn hẳn những cô gái khác không theo cái nghiệp kế toán . có cần thì để anh nhờ ban quản trị giới thiệu cho.

Còn việc nữa, wkt cần sự giúp đỡ của em về vấn đề văn bản .Chắc nhận lời giúp nhé ? Hi`, buôn dưa lê với em sau vậy .

D

doahoavothuong

Guest
2/7/04
0
0
0
Originally posted by just_for_you_and_me2xxx@Aug 3 2004, 07:36 PM
Hehehe... welcome Ngứa lưỡi nhà ta viếng thăm wkt . Đọc mấy dòng em viết VL xin trịnh trọng tuyên bố là hủy cái vụ anh định mai mối em gái anh đó nhé . Cho chừa! Ai dè tóc nó dài thế mà lỡ có lấy nó về lại cột tóc nó vào cột nhà đánh cho bầm giập tím thâm mặt mày thì hoảng lắm .

Ở trong wkt có nhiều cô xinh lắm, khoản quản lý cái ví và gia đình của em cũng hơn hẳn những cô gái khác không theo cái nghiệp kế toán . có cần thì để anh nhờ ban quản trị giới thiệu cho.

Còn việc nữa, wkt cần sự giúp đỡ của em về vấn đề văn bản .Chắc nhận lời giúp nhé ? Hi`, buôn dưa lê với em sau vậy .
Trời. lại ông Lừa già lấy nick lung tung chọc tôi à, ông là kẻ có vấn đề nhé, tôi sẽ đến tán em gái ông ngay, mà này, chỉ có điên mới đi thay đổi quan điểm của người điên, nhưng sẽ điên hơn nếu định thay đổi quan điểm của người phụ nữ

hu hu, sẽ chịu trách nhiệm cung cấp văn bản, nhưng vào đâu để biết mọi người cần văn bản gì?

Vualua

Vualua

Geosynthetics
18/12/03
307
8
18
51
Hà Nội
www.asx.com.au
Hehe, đưa em lên giời một chút xong thả bịch em một nhát xuống đất! Chí ít cũng làm em mơ màng một chút đúng không nào? Sự giận dữ đó chẳng giống ngứa lưỡi nhà ta chút nào cả. Sao chỉ có một hôm mà hung hăng dữ thế em, Cười .

Ít nhất thì cũng vào đây rồi, chắc ngày mai sẽ nhờ mấy cô trong wkt chăm sóc em
một cách chu đáo . Nói thật là lúc nãy có em gái vualua ngồi cạnh, hắn nói anh post lên đấy em ạ .

Thui đã vào đây rồi, đợi anh kêu cho em mấy cốc trà đá uống cho hạ hỏa đã nhé .

Về chuyện văn bản, em có cách nào giúp wkt không đó? Tốt nhất là tung tăng ngó wkt chút đã, có nhiều người dễ thương trên wkt lắm đó. Biết đâu anh lại là người bắc cầu ô thước cho em đấy :chuoi :chuoi :chuoi

Vualua

Vualua

Geosynthetics
18/12/03
307
8
18
51
Hà Nội
www.asx.com.au
Hi`, lần sau nhớ xem lại cẩn thận nhé không lại bảo anh LỪA em >> quote : "Không sao đâu anh, có mặt anh là vui lắm rồi , chỉ tiếc rằng không rủ anh đi uống cafe và anh cũng mất một con cá bé bé. Em em hắn làm lớp trwửong định tổ chức đị HẠ Long và hỏi anh nhưng không được, tiếc.

Quên mất, nhân tiện đây xin thông báo trình làng là Vualua lấy tên này làm tên chính thức của Mod trong wkt. "

Thôi để ngày mốt anh kêu luôn cả ngứa mồm vào đây đàn sáo làm thơ nhé . Cười xin một cái đi nào :)

À quên mất , đang có ý định mời Lưỡi đi nghe nhạc Jazz tại Lương Văn Can .Có gì contact nhé

P

ptty

Guest
14/6/04
54
0
0
xyz
Truy cập trang
Thật đáng đời ngứa lưỡi quá. :leu:
Tuy nhiên văn bản thì không liên quan nhá bác ngứa lưỡi. ( Việc nào đi việc ấy bác nhỉ!)
:welcome: doahoavothuong đến với WKT

P

ptty

Guest
14/6/04
54
0
0
xyz
Truy cập trang
Thật đáng đời ngứa lưỡi quá. :leu:
Tuy nhiên văn bản thì không liên quan nhá bác ngứa lưỡi. ( Việc nào đi việc ấy bác nhỉ!)
:welcome: doahoavothuong đến với WKT

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA