Quy định đội nón bảo hiểm

• Thread starter gautrang202
  • Ngày gửi
H

hoàng tử bé

Guest
26/8/07
50
0
0
hoàng cung
Nhưng lại có một nhược điểm là "liếc" các cô gái trên đường thật khó, nhất lại muốn "tán" cô nào nữa thì càng khó!

không có mũ bảo hiểm thì cũng khó mà liếc mà tán cô nào trên đường. Về VN mấy em đi đường đeo cái khẩu trang như hồi giáo, có em nhìn lưng đẹp, eo đẹp, vòng 1 đẹp, tóc đẹp, đôi mắt đeo kính đen nhìn hơi bị đẹp, hoàng tử chạy theo xin nàng làm công chúa, nàng tháo khẩu trang, bỏ kính đen, hoàng tử chạy mất giò :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vy_tieumuoi

Guest
14/8/07
20
0
0
tphcm
Để em chỉ Bác 1 tuyệt chiêu hay nhất là giả vờ va quẹt xe em nào mà thấy "có em nhìn lưng đẹp, eo đẹp, vòng 1 đẹp, tóc đẹp, đôi mắt đeo kính đen nhìn hơi bị đẹp" ...Chắc chắn em sẽ tháo mũ bảo hiểm, mắt kiếng, khẩu trang ra để ... chửi... Nếu đẹp thì rối rít xin lỗi... sau đó mời đi vào quán cafe nghỉ chân, sức dầu.... Nếu ... thì dọt lẹ.....

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Hôm qua đi chơi, thu6 đã chứng kiến phim sống được công bố rộng rãi trước bàn dân thiên hạ, hehhe...Thế nên thu6 nghĩ đội mũ bảo hiểm cũng là 1 cách để người ta còn biết giấu mặt mình vào:p
Thu6 nghĩ đội mũ bảo hiểm là 1 cách giảm tải chuyện kẹt xe, tăng cường khuyến khích mọi người ở nhà, không nên ra ngoài, hahha...Nhưng giảm cái này thì phải chấp nhận tăng cái "khác" chứ nhỉ;)

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Hôm qua đi chơi, thu6 đã chứng kiến phim sống được công bố rộng rãi trước bàn dân thiên hạ, hehhe...Thế nên thu6 nghĩ đội mũ bảo hiểm cũng là 1 cách để người ta còn biết giấu mặt mình vào:p
Thu6 nghĩ đội mũ bảo hiểm là 1 cách giảm tải chuyện kẹt xe, tăng cường khuyến khích mọi người ở nhà, không nên ra ngoài, hahha...Nhưng giảm cái này thì phải chấp nhận tăng cái "khác" chứ nhỉ;)
.
Hay hay, mừ tăng cái gì thế thu6tudo?:wall:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Thế ở nhà ba em lấy xe máy đi thăm đồng cũng đội ,ũ bảo hiểm à!

Thăm đồng thì phải đội bảo hiểm là đúng rồi.
Anh ở nhà đi soi cá mà còn phải chơi cái nồi cơm điện ở trên đầu nữa là thăm đồng.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Tuần trước tôi đi Siêu Thị BIG C mua đồ.Tôi thấy mọi người đều để mũ BH ở tại xe...Không biết đây có phải là kẽ hở dành cho kẻ đầu trộm đuôi cướp hoành hành không nữa???Chán!

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Anh ở nhà đi soi cá mà còn phải chơi cái nồi cơm điện ở trên đầu nữa là thăm đồng.
Bác soi cá còn đỡ, đây mình đi mò cua, bắt ốc cũng phải đội mũ bảo hiểm đấy. Để trên bờ thì sợ mất cắp (có mò đến hàng tháng mới mua được mũ mới) hơn nữa chỉ luẩn quẩn dìa bờ không dám lặn ngụp để mò (vì vướng cái nồi cơm điện) nên thu nhập dạo này kém quá. Khổ, bảo vệ cái đầu mà ảnh hưởng đến đời sống quá đi thôi. Nhưng mà cũng tốt, chứ không thì cũng nguy hiểm đến tính mạng lúc đó tiền tỷ chắc cũng vô ích.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Bác soi cá còn đỡ, đây mình đi mò cua, bắt ốc cũng phải đội mũ bảo hiểm đấy. Để trên bờ thì sợ mất cắp (có mò đến hàng tháng mới mua được mũ mới) hơn nữa chỉ luẩn quẩn dìa bờ không dám lặn ngụp để mò (vì vướng cái nồi cơm điện) nên thu nhập dạo này kém quá. Khổ, bảo vệ cái đầu mà ảnh hưởng đến đời sống quá đi thôi. Nhưng mà cũng tốt, chứ không thì cũng nguy hiểm đến tính mạng lúc đó tiền tỷ chắc cũng vô ích.

Hay đấy. Một công đôi ba chuyện luôn.
Khi đi mò thì bác đội bảo hiểm, bảo đảm có thánh mới biết cái chị mò trộm kia là ai mà bắt ==> tha hồ mà mò trộm nhá
Khi về bác quẳng tất những thứ trộm được vào nón bảo hiểm (ngụy trang kiểu úc) ===> Tăng thêm thu nhập nhá. Sướng thế còn gì.
Xem ra bắt buộc đội cái nón bảo hiểm thì chỉ béo mỗi bác ngocluyen nhà ta thôi.:dance2:

Sửa lần cuối:
ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Hay đấy. Một công đôi ba chuyện luôn.
Khi đi mò thì bác đội bảo hiểm, bảo đảm có thánh mới biết cái chị mò trộm kia là ai mà bắt ==> tha hồ mà mò trộm nhá
Khi về bác quẳng tất những thứ trộm được vào nón bảo hiểm (ngụy trang kiểu úc) ===> Tăng thêm thu nhập nhá. Sướng thế còn gì.
Xem ra bắt buộc đội cái nón bảo hiểm thì chỉ béo mỗi bác ngocluyen nhà ta thôi.:dance2:

hihi! Bác này xem ra có đầu óc sáng tạo quá! Học tập theo bác cái nhỉ! nếu tăng thu nhập em sẽ hậu tạ bác nhá!:dance2:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
hihi! Bác này xem ra có đầu óc sáng tạo quá! Học tập theo bác cái nhỉ! nếu tăng thu nhập em sẽ hậu tạ bác nhá!:dance2:

Ôi trời, đã hậu tạ mà còn phải đợi nếu nữa à.
Chờ được em hậu tạ thì chắc anh ...hậu sự mất rồi:freddy:

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Ôi trời, đã hậu tạ mà còn phải đợi nếu nữa à.
Chờ được em hậu tạ thì chắc anh ...hậu sự mất rồi:freddy:
Tại vì hiện tại em "bí xu" quá, mới đầu tư cái "nồi cơm điện" mà. Đợi có thu nhập cao từ cách làm của bác em sẽ "đa tạ". Em hứa với bác, nếu lỡ may em có bị bắt vào "nhà lao" của xã em cũng không khai bác tham mưu cho em đâu. :freddy:

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Mấy bữa rùi về quê thấy mấy chú hàng xóm đi cắt cỏ cho bò, ở trần mặc quần tà lỏn, người thì như cái gậy ốm nhom, chỉ có mỗi cái đầu là to (có MBH).
Hỏi ra mới hay rằng CA xả giao cho dân quân (tự vệ) ấp có quyền phạt người chạy xe gắn máy ko đội MBH.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Mấy bữa rùi về quê thấy mấy chú hàng xóm đi cắt cỏ cho bò, ở trần mặc quần tà lỏn, người thì như cái gậy ốm nhom, chỉ có mỗi cái đầu là to (có MBH).
Hỏi ra mới hay rằng CA xả giao cho dân quân (tự vệ) ấp có quyền phạt người chạy xe gắn máy ko đội MBH.

Đúng đấy. Hôm nọ về quê chạy xe trong đường làng, có anh dân quân chặn xe hỏi giấy tờ, mình cự lại thì anh ấy bảo vì không đội nón bảo hiểm nên hỏi giấy tờ để còn phạt ( ngạc nhiên đến không ngờ)
Mình hỏi đường làng cũng bắt đội bảo hiểm sao ?? Nghe nói chỉ bắt đội trên quốc lộ thôi mà.
Anh ấy trả lời: Muốn vào đường làng thì anh phải đi từ đường quốc lộ chứ, không lẽ tự nhiên anh bay vào đây được à. hic hic potay

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Đúng đấy. Hôm nọ về quê chạy xe trong đường làng, có anh dân quân chặn xe hỏi giấy tờ, mình cự lại thì anh ấy bảo vì không đội nón bảo hiểm nên hỏi giấy tờ để còn phạt ( ngạc nhiên đến không ngờ)
Mình hỏi đường làng cũng bắt đội bảo hiểm sao ?? Nghe nói chỉ bắt đội trên quốc lộ thôi mà.
Anh ấy trả lời: Muốn vào đường làng thì anh phải đi từ đường quốc lộ chứ, không lẽ tự nhiên anh bay vào đây được à. hic hic potay
Hình như đến tháng 12, thì toàn dân mới đội mũ BH cơ mừ. Xem ra ở vùng quê đã và đang thực hành tốt nhở.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Hình như đến tháng 12, thì toàn dân mới đội mũ BH cơ mừ. Xem ra ở vùng quê đã và đang thực hành tốt nhở.

Ôi cái khoản này thì quê anh thực hiện lâu gồi.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Thực ra ở quê hay tỉnh thì cũng vậy thôi, suy đi nghĩ lại thì đội MBH là để bảo đảm an toàn cho mình chứ có cho ai đâu muh, tuy nó cũng hơi phiền phức chút xíu nhưng từ ngày mình đội tới giờ mới hơn nửa tháng, mà bây giờ đi đâu ko đội lại cứ có cảm giác ko an toàn chút nào cả. Tốt nhất là cứ đội vào, cẩn tắc vô áy máy muh.

Lostly

Lostly

Trung cấp
Hôm nay đi thăm đứa bạn thân bị ngã xe chấn thương sọ não, thảm quá!!! Thay đổi quan điểm về đội mũ bảo hiểm rồi!Đội... Đội.... và Đội.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Vậy là sắp phải đội nồi cơm điện rồi, hôm nay mất điện - cty ngồi bàn tán về vấn đề này...Cả cty đồng loạt mua mũ BH...ai biết chỉ giùm...mua số lượng nhiều...điều kiện hàng đẹp...giá mềm.Có thì pm cho em.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Vậy là sắp phải đội nồi cơm điện rồi, hôm nay mất điện - cty ngồi bàn tán về vấn đề này...Cả cty đồng loạt mua mũ BH...ai biết chỉ giùm...mua số lượng nhiều...điều kiện hàng đẹp...giá mềm.Có thì pm cho em.

Đi METRO em gái ơi. Anh mới mua, chỉ có 5USD thui, nhìn đẹp chán:banana: