Part - time job

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Mình mới nhận thêm công việc làm sổ sách cho 1 Cty tư nhân, quy mô nhỏ. Mình làm lại sổ sách từ năm 2003, có ai đã từng làm cviệc này cho mình hỏi trung bình mức lương khóan cho sổ sách 1 năm như vậy là khỏang bao nhiêu nhỉ? Nhớ là cty này nhỏ thôi .

Khóa học Quản trị dòng tiền
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Tuỳ loại hình doanh nghiệp, doanh thu, Chứng từ đầu vào, tuỳ mức độ phải nhào lặn !

H

hoangbichngoc6981

Guest
Nói thế thì ai mà chả nói được cái quan trong là nêu từng ví dụ cụ thể được ko?

P

phuongchau234

Guest
1/9/04
24
0
0
42
Ha Noi
Theo mình được biết thì khoảng 300.000 - 500.000/tháng. Với điều kiện là bạn phải làm hàng tháng đấy, có nghĩa là bạn có thể làm ngoài giờ hành chính nhưng vẫn phải bảo đảm là báo cáo thuế tháng và tất cả những gì phát sinh có liên quan đến kế toán.

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
thế thì rẻ quá, dù có làm part-time đi chăng nữa thì bạn vẫn phải ký vào chỗ KTT và chịu trách nhiệm trước pháp luật cùng GĐ của công ty về tình hình tài chính của đơn vị. Tôi thấy một số người lam thêm kiểu này đang nhận khoảng 800.000 d hoặc 1.000.000đ đấy bạn ạ.

P

phuongchau234

Guest
1/9/04
24
0
0
42
Ha Noi
Theo tôi biết bạn chỉ chịu trách nhiệm về phần kế toán thôi, có nghĩa là bạn chỉ dựa trên những chứng từ hoá đơn công ty đó đưa cho bạn về nhà làm thôi.Và bạn chỉ ký trên người lập biểu và kế toán thôi, chứ bạn ko nên ký KTT. Khoảng 1 tháng 2-5 hoá đơn đầu ra là được. Tất nhiên chỉ là làm kế toán bình thường, có nghĩa là chỉ lên sổ thôi . Còn nếu phải xử lý gì nữa thì đúng như chị Nhungpt59 nói đấy.

W

WhoamI

Cao cấp
nhungpt59 nói:
thế thì rẻ quá, dù có làm part-time đi chăng nữa thì bạn vẫn phải ký vào chỗ KTT và chịu trách nhiệm trước pháp luật cùng GĐ của công ty về tình hình tài chính của đơn vị. Tôi thấy một số người lam thêm kiểu này đang nhận khoảng 800.000 d hoặc 1.000.000đ đấy bạn ạ.

Khoảng từ 300.000 đến 1.500.000đ tuỳ theo loại hình kinh doanh (TM,DV,SX, XNK, Xây dựng.....), lượng chứng từ, độ phức tạp và tính trách nhiệm ...Nhưng chắc chắn bạn sẽ không phải ký vào KTT vì viện vào luật kế toán ko cho phép khi bạn chưa có chứng chỉ hành nghề. Vì thế bạn nên yêu cầu đv bố trí người ký KTT.
Theo tôi biết bạn không chỉ chịu trách nhiệm về phần kế toán thôi ko đâu, bạn phaỉ có trách nhiệm bảo vệ kết quả hạch toán của bạn khi QT Thuế, và đôi khi ko chỉ dựa trên những chứng từ hoá đơn công ty đó đưa cho bạn về nhà làm mà bạn phải .....cho ra được KQKD, giảm thiểu rủi ro bị xuất toán....nên lường trước các yếu tố đó khi ký Biên bản thoả thuận nhận việc Part-time.

Sửa lần cuối:
T

tranthuy21

Guest
13/9/04
9
0
0
41
hanoi
cho toi hoi chut, vi du nhu la neu nhu mot don vi truc thuoc 1 cong ty vi 1 ly do nao do hoach toan hang ton kho het trong khi hang ton kho trong van con, vay chang may cong ty xuong kiem tra thi phai tra loi tinh huong nay nhu the nao

G

gaucon

Trung cấp
10/7/04
191
0
0
Mình nghĩ chỉ có thể xảy ra trong trường hợp hàng không còn trong kho nhưng nằm rải rác đâu đó trong các phân xưởng, ngoài ra thì bạn là người biết rõ nguyên nhân hơn ai hết, mình nghĩ bạn sẽ tự nghĩ ra được cách trả lời. Tuy nhiên khi kiểm tra có đúng chính xác vào ngày bạn lập báo cáo đó hay không vậy?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA