Hỏi về hóa đơn GTGT

• Thread starter DVD
  • Ngày gửi
DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
Trong tháng 10 năm 2003 em em có kê khai trên mẫu 03 một hóa đơn GTGT số tiền thuế trị giá lên đến 195.000.000VND, nhưng khi cộng em quên không công lại nên tháng đó bị thiếu mất số tiền nói trên, đến nay làm hồ sơ hoàn thuế GTGT mới phát hiện ra.
Vậy mọi người giúp em nên làm cách nào, chẳng lẽ lại mất số tiền nói trên, như thế thì :wall :wall :wall
Bác Boihoangvt đâu rồi giúp em cái không em chết mất. :help :help :help :help

Khóa học Quản trị dòng tiền
DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
Trong tháng 10 năm 2003 em em có kê khai trên mẫu 03 một hóa đơn GTGT số tiền thuế trị giá lên đến 195.000.000VND, nhưng khi cộng em quên không công lại nên tháng đó bị thiếu mất số tiền nói trên, đến nay làm hồ sơ hoàn thuế GTGT mới phát hiện ra.
Vậy mọi người giúp em nên làm cách nào, chẳng lẽ lại mất số tiền nói trên, như thế thì :wall :wall :wall
Bác Boihoangvt đâu rồi giúp em cái không em chết mất. :help :help :help :help

B

banglangtim

Guest
Còn tớ nữa. Ai làm ơn chỉ giùm tớ 1 cái mẫu "Đơn xin mua hoá đơn" đi.
Mới vô làm nên cái này ko biết.

N

nmhai

Guest
31/8/04
18
0
0
47
Hanoi
Don xin mua hoa don ra ngoai chi cuc thue hoi la co ngay, dam bao dung mau luon, khoi phai lo.Hi

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Mất vat là cái chắc rồi, bạn chỉ còn cách đưa nó vào chi phí để bớt được thuế TNDN

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
To DVD !

Bạn nên làm công văn gởi lên cục thuế và trình bày rõ lý do bị bỏ xót, bên cạnh đó bạn làm lại bản quyết toán thuế GTGT cho năm 2003 và gởi lại cho họ.
Tuỳ vào mức độ mà cục thuế có giải quyết cho bạn hay không ?
Khi làm bạn không đối chiếu tờ khai thuế GTGT với sổ cái à ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA