Trung thu 2007 - Miền Nam

• Thread starter cothant
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
NAA 07

NAA 07

Guest
24/8/07
72
0
0
39
HN-HCM
@ HTP: e thấy nếu với mục đích của chị thì nên làm dưa món hơn :)
Vào nhóm chị Tú Anh thì thua chắc roài bé xinh ơi
@ HVung: Chắc a HVung chưa có vinh hạnh được thưởng thức món ăn chị Tu Anh nấu nên mới nói vậy thôi.

@ThanhNam: Nếu a cũng chọn chả giò rế chiên - đụng hàng với chị Tú Anh thì thua là cái chắc.

@Secret: Bác VHĐức mất tăm rồi chị ơi!

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

act

Guest
29/11/05
85
1
0
TP Hồ Chí Minh
Act đăng ký hai suất nha anh cothant. Lâu quá web mình chưa ăn chơi hoành tráng kể từ hôm đi offline nhỉ?

Mại dô bà con ơi!!!!!!!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Em xin đăng ký tiết mục "Phân biệt bánh trung thu thật - giả" và hướng dẫn "Bánh trung thu - ăn thế nào cho đúng" :1luvu:

Anh Nam có cần bổ sung thành viên cho nhóm thì em đây... Người đảm đang nhất diễn đàn đây :1luvu:

NAA 07

NAA 07

Guest
24/8/07
72
0
0
39
HN-HCM
Em xin đăng ký tiết mục "Phân biệt bánh trung thu thật - giả" và hướng dẫn "Bánh trung thu - ăn thế nào cho đúng" :1luvu:

Anh Nam có cần bổ sung thành viên cho nhóm thì em đây... Người đảm đang nhất diễn đàn đây :1luvu:
A Tuấn Nam nói gì mà e đọc chẳng hỉu!

@Cothant: A lại như lần trc rồi, e lập biên bản bi giờ. Đề nghị hình phạt nặng nhất dành cho a: xóa thông tin cá nhân mà a đã post lên, đóng cửa nhốt mình, tự kiểm điểm hối lỗi.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
HTP đăng ký làm 1 món... rau trộn (để giảm béo cho cái món chả giò kia). Nhóm nào làm món chả giò thì làm thiệt ngon nhé, vì đây là món khoái khẩu của HTP đó. Làm sao thì làm đi, nếu không tui chấm... rớt... ráng chịu! :dance2:

Chả thấy đăng ký tham gia gì cả mà cứ vào đây "tám" là sao hử? Ko đăng ký hết chỗ ráng chịu à nha :banana:

Vậy chứ còn ở Hà Nội thì sao đây bà con nhỉ?

Ở Hà Nội vào thì rất là welcome bạn ơi, chỉ cần nói: tôi tham gia, và để lại số phone, sau đó cuối tuần xem thời gian và địa chỉ rồi tới tham gia là OK :bigok:

@Cothant: A lại như lần trc rồi, e lập biên bản bi giờ. Đề nghị hình phạt nặng nhất dành cho a: xóa thông tin cá nhân mà a đã post lên, đóng cửa nhốt mình, tự kiểm điểm hối lỗi.

Ha ha, anh chỉ đoán thế thôi, hơn nữa, thông tin cá nhân của em anh chỉ để có 4 số điện thoại thôi mà :)

be_xinh

be_xinh

Guest
Các mem nữ....dẹp qua bên coi.

Mem nam sẽ phụ trách món chả giò rế chiên. Có bác nam nào vào nhóm của mình k nhỉ
Hay là....chúng ta vì hòa bình của nhân loại, bắt tay làm chung đi anh, khỏi mất công anh gào thét tuyển người!! Có anh lo phần nguyên vật liệu, anh PTN chiên chả giò, anh tiger chạy bàn, chị Tú Anh chỉ đạo, em thì nếm thử. Đảm bảo nhóm mình thắng chắc à nha!!!:dance2::angel:

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Cothant dự kiến chương trình sẽ như thế này, mọi người xem rồi góp ý hộ nhé:
- 18h đến 18h30: tập trung làm quen nhóm
- 18h30 đến 19h30: chuẩn bị nấu nướng, thuyết trình "sản phẩm" của mình
- 19h30 đến 20h30: mọi người "tự phạt" mình bằng cách... ăn mấy món mà mình nấu ra :wall:
- 20h30 đến 22h: một số trò chơi liên quan đến Trung thu, ngồi nhâm nhi bánh trung thu (cái này là mình Cothant thôi :dance2:)
- 22h: Giải tán.

Yêu cầu của các món ăn:
1- Trước tiên là.... có thể ăn được cái đã :angel:
2- nấu đủ cho số lượng khoảng 8-10 người ăn.
3- phần đem dự thi chỉ cần 1 đĩa tượng trưng và phải trình bày cho đẹp, có luôn phần thuyết minh về món ăn của mình

Các vấn đề tồn đọng: (tức là vấn đề Cothant suy nghĩ mãi ko biết làm sao, mọi người góp ý hộ nhé)
1- cuối cùng thì.... giải thưởng cho người thắng cuộc là gì???
==> đề xuất của Cothant: nếu là nhóm nữ thắng thì mỗi người sẽ được nhận 1 cái ôm hôn thắm thiết của Cothant, còn nhóm nam thắng thì... giao cho Phantuannam :dance2:
2- Cothant nghĩ công cụ làm bếp thì phải bàn lại, một số thứ cơ bản thì có thể nhà Cothant sẽ có, tuy nhiên, những thứ "chuyên dùng" thì các nhóm phải tự mang. Cothant nghĩ mọi nhóm nên tự mang 1 cái bếp gaz du lịch.
==> đề xuất của Cothant : để tiết kiệm thời gian, ko cháy chương trình(vì nấu mỗi món cho 8-10 người ăn ko thể nhanh được) mỗi nhóm nên chuẩn bị nấu nướng từ chiều, tối đến chỉ có làm nóng và trang trí lại thôi
3- Bánh trung thu: không biết có nên để mỗi người mang 1 cái bánh trung thu theo ko nhỉ???

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
Chả thấy đăng ký tham gia gì cả mà cứ vào đây "tám" là sao hử? Ko đăng ký hết chỗ ráng chịu à nha :banana:

Như vậy là đã đăng ký rùi đó, ai tám hồi nào hả? :wall: nhưng mà để sui ngủi lại xem mình làm món gì mà... ngta không làm được :thinking:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu có phần này thì em xin xung phong được đi mua bánh trung thu cho PTN thử. Bánh chỉ có thể phân biệt được thật - giả vào sau 0 giờ 1' ngày hôm sau. Tèn ten ten... cho tên PTN tha hồ mà đau nhức! :bigok:

Em xin đăng ký tiết mục "Phân biệt bánh trung thu thật - giả" và hướng dẫn "Bánh trung thu - ăn thế nào cho đúng"

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Cothant dự kiến chương trình sẽ như thế này, mọi người xem rồi góp ý hộ nhé:
- 18h đến 18h30: tập trung làm quen nhóm
- 18h30 đến 19h30: chuẩn bị nấu nướng, thuyết trình "sản phẩm" của mình
- 19h30 đến 20h30: mọi người "tự phạt" mình bằng cách... ăn mấy món mà mình nấu ra :wall:
- 20h30 đến 22h: một số trò chơi liên quan đến Trung thu, ngồi nhâm nhi bánh trung thu (cái này là mình Cothant thôi :dance2:)
- 22h: Giải tán.

Yêu cầu của các món ăn:
1- Trước tiên là.... có thể ăn được cái đã :angel:
2- nấu đủ cho số lượng khoảng 8-10 người ăn.
3- phần đem dự thi chỉ cần 1 đĩa tượng trưng và phải trình bày cho đẹp, có luôn phần thuyết minh về món ăn của mình

Các vấn đề tồn đọng: (tức là vấn đề Cothant suy nghĩ mãi ko biết làm sao, mọi người góp ý hộ nhé)
1- cuối cùng thì.... giải thưởng cho người thắng cuộc là gì???
==> đề xuất của Cothant: nếu là nhóm nữ thắng thì mỗi người sẽ được nhận 1 cái ôm hôn thắm thiết của Cothant, còn nhóm nam thắng thì... giao cho Phantuannam :dance2:
2- Cothant nghĩ công cụ làm bếp thì phải bàn lại, một số thứ cơ bản thì có thể nhà Cothant sẽ có, tuy nhiên, những thứ "chuyên dùng" thì các nhóm phải tự mang. Cothant nghĩ mọi nhóm nên tự mang 1 cái bếp gaz du lịch.
==> đề xuất của Cothant : để tiết kiệm thời gian, ko cháy chương trình(vì nấu mỗi món cho 8-10 người ăn ko thể nhanh được) mỗi nhóm nên chuẩn bị nấu nướng từ chiều, tối đến chỉ có làm nóng và trang trí lại thôi
3- Bánh trung thu: không biết có nên để mỗi người mang 1 cái bánh trung thu theo ko nhỉ???

Gởi anh cothant:
1/thời gian nên sớm hơn một chút, cỡ 5h hoặc 5h30 là vừa, trễ quá thì có khả năng mọi người đều...đói (vì nấu ăn không kịp).
2/Mỗi nhóm nấu ăn cho vui thôi chứ...đừng thi :wall:, không ai làm giám khảo nổi đâu (bởi giám khảo có khả năn ăn.....đập nhiều nhất).
3/Hix...định xung phong làm 1 món nhưng từ nhỏ đến lớn...chưa chiên chả giò lần nào, phục vụ 10 người sợ chỉ có...1 người ăn (là mình) do đó xin đăng ký vào nhóm...TuÁnh.
4/Bánh trung thu nên hùn tiền lại mua, tính mỗi người cỡ 1/4 là vừa, mỗi người mang đến 1 cái giống...em đi nhà trẻ quá.

Hết.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Anh ThanhNam nói đúng, chúng ta chỉ nên phân nhóm ra để nấu ăn cho vui thôi chứ không nên thi thố tránh làm mất thời gian và mất đi cái sự háo hức, vui vẻ vì sự đánh giá món ăn của BGK Hờ hờ

Còn việc nữa là... nhà em không thích ăn bánh Trung thu nên... không phải hùn tiền cho 1/4 cái nhờ! Trong trường hợp bánh ngon quá thì cho nhà em xin 1/16 cái bánh để thưởng thức cho biết hương vị thôi ạh! Hôm đó anh chị em nào ngồi gần nhà em thì nhớ... cho em ăn ké với nghen! :thanx:

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
hi, tình hình là món chả giò ngoài Bắc làm hơi khác với trong Nam, vì thế em và bạn em tính tham gia vào nhóm chị Tú Anh để cùng làm món đó cho bà con thưởng thức nhé. D:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
hi, tình hình là món chả giò ngoài Bắc làm hơi khác với trong Nam, vì thế em và bạn em tính tham gia vào nhóm chị Tú Anh để cùng làm món đó cho bà con thưởng thức nhé. D:

Khác gì đâu chị, khác mỗi cái là miền Bắc làm to vật vã, miền Nam thì be be xinh xinh :dance2: còn lại cơ bản hơi giống nhau!

Hô hô, đúng là ăn chơi thì toàn "đồng thanh tương ứng" ... Em thấy anh Nam là dân ba phải nhất... :freddy:

pts911

pts911

Trung cấp
23/3/07
116
0
16
Tp.HCM
Số ĐT liên lạc: 0907.336.376 (0908.300.242). Nếu nhằm tối thứ 7 thì không biết mình về kịp không, vì minh phải đi thi, nên mình đăng ký 1 suất dự bị.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Sự khác nhau giữa nguyên liệu làm món Chả giò giữa Miền Nam - Miền Bắc:

Kiểu miền nam:
- Thịt nạc vai băm: 400 g
- Tôm băm: 100 g
- Thịt cua biển: 100 g
- Khoai môn: 200 g (cắt sợi)
- Củ sắn (củ đậu): 100 g (xắt sợi vắt bớt nước)
- Hành, tỏi; tiêu, cọng ngò, muối, đường, dầu ăn

Kiểu miền Bắc:
- Thịt nạc vai băm: 400 g
- Cua bể: 1 con
- Mộc nhĩ: 5 tai, ngâm nở, rửa sạch thái chỉ
- Nấm hương: 10 chiếc ngâm nở, rửa sạch thái chỉ
- Miến đỗ xanh: 10g, ngâm nở, cắt khúc
- Giá đỗ: 100g, rửa sạch, băm nhỏ
- Trứng gà ta: 2 quả, đánh kỹ
- Hành ta, hạt tiêu, muối, mì chính, dầu ăn

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Kính thưa Ban tổ chức!

Em không ngờ lắm người yêu món chả giò (hay còn gọi là nem) quá, đã xung phong cùng với em tham gia một tay để làm "lễ vật" dâng lên Ban tổ chức và bà con trong dịp Trung thu 2007 này. Đã có: be_xinh làm nhiệm vụ nếm; anh ThanhNam làm nhiệm vụ rán; camchuong, bạn camchuong, Nguyen Tu Anh... và nhiều bạn khác nữa cùng tham gia chọn, trộn và gói nguyên vật liệu... để cùng làm ra một sản phẩm hoàn chỉnh để mời Ban tổ chức và bà con.

Kính mong Ban tổ chức cho nhóm em tham gia món đầu tiên: chả giò (nem).

Sửa lần cuối:
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Thân gửi tất cả mọi người!

Mọi người khi tham dự nên lưu số đthoại của Cothant lại.... Chơi lâu với Cothant rồi nên biết tính hắn vốn không tính toán. Mỗi lần tổ chức ăn chơi thì y như rằng cước điện thoại của hắn cao ngất. Hắn gọi điện không mệt mỏi, gọi liên tục...

Do đó để tiết kiệm cho hắn, khi thấy hắn gọi thì mọi người vui lòng tắt máy gọi lại cho hắn để hắn khôgn bị tốn kém.

Hì hì, mọi người nhớ nhe! Cứ thấy cothant gọi vui lòng tắt máy rùi bằng mọi cách gọi lại :wall:

Thay mặt Cothant cám ơn mọi người!

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Khác gì đâu chị, khác mỗi cái là miền Bắc làm to vật vã, miền Nam thì be be xinh xinh :dance2: còn lại cơ bản hơi giống nhau!
Trời, em be bé miệng lại đi nào. Khác cả bên trong chứ đâu. Tại em chưa biết đó thôi.

Mà, hic, em này cũng người Bắc hay sao ấy nhỉ.?:wall:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
be_xinh

be_xinh

Guest
Kính thưa Ban tổ chức!

Em không ngờ lắm người yêu món chả giò (hay còn gọi là nem) quá, đã xung phong cùng với em tham gia một tay để làm "lễ vật" dâng lên Ban tổ chức và bà con trong dịp Trung thu 2007 này. Đã có: bexinh làm nhiệm vụ nếm; anh ThanhNam làm nhiệm vụ rán; camchuong, bạn camchuong, Nguyen Tu Anh... và nhiều bạn khác nữa cùng tham gia chọn, trộn và gói nguyên vật liệu... để cùng làm ra một sản phẩm hoàn chỉnh và mời Ban tổ chức cùng bà con.

Kính mong Ban tổ chức cho nhóm em tham gia món đầu tiên: chả giò (nem).
Ui, lại được nếm rùi, em cám ơn chị Tú Anh ạ. :dance2: Em sẽ thật tích cực trong nhiệm vụ của mình ạ!! Đảm bảo anh Nam chiên 10 cái thì sẽ còn lại 5 cái đem lên cho bà con.:angel:

P/s: chị ui, nhớ phân biệt be_xinh (là em) và bexinh nha, ko thì em lại mất quyền nêm nếm :oops:. (Khổ thân, bị "đụng hàng" rùi!:wall:)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA