Quy định đội nón bảo hiểm

• Thread starter gautrang202
  • Ngày gửi
M

maicuong

Guest
Thế sao ko để luôn cái "nồi cơm điện" ấy theo xe luôn có phải tiện hơn ko. Mình vẫn chơi như thế đấy. Chắc ăn nhá

hi hi như thế thì chắc cối nhỉ . Anh nào có người yêu thì phải sắm hai cái " nồi cơm điện rồi ". Em cứ nghĩ đến cái cảnh hai cái nồi cơm điện treo ở xe là phát hoảng ra rồi ah:freddy:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
hi hi như thế thì chắc cối nhỉ . Anh nào có người yêu thì phải sắm hai cái " nồi cơm điện rồi ". Em cứ nghĩ đến cái cảnh hai cái nồi cơm điện treo ở xe là phát hoảng ra rồi ah:freddy:

Ôi trời, e khéo lo. Mình chỉ cần một cái là đủ rồi, còn người yêu thì tự tìm một cái chứ. Nếu đi đâu cũng treo hai cái ấy ở xe thì bằng vạch áo cho người xem lưng à. hihihi

Lostly

Lostly

Trung cấp
Nghe giang hồ đồn đại mấy cái qui định này đã cố gắng áp dụng từ năm 2000,2001,2003 lần nào cũng hỏng thế mà người ta chẳng buồn xem việc đó có hợp lý không mà lại cứ cố sống cố chết để áp đặt.Đường thì vừa hẹp vừa xấu, giao thông công cộng thì chán, có đội cả cái xe tăng lên đầu khi tai nạn thì vẫn tèo. Không hiểu có ai nghĩ đến việc trao giải bình chọn cho qui định nào ngu ngốc nhất chưa nhỉ !

G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
hôm qua đi mua mũ bảo hiểm, thấy người ta bảo có mũ giả, mình kỳ kéo với cô bán hàng : có mũ giả không cô.
- yêm tâm đi chị toàn bán đồ thật, có tem bảo hành đàng hoàng đây này, mà nếu đội mà bị tai nạn vỡ mũ đem đến đây chị đổi lại cái khác cho???????

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Đợt 2/9 mình ra Phú Quốc thấy họ đội mũ bảo hiểm rất nghiêm túc đấy nhé! 10 người thì có 9 người đội nón... rất nghiêm chỉnh thật đáng học hỏi.

Thấy anh chị em mình phản đối chuyện đội nón này lắm, nhưng từ từ sẽ quen mà...

M

mumly

Trung cấp
9/3/07
179
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
hôm qua đi mua mũ bảo hiểm, thấy người ta bảo có mũ giả, mình kỳ kéo với cô bán hàng : có mũ giả không cô.
- yêm tâm đi chị toàn bán đồ thật, có tem bảo hành đàng hoàng đây này, mà nếu đội mà bị tai nạn vỡ mũ đem đến đây chị đổi lại cái khác cho???????

Chị bán hàng khéo nói thật.Nếu bị tai nạn vỡ mũ thì cái đầu của mình có vấn đề rồi lúc đó còn tâm chí để đổi mũ hả?:dance2:

M

mumly

Trung cấp
9/3/07
179
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
Nếu tối đi ra dạo phố mà vác theo cái nồi cơm điện thì còn gì là dạo phố nữa?Thà ngồi nhà còn hơn?

G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
liệu có ngồi nhà mãi dc không hay lại cầm cái nồi cơm điện ấy lên và ... ngồi nhà chán chết đi đc, ra ngoài còn hơn...hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
Theo em nếu buổi tối muốn đi lang thang ra đường thì tốt nhất là lôi con "xế điếc" ra đi là thượng sách:angel:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Theo em nếu buổi tối muốn đi lang thang ra đường thì tốt nhất là lôi con "xế điếc" ra đi là thượng sách:angel:
Cứ ngồi lên xe (bất kể phương tiện gì) là phải đội mũ.
Xe cút kít, xe ba bánh, xế điếc, xế nổ, thậm chí là xe bus cũng phải đội mũ như thường. Thế mới là ý thức tôn trọng luật lệ giao thông.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Xe cút kít, xe ba bánh, xế điếc, xế nổ, thậm chí là xe bus cũng phải đội mũ như thường. Thế mới là ý thức tôn trọng luật lệ giao thông.

Hoan hô bác TAT. ý thức như bác TAT nhà ta thì tai nạn giao thông gặp bác là cứ phải khóc ròng. Giỏi, đáng học hỏi heheh

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông

Ông ăn nói thật hồ đồ !

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Kể ra đội mũ bảo hiểm cũng hay chứ nhỉ. Đỡ tai nạn thật,.. Vì ra đường có nhiều đôi mới yêu nhau ngồi trên xe máy tình tứ hôn hít nhau làm người đi đường phân tâm dễ gây tai nạn => thì giờ họ khó có thể(hoặc không thể) hôn hít khi trên đầu đội mũ bảo hiểm nữa. Ưu điểm nữa là các cặp ngoại tình chở nhau đi khó bị phát hiện, có bị chụp hình thì cũng không dơ cái mẹt ra,..Nói chung là còn nhiều cái hay nữa hôm sau nói tiếp,..

Sửa lần cuối:
vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
To: ai đó có nhu cầu xe đạp điện thì nên cẩn thận nhé...hàng VN chất lượng "rởm" lém đấy, lỡ như xe bị hở mạch điện mà lại chạy xe vào lúc trời mưa thì....hậu quả khó lường! he he:angel::angel:

N

nghiepketoan

Guest
29/8/07
4
0
0
Saigon
Ði xe bus mà đội mũ bảo hiểm...thì mèn đéc ui !!! khi xe dừng trạm... tiếng cộp cộp... chạm vào nhau..nghe cũng vui tai nhỉ ? hehe...

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Ði xe bus mà đội mũ bảo hiểm...thì mèn đéc ui !!! khi xe dừng trạm... tiếng cộp cộp... chạm vào nhau..nghe cũng vui tai nhỉ ? hehe...
Tiếng cộp cộp này thế vào tiếng pháo mừng .... bán được nhiều mũ BH không ta?:wall::wall:
(Hic hic, cho em hỏi xế điếc là xe gì thế? nó như thế nào hỉ)

Sửa lần cuối:
C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Xế điếc hình như là từ chỉ con xe đạp á chị

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Em mới mua bao nhiêu mũ thời trang đẹp lắm.Bi giờ lúc nào cũng phải đội mũ bảo hiểm thì...hix...hix...bao giờ mới đc diện mũ đây.Không lẽ đội mũ trong nhà à.Hu hu

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Em mới mua bao nhiêu mũ thời trang đẹp lắm.Bi giờ lúc nào cũng phải đội mũ bảo hiểm thì...hix...hix...bao giờ mới đc diện mũ đây.Không lẽ đội mũ trong nhà à.:wall:Hu hu

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Đi đâu cũng vác quả nồi cơm điện thì thật khủng khiếp...Đôi nào ngồi công viên tâm sự cũng ôm kè kè cái mũ BH thì bất tiện mà không khéo mải mê tâm sự quá trộm nó nhặt mất lúc nào không biết...Mà hôm qua em đội thử mũ BH soi gương thấy cũng đẹp đấy chứ???