Có nên chỉ bảo người cùng phòng?

• Thread starter HyperVN
  • Ngày gửi
D

diendan

Guest
Truoc day minh di thuc tap cung vay, minh da rat buon vi dieu do nhung bay gio thi cac anh chi trong phong minh rat nhiet tinh nen minh cung do kho khan. Minh nghi khi chung ta biet thi nen chia se voi moi nguoi, minh la nguoi moi ra truong nen minh dang rat can su chi bao. Minh tin rang webketoan se giup minh giai quyet duoc nhung vuong mac ve chuyen mon

Khóa học Quản trị dòng tiền
Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Tớ đi làm cũng được 5 năm rồi, nhưng từ khi đi làm sao tớ không gặp phải cảnh "dìm" nhau nhỉ? Còn chuyện giữ miếng nghề thì đương nhiên là có rồi nhưng điều này tớ thấy là có thể bỏ qua bởi vì ai cũng có những kinh nghiệm bản thân riêng. Còn riêng chuyện xét nét hay nói xấu bạn đồng nghiệp thì theo tớ thực là không nên, ở đâu cũng vậy bản thân ta cũng có những góc riêng cần được tôn trọng và những bạn đồng nghiệp của ta cũng vậy. Còn đi học hay đi làm cũng thế, ta cần phải học hỏi mọi người ở điểm này và những người khác có thể học ta ở điểm khác, điều đó nói lên rằng mình đã chia sẻ với mọi người và mọi người cùng chia sẻ với nhau.

Vualua

Vualua

Geosynthetics
18/12/03
307
8
18
51
Hà Nội
www.asx.com.au
Một điều chắc chắn là nếu về sau Vualua có con sẽ không bao giờ cho nó học cái nghề này . Nói về nó nhiều chuyện lắm , thành công (Thuần túy về nghề nghiệp) chỉ mang lại cho những ai chịu áp lực tốt, biết chia sẽ với đồng nghiệp để tìm ra cái hay cho công việc . Nói chung nó như việc làm dâu trăm họ, mọi cái đổ lên đầu ......

Vualua chẳng có hứng thú nào nữa về kế toán , thậm chí còn căm ghét - Một câu nói thực lòng , nhưng khổ thay nó là cái nghiệp , cái cần câu cơm . Có ai muốn làm truyền nhân vualua nhận đấy .

Khổ thay là khi làm thì phải thay đổi trạng thái và tận tụy với công việc của mình . Nghề tài chính hay hơn và thú vị hơn nhiều , đó là mình đã nhận ra con đuờng đó .

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Ha..ha.. đã gặp người đồng cảnh ngộ và cùng chí hướng :a3 . :wall Vậy phải cụng 01 ly chứ :bia

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Chà, đây là Webketoan mà đồng chí Vualua có vẻ hơi than phiền về nghề kế toán nhỉ? Cẩn thận không lại làm nhụt chí các em sinh viên đang theo chuyên ngành này chứ :error :chuoi

C

chim_bien

Guest
1/11/03
62
0
0
mọi người sao lại nói con gái giữ vậy hả làm như con gái tụi tui " ích kỷ" lắm vậy oan cho chị em phụ nữ chúng tôi quá .
:angry:
Nhiều người cũng chân thành chỉ bảo lắm chứ như hồi tôi còn đi học chị em chúng tôi là lớp lắm mồm nhất vì hay cãi nhau về kế toán lắm , ngược lại con trai lớp kế toán thì do là thiểu số nên kín lắm chẳng nói gì cả
đề nghị không nói xấu chị em phụ nữ nữa

L

Le Thanh Ha

Guest
13/12/03
87
0
0
Đà Nẵng
Truy cập trang
Trong tất cả mọi nghề chứ không riêng gì nghề Kế toán theo tôi thi chia xẻ kiến thức với đồng nghiệp là một điều nên làm và cũng qua đó mình cũng hiểu thêm nhiều điều khi người không biết vấn đề ấy hỏi mình tại vì có nhiều vấn đề mình không bao giờ nghĩ tới bổng nhiên có người hỏi thì minh phải tìm hiểu và qua đó đúc kết thêm kinh nghiệm thực tế .
Trong phòng nhiều nhân viên nếu ai củng hiểu rỏ về nghiệp vụ thì công việc nhẹ nhàng hơn nhiều theo tôi không nên giấu gì cả . :talk

L

Le Thanh Ha

Guest
13/12/03
87
0
0
Đà Nẵng
Truy cập trang
"Không có người phụ nữ Xấu chỉ có những người phụ nữ không biết làm đẹp"
CHIM BIỂN yên tâm ai có nói xấu phụ nữ nhiều đến mấy họ cũng không xấu được đâu . :no

penguinvn

penguinvn

Guest
Ai noí gì thì noí, tui vẫn cảm thấy làm kế toán thì thú vị, đây là cách tự cổ vũ mình để sau naỳ đi làm đây .

C

chim_bien

Guest
1/11/03
62
0
0
hình như trong trang web này phụ nữ không nhiều lắm thì phải nhỉ , thấy toàn là "tên" không .... con gái lắm

T

thanchet

Guest
Thôi đi các vị! share với người cùng phòng làm gì ??? Lên diễn đàn này mà share đi cho mọi người cùng biết với chứ, định bí mật luôn trong phòng hả ....xong giới thiệu họ lên mà xem khỏi phải đố kị nhân tài .... :chuoi :chuoi :chuoi

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Originally posted by chim_bien@Dec 27 2003, 06:50 PM
hình như trong trang web này phụ nữ không nhiều lắm thì phải nhỉ , thấy toàn là "tên" không .... con gái lắm
Bạn chỉ tưởng thế thôi, thật ra theo như kết quả buổi găp mặt gần đây thì quân số khá là cân bằng đó :eek:k

M

motnguoimoi

Guest
18/2/04
18
0
0
Qua vấn đề em đọc của các anh các chị thảo luận trên đây em thấy đã là con người sống ở trên đời thì phải giúp đỡ lẫn nhau trong cuộc sống ,cũng như trong công việc . Mọi người hãy thử đặt mình vào trường hợp mình là một thành viên mới trong công ty , mới đến còn lạ lẫm chưa quen việc , quen người thế mà tất cả những người trong phòng đó ko ai hướng dẫn chỉ bảo cho mình , việc ai nấy làm thì mọi người tính làm sao .Chính vì thế nếu ta biết được đến đâu thì hãy chỉ bảo những ngưòi còn chưa biết đến đấy ,bởi ta làm như thế là mọi ngưòi cùng tiến bộ cơ mà .các cụ ta đã nói "xởi lởi trời cho ..." và trong cái thế giới rộng lớn này cái mà ta biết chỉ là giọt nước cái mà ta chưa biết là hẳn một đại dương rộng lớn .

"Người hạnh phúc là người biết làm cho người khác hạnh phúc"
Em nói như thế có phải không các bác!

H

HNdiscovery

Guest
16/2/04
4
0
0
Thuc ra thi cuoi cung rot cuoc nguoi som, nguoi muon chung ta se cung gap nhau o tren Thien duong luc do ai ma pho bien kinh nghiem nghe nghiep mien phi se thanh do hoi day!!! he he he!!!
Con bay gio benh ma dan Ke toan mac pho bien la Stress va hay cau gat voi moi nguoi! vi ap luc cong viec (voi sep, voi luat phap ...) ma! do do ma ty le kho lay vo, kho co nghuoi ieu, dong nghiep trong cong ty ghet cung nhieu...
Tien day tui xin quang cao: Neu ai mac benh nhu tren, than the hao mon kem an thi da co phuong phap chua! Dam bao khoi benh, ieu doi, tang tinh than tap trung khi lam viec, tang tri nho, va tang rat nhieu thu nua.... noi chung la pham vi ung dung rat rong... Phuong phap thi co san va mien phi chi cho nghi luc cua moi nguoi thoi!!!... Phuong phap nay nguon goc tu Yoga co truyen ket hop voi cac nghien cuu moi nhat cua tam ly hoc hien dai... do cac chuyen gia Nga, Bun gari, My .... da nghien cuu nhieu nam. Khi nao co thoi gian tui se danh vi tinh gui len cho moi nguoi nghien cuu nhe!!! Chuc moi nguoi vui ve va yeu doi!!!! :chuoi :chuoi :chuoi :bye

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Sẽ thật may mắn cho ai mới vào nghề mà được một đồng nghiệp nhiệt tình giúp đỡ, còn với mình khi vào nghề cũng có thể nói là không gặp ai giúp đỡ cả, bởi khi tiếp nhận công việc kế toán thì người kế toán cũ và duy nhất của công ty chuyển chố làm,để lại cho mình một đống lộn xộn. Mình tự phải mày mò, tất nhiên bên cạnh cũng có môt người bạn có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ. Nhưng mình cũng chỉ hỏi được một số vấn đề khó, còn lại cũng phải tự thân vận động. Thực ra cách học hỏi nhanh nhất là tự mình tìm hiểu, xem người khác làm như thê nào để tìm cho mình cách làm phù hợp và đúng nhất.
Còn nếu có nhân viên mới về phòng tất nhiên mình cũng có sự giúp đỡ để người ta lam quen với công việc, biết đâu sau này còn hỗ trợ giúp đỡ lẫn nhau. Còn vể kinh nghiệm thì mỗi người đều có tích lũy cho bản thân mình, tùy từng trường hợp có phổ biến ra ngoài hay không thôi.

T

tao_meoht

Guest
26/5/04
12
0
0
Truy cập trang
Vualua chẳng có hứng thú nào nữa về kế toán , thậm chí còn căm ghét - Một câu nói thực lòng , nhưng khổ thay nó là cái nghiệp , cái cần câu cơm . Có ai muốn làm truyền nhân vualua nhận đấy .

Em xin nhân lam đệ tử của bác, em cũng mới đi làm đươc mấy tháng.Thật là may mắn vì em đã được chỉ bảo rất tận tình. Chứ kô như mấy bác ở trên bị dìm.
Có gì em mong nhận đươc sự chỉ bảo của mọi người. Thanks :two: :two:
:two: :two: :two: :two: :two: :two:

M

Michelle

Trung cấp
22/5/04
68
0
8
Mình lao vào cái nghề này lâu lắm rùi. Hồi đầu chán muốn bỏ nghề vì thấy các vị "Cao niên" trong phòng sao mà ngạo mạn quá, không bao giờ chỉ bảo đàn em mà chỉ lo hoạch họe. Mình lao ra ngoài tư nhân làm một thời gian, tự nghiên cứu thực tế thấy cũng hứng thú trở lại. Giờ thì mê thật rồi. Lắm lúc nghĩ lại ba cái mớ kiến thức bé tẹo của các vị "Cao niên" kia mình xem chẳng là cái đinh gì so với những gì học thực tế. Đừng bi quan, hãy học từng ngày từng ngày.
Little by little, day by day!

S

Sans-frontiere

Guest
24/4/04
139
0
0
Nhân nói về nick cùa em Michele. Theo anh hiểu, Michele là tên em lấy từ tiếng Pháp, nhưng anh chỉ quen những cô có tên là Michelle. Vậy là anh không quen em nhỉ?

M

Michelle

Trung cấp
22/5/04
68
0
8
Michele là ...Michele. Bác cứ hay vặn vẹo linh tinh làm mất cả hứng. Là thế này: cái nhà em thích cái bài hát "Michelle" của nhóm Beatles nhưng khi đăng ký thế nào mà đánh thiếu mất một chữ "l". Nick đã đăng ký rồi chẳng buồn sửa lại. Bác chắc đi tây đi tàu nhiều thấy cái tiếng phờ răng đó sai em cảm kích vô cùng. Vậy thế bác khuyên cái nhà em có nên đổi nick lại không?

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Michelle my bell gì rá ua thát gầu tu gé rớ geo.

Ai win sây gi oong ly uốt I nâu thát iu ăn đơ xờ ten I LOVE YOU.
:bia :bia :bia :bia

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA