Chi thưởng 2/9?

• Thread starter brooch
  • Ngày gửi
B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Các bạn cho mình hỏi tiền công ty chi thưởng lễ 2/9 có được tính vào chi phí hợp lý ko vậy?Công ty mình là cty TNHH chả có quỹ phúc lợi gì cả. Bạn nào có văn bản liên quan đến việc này cho mình xin nhé, thanks much!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Huongkhanh

Guest
10/6/05
20
0
1
Ha noi
Theo mình thì không được đâu, mình thấy các Bác Thuế khi duyệt q toán thích bóc mấy vụ thưởng đấy và đi nghỉ mát lắm đấy.

V

vihalley

Sơ cấp
19/7/07
20
0
1
Paradise :))
Đúng đó, thưởng lễ 2/9, 30/4 ... ko được tính vào chi phí đâu

D

duyenkaty

Trung cấp
17/6/05
78
0
6
Sai Gon
Không được đưa vào bạn à, các khoản thưởng này chỉ được thanh toán bằng quỹ khen thưởng phúc lợi mà thôi.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Mà một doanh nghiệp mới thành lập, chưa có lãi thì lấy đâu ra quỹ khen thưởng phúc lợi nhỉ, mà khen thưởng 2/9 thì phải có cho anh em trong công ty chứ, bạn nào ở trường hợp này rồi, giải quyết thế nào nhỉ, có phương án nào không?

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Mà một doanh nghiệp mới thành lập, chưa có lãi thì lấy đâu ra quỹ khen thưởng phúc lợi nhỉ, mà khen thưởng 2/9 thì phải có cho anh em trong công ty chứ, bạn nào ở trường hợp này rồi, giải quyết thế nào nhỉ, có phương án nào không?

Cái này bạn có thể chi bình thường, nhưng khi quyết toán thuế thì bạn cứ loại ra khỏi chi phí chịu thuế TNDN là OK!

pts911

pts911

Trung cấp
23/3/07
116
0
16
Tp.HCM

Theo quy định thì không được đưa vào chi phí vì vậy k có cách gì để giải quyết cả, riêng tui thì tui đưa vào quỹ phúc lợi ( chưa có thì cứ cho nằm bên Nợ) lúc nào có lãi trích bù lại.

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
+ đưa cái này vào phụ cấp tiền lương T09/07 căn cứ theo HDLĐ hoặc thỏa ước lao động tập thể ->đưa vào CP :bigok:

V

vit

Guest
5/7/07
26
0
0
namdinh
Lợi nhuận chưa phân phối

anh chị ơi cho em hỏi.GĐ em có mua một thẻ chơi golf giá trị rất lớn,Cty em mới thành lập chưa có doanh thu,khi kê khai thuế hàng tháng kế toán chỗ em cho vào là chi phí.Kê khai vào chi phí để được khấu trừ thuế hay để trích sau lợi nhuận DN.Làm thế nào là đúng.Anh Chị chỉ giúp em với

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
mua một thẻ chơi golf giá trị rất lớn
Cái này ko phục vụ cho hoạt động SXKD của pác thì đưa vào CP tính thuế thế nào được?:wall:

V

vit

Guest
5/7/07
26
0
0
namdinh
đấy là do kế toán khác của cty em làm tháng trước,thế bây jio pải sử lý ra sao.

V

vit

Guest
5/7/07
26
0
0
namdinh
đã lỡ kê khai nộp lên thuế rồi,jìơ làm thế nào giúp em với

V

vit

Guest
5/7/07
26
0
0
namdinh
đã lỡ kê vào tờ khai nộp rồi,thế pải sử lý làm sao giúp em với

T

tran thi to nga

Guest
10/3/06
36
0
0
TP Ho Chi Minh
Giám đốc biết vậy mà cứ bắt kế toán kê vào chi phí! Khổ quá!

tanphuc

tanphuc

Con trai miệt vườn
22/12/06
211
1
18
Tp.HCM_Tp.Mỹ Tho
Dương nhien la không dc dưa vào chi phí rồi, còn khấu trừ thuế nữa mới ghê chứ

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Cái này ko phục vụ cho hoạt động SXKD của pác thì đưa vào CP tính thuế thế nào được?:wall:

Chưa chắc đâu Kid ui, có thể là chi phí ngoại giao của xếp phục vụ cho việc ký kết HĐ hoặc trước khi được nhận thầu công trình đấy.

V

vit

Guest
5/7/07
26
0
0
namdinh
làm điều chỉnh cho tháng tới là được chứ,có thể chấp nhận được không.Em chua có kinh nghiệm mong anh chị chỉ dùm em nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA