Quy định đội nón bảo hiểm

• Thread starter gautrang202
  • Ngày gửi
maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Người Bình thường đã thấy bé tẹo vậy mà khi đội nón bảo hiểm vào nhìn giống cây nấm di động quá hiiiii.

Khóa học Quản trị dòng tiền
gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Đi đâu cũng vác quả nồi cơm điện thì thật khủng khiếp...Đôi nào ngồi công viên tâm sự cũng ôm kè kè cái mũ BH thì bất tiện mà không khéo mải mê tâm sự quá trộm nó nhặt mất lúc nào không biết...Mà hôm qua em đội thử mũ BH soi gương thấy cũng đẹp đấy chứ???
Mèo khen mèo dài đuôi kìa :wall:

S

stephen

Guest
16/10/06
3
0
0
40
HCM
Vấn đề chỉ là đưa ra quy định này thì hợpp lý, nhưng bất hợp lý là cơ sở hạ tầng thì chả xứng đáng bao nhiêu để thực hiện cái quy định đó.
Đường thì hẹp, xe thì đông, ngày thường tan tầm về nhà hay lễ lộc là đã muốn ngộp thở, đeo thêm cái mũ vào là tự làm mình...thêm cáu, về nhà mồ hôi mẹ mồ hôi con thi nhau nhỏ giọt, hic hic..
Có quy định nhưng cũng phải có ngoại lệ chứ, phải phân biệt đường nào cần thì đeo, ko cần thì thôi:(

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Sửa lần cuối:
gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
=>hichic...đội mũ BH rùi...chị Thuý có đập đầu hàng nghìn phát cũng ko vỡ đâu...heee.
Chị đi bờ đê hay là đường ruộng thì khỏi đội nón BH em ha.:angel:

S

Song Van

Guest
12/9/04
13
0
0
Ha Noi
Mọi ng thì tháng 12 mới phải thực hiện. Còn mình thì 15/9 đã phải đội mũ rùi, ko kêu ca gì được cả. Cơ quan đã phát mũ, phải thực hiện hết. Đã thế sợ nhất là khi kiểm tra hay phóng viên, truyền hình cứ nhè trước cổng cơ quan mà chụp. Thôi đành đội cho xong. hic .

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Kể ra đội mũ cũng hay, khi ta đi chơi với người...nào đó (ngoài người i..u) lỡ như có bị nhìn thấy cũng không bị phát hiện....hí hí...
Phải tranh thủ ra chợ mua 1 cái nón bít bùng, to vật vã đội vào thôiiiiiiiiiii!!!:angel::angel:

Sửa lần cuối:
hatuanh

hatuanh

Trung cấp
15/7/06
102
0
16
43
Hà Nội
Các bác không để ý đấy thôi, ở xe máy có phần thiết kế để cất mũ bảo hiểm đấy, không tin các bác cứ giơ hẳn các cốp xe lên, phần trong cùng có hai cái móc để móc nón bảo hiểm, (phía trên bình xăng) xong xuôi bác khóa cốp lại (xe số nha). Tất nhiên nếu kẻ trộm muốn lấy nón bảo hiểm bằng cách cắt phéng luôn cái dây đeo thì em botay. Em quên ko chộp một kiểu để post lên cho thiên hạ xem để mọi người biết chỗ mà cất nón, ai lại mang kè kè vào văn phòng bao giờ. Em bị tai nạn một lần rồi nên khi nào ra đườgn em cũgn đội nón bảo hiểm mặc dù từ cơ quan đến nhà khoảng 1km. Nói chung là cái cục u bên trái đầu thỉnh thoảng vẫn thấy đau các bác ạ nên đành chịu khó.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Em mới nhận được cái này qua YM:
Mùa thu đã về, anh với em lại dạo mát trên con đường quen thuộc vòng quanh hồ Hoàn Kiếm. Con đường với những hàng cây quen thuộc, ngọt ngào lắm phải không em? nhưng hôm nay anh thấy lạ quá, ừ, mọi lần anh thấy áp vào lưng anh là cái má mềm mại đáng yêu của em, sao giờ đây nó lại "cứng" thế nhỉ, làm anh đau lưng chết đi được, đừng có cọ nữa . À, anh quên là chúng mình đang đội mũ bảo hiểm

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Quả này, cứ tối tối lên Bờ Hồ làm tấm biển: Trông coi mũ bảo hiểm chỉ với 5k/chiếc. Anh chị nèo đi chơi mà ngồi Hồ đến chỗ iem nhá. Hok lẽ lại vừa....vừa ôm khư khư cái mũ BH....há há vụ này lời to

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Em mới nhận được cái này qua YM:
Mùa thu đã về, anh với em lại dạo mát trên con đường quen thuộc vòng quanh hồ Hoàn Kiếm. Con đường với những hàng cây quen thuộc, ngọt ngào lắm phải không em? nhưng hôm nay anh thấy lạ quá, ừ, mọi lần anh thấy áp vào lưng anh là cái má mềm mại đáng yêu của em
Cừơi vỡ bụng mất thôi, vừa mới đọc em cứ tưởng là truyện tình củm lãng mạn ai ngờ ...
sao giờ đây nó lại "cứng" thế nhỉ, làm anh đau lưng chết đi được, đừng có cọ nữa . À, anh quên là chúng mình đang đội mũ bảo hiểm
thế thì ngoài đau lưng còn có cảm giác gì nữa không anh?

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Có quy định mọi người phải đội mũ bảo hiểm khi tham gia trên tất cả các tuyến đường. Khi đó, vào giờ tan tầm đường Hà nội hay bị tắc nhìn từ trên cao xuống (mà dân kỹ thuật họ gọi là chiếu bằng đó) chắc là đẹp lắm. Giống như một bức tranh với các chiếc mũ bảo hiểm xếp sát nhau... không biết các bạn sẽ hình dung ra cái gì nhỉ?

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
Luật là Luật. mọi người đều phải tuân thủ và thực hiện. nếu sau này không còn phù hợp thì CP sẽ bỏ ngay?. Đừng vì tiếc kiểu tóc hay ko "ngầu" mà để..."con khóc cha, vợ theo Zgiai..nhé!"...

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
T

t nguyet

Trung cấp
23/5/06
97
1
0
40
Quang Nam
Thế ở nhà ba em lấy xe máy đi thăm đồng cũng đội ,ũ bảo hiểm à!

D

duyenkaty

Trung cấp
17/6/05
78
0
6
Sai Gon
Thế ở nhà ba em lấy xe máy đi thăm đồng cũng đội ,ũ bảo hiểm à!
Ờ, bởi vậy cha Duyên đi vườn hiếm khi đi bằng xe máy lắm, đi bằng xe đạp thui :freddy:

@Chưn trần trụi: em nữa :angel:

Sửa lần cuối:
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Có 1 Ưu điểm rất lớn của đội mũ bảo hiểm ra đường là :

Ít thằng nhổ nước bọt

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Nhưng lại có một nhược điểm là "liếc" các cô gái trên đường thật khó, nhất lại muốn "tán" cô nào nữa thì càng khó!