Mỗi tuần một chuyên đề

Gop y ve 1 so van de cua 4rum!!

• Thread starter maco
  • Ngày gửi
maco

maco

Newbie™
10/10/03
313
1
0
Van Don
www.vandonhospital.com
Hiện nay Maco thấy trên diễn đàn của chúng ta có 1 số vấn đề nổi trội nhưng vẫn chưa được giải quyết triệt để ( Mong rằng Admin sau khi đọc xong thì sẽ giải quyết sớm)
Thứ nhất: Về việc gõ tiếng Việt trên diễn đàn: không thể nào type bằng tiếng Việt được ( Maco toàn phải dùng bộ gõ Vietkey để gõ)
Thứ hai: Xuất hiện khá nhiều bài viết trùng lặp. Đây là nhiệm vụ chính của Mod của box đó ( nhưng không hiểu sao Mod box đó vẫn để nguyên)
Đây chỉ là ý kiến nho nhỏ của Maco mong các Admin cũng như Mod lưu ý xử lý 2 vấn đề trên 1 cách nhanh chóng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Thanks Maco, BQT sẽ cố gắng để ý các vấn đền này hơn. Dạo này mọi người đều bận rộn, nên chắc có nhiều sơ xuất, mong các bạn thông cảm.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chào Maco,

HyperVN độ này rất bận bịu nên cũng ít ngó nghiêng tới diễn đàn, ban quản trị đang bàn rằng nếu được thì giao thêm quyền Admin cho một người nữa (ngoài HyperVN và VNgeek), có như vậy thì mới duy trì tính ổn định trong phần kỹ thuật của diễn đàn.

Vấn đề gõ tiếng việt mình cũng đang nghiên cứu, có lẽ vấn đề này do các máy tính khi truy cập vào internet thì khả năng load file js là khác nhau, hiện trạng bây giờ mình đang sử dụng bộ gõ trực tiếp một cách ngon lành đây. Nếu được thì chúng tôi sẽ chuyển phương pháp cũ là gõ phù trú - nhưng có lẽ cũng sẽ không khả quan hơn mấy.

Mấy hôm nay lưu lượng người tham gia WKT hàng ngày khá đông làm cho database quá tải do vậy đôi khi gây nghẽn đường truy cập, vừa rồi còn không truy cập được vào database nữa (mình cũng không ngoại trừ khả năng host bị hack vì qua kiểm tra thấy có rất nhiều IP lạ truy cập vào database trước lúc nó bị interupted).

Mong rằng các bạn thật thông cảm cho ban quản trị, chúng mình cũng rất sốt ruột trong tình trạng thế này.

maco

maco

Newbie™
10/10/03
313
1
0
Van Don
www.vandonhospital.com
Ok, việc này thì ai cũng biết rằng các thành viên trong BQT không phải lúc nào cũng có thời gian quan tâm đến WKT, ý kiến của Maco đưa ra chỉ mong rằng các Mods ( người phụ trách của các box) hãy quan tâm chú ý hơn đến box mà mình đang quản lý. Không phải chỉ là tạo cho box của mình quản lý nó ngày càng phát triển hơn, chuyên sâu hơn mà còn phải giải quyết các vấn đề xung quanh nó như: phải chịu khó dọn dẹp các bài viết thừa (trùng lặp, không đúng chủ đề, hay là v.v..). Chứ suốt ngày mong mọi người thông cảm, thông cảm. Đúng là cảm nhưng mà không thông. Những gì tôi nói ra đây có gì không phải mong mọi người thông cảm. :D

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Hoan nghênh ý kiến của bác maco, Nếu bác không bận lắm (có thể online liên tục) thì việc này bác cũng có thể làm giúp BQT mà :D
:0frown: :0frown:

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
maco nói:
phải chịu khó dọn dẹp các bài viết thừa (trùng lặp, không đúng chủ đề, hay là v.v..). Chứ suốt ngày mong mọi người thông cảm, thông cảm. Đúng là cảm nhưng mà không thông.
Rồi....
maco nói:
Những gì tôi nói ra đây có gì không phải mong mọi người thông cảm. :D
Bác này hơi vui tính đấy.
- Anh Maco này bác biết về mấy cái vụ đấy sao không giúp ban quản trị một tay làm cái bộ gõ cho hoàn chỉnh. Em thấy cái này trong khả năng của bác mà bác bớt chút thời gian nhậu nhẹt là anh em chắc có một cái bộ gõ ngon, chứ để thế này nhiều khi hơi bất tiện.

_ Maco: Lâu lắm rồi không gặp bác đấy hôm nào họp tiếp cái nhể

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
maco nói:
Thứ nhất: Về việc gõ tiếng Việt trên diễn đàn: không thể nào type bằng tiếng Việt được ( Maco toàn phải dùng bộ gõ Vietkey để gõ)
Thứ hai: Xuất hiện khá nhiều bài viết trùng lặp. Đây là nhiệm vụ chính của Mod của box đó ( nhưng không hiểu sao Mod box đó vẫn để nguyên)
Đây chỉ là ý kiến nho nhỏ của Maco mong các Admin cũng như Mod lưu ý xử lý 2 vấn đề trên 1 cách nhanh chóng.

Vấn đề gõ bằng tiếng Việt, Virgin nghĩ là đơn giản thôi, đa số thành viên đều gõ có dấu thì với maco-một thành viên khá vi tính theo giới thiệu của cam to 80- chắc có khó gì đâu nhỉ ?
Nhân đây, Virgin cũng nêu vấn đề bài gõ không dấu để mọi người hổ trợ công việc của mod: nick Nguyen Thi Thanh Huong đăng liên tiếp 3 bài không có dấu tiếng Việt đã vi phạm nội quy của diễn đàn, mod chưa kịp xóa thì đã có bài trả lời. Như vậy thì các thành viên trả lời đã góp phần làm cho diễn đàn thêm phần lộn xộn ?
Về bài bị trùng lắp thì nguyên nhân là lỗi do chuyển diễn đàn, và lỗi này đã tạo ra nhiều bài trùng lắp do đó việc sửa lỗi mất rất nhiều thời gian. Chắc là các mod đã cố gắng sửa nhưng nhiều quá làm không hết.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Mấy hôm nay mình thấy bộ gõ đã rất ổn định, không biết tại máy của các bạn thì sao??? Có ai đã chọn bộ gõ trên khung Typing tool rồi mà vẫn không gõ được tiếng việt không, nếu bị như vậy thì các bạn nên chỉnh sửa lại trong phần chức năng -> thay đổi tuỳ chọn -> phần gõ nhanh chọn dạng phù trú.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Ừ nhỉ ! thế là OK rồi ! đáng ra bác phải phổ biến cái này sớm hơn 1 tý !
Khỏi phải dùng Unicode nữa !

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Em có một góp ý khác như thế này:
- Em thường hay sử dụng nút lệnh <-- (back) để quay lại các trang trước nhưng các bác admin lại cho cắt mất phần tên nên em không biết là phải back lại tới trang nào cả
- Em cũng thường hay dùng một lúc 2-3 cửa sổ WKT (có khi nhiều hơn) nên mổi lần chuyển cửa sổ qua lại em lại cũng không biết phải chuyển tới đâu

Vậy Em đề nghị các bác đừng cho cắt mất phần tên nhé! Phục hồi lại như hôm qua ý

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Không hiểu sao bây giờ lại trở lại như cũ rồi
không biết có bác Admin nào can thiệp ko nhỉ hay là do cái máy của em nó có vấn đề
dù sao đi nữa cũng cảm ơn

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
cam_to_80 nói:
Ừ nhỉ ! thế là OK rồi ! đáng ra bác phải phổ biến cái này sớm hơn 1 tý !
Khỏi phải dùng Unicode nữa !
:banana: :wall: Hi hi, anh quên béng vấn đề này.

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Vấn đề của em này: Vẫn phải dùng Vietkey hỗ trợ bên ngoài để type tiếng Việt
CHưa post được trong PH.
Những bài trùng trong phạm vi em quản lý cũng không biết làm sao để xoá, chỉ có thể edit mà th ôi, có đúng một lần thấy, xoá xong một bài là từ đấy cái nút ý nó biệt tăm luôn)

maco

maco

Newbie™
10/10/03
313
1
0
Van Don
www.vandonhospital.com
CNN nói:
Những bài trùng trong phạm vi em quản lý cũng không biết làm sao để xoá, chỉ có thể edit mà th ôi, có đúng một lần thấy, xoá xong một bài là từ đấy cái nút ý nó biệt tăm luôn)
Có 2 cách để xoá 1 post
1. Nếu em chọn Edit thì ở 3 phím chức năng: Do Not Delete Message, Delete Message, Physically Remove Message <--- nhắp chọn chức năng, sau đó em chọn "delete this message" là được. ( đây là cách của bản chưa Việt hoá, còn ở đây đã Việt hoá rồi không biết nó thế nào?)
2. Em vào Thread Tool ( ko biết đã Việt hoá thành cái gì nữa?) rồi chọn Delete post, em muốn xoá bài viết nào thì nhấp chọn vào bài đó, không thì bỏ dấu chọn đi.

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
Chẳng lẽ mình lại gõ tiếng việt không dấu . hiz
Vào sao thấy gì mà khó sử dụng quá ông hypeo he he , cho" tí "có dấu đi ,hay là ổng lại " giấu" cái đó không cho anh em nhìn hizzzzzzzzzz

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
pạch pạch , chơi nhau ghê.

Thứ 1: như maco đã nói không gõ được tiếng việt có dấu nhờ bộ gõ tích hợp ở WKT ,
Thứ 2: ĐỀ nghị 2 bác át mít vào mở cái EDIT bài viết của MEMBERS ra nhé , hizz , bài của mình viết mà không tự edit được nội dung thì nói gì nữa , các bác chơi nhau thế
Thứ 3: vấn đề này thì nip nói nhiều rồi , đó là bqt , thực ra các bài viết và cách tổ chức của BQT nên xem lại , chứ khá lộn xộn , mỗi chỗ một nơi các bài viết thì tình trạng ......nên xóa rất nhiều .
Thứ 4:
Chào Maco,

HyperVN độ này rất bận bịu nên cũng ít ngó nghiêng tới diễn đàn, ban quản trị đang bàn rằng nếu được thì giao thêm quyền Admin cho một người nữa (ngoài HyperVN và VNgeek), có như vậy thì mới duy trì tính ổn định trong phần kỹ thuật của diễn đàn.

Vấn đề gõ tiếng việt mình cũng đang nghiên cứu, có lẽ vấn đề này do các máy tính khi truy cập vào internet thì khả năng load file js là khác nhau, hiện trạng bây giờ mình đang sử dụng bộ gõ trực tiếp một cách ngon lành đây. Nếu được thì chúng tôi sẽ chuyển phương pháp cũ là gõ phù trú - nhưng có lẽ cũng sẽ không khả quan hơn mấy.

Mấy hôm nay lưu lượng người tham gia WKT hàng ngày khá đông làm cho database quá tải do vậy đôi khi gây nghẽn đường truy cập, vừa rồi còn không truy cập được vào database nữa (mình cũng không ngoại trừ khả năng host bị hack vì qua kiểm tra thấy có rất nhiều IP lạ truy cập vào database trước lúc nó bị interupted).

Mong rằng các bạn thật thông cảm cho ban quản trị, chúng mình cũng rất sốt ruột trong tình trạng thế này.

HYPER này , send cho tôi cái code trong : header xem nào ? vả lại dùng chế độ gõ gì thế? file viettyping hay là viẹtkey . với mỗi bộ gõ nó có cách tích hợp riêng.
có lẽ bác HYPER hơi........khó khăn vì chuyện này chăng

VIệc đưa người lên Quản trị . NIP nghĩ cũng nên , tuy nhiên nếu không có sự thống nhất về tư tưởng thì cũng không làm được gì cả , NIP mong rằng đừng để vào mà chả có một bài viết nào ....... đáng kể khi logout cả !

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Sao tự nhiên hôm nay bác admin lại đổi lại gam màu mờ nhạt thế này a`? Định làm anh em tăng thêm "độ" nữa hả? Cái slogan được đổi thì OK rồi nhưng cái màu của các url có vẻ mờ nhạt quá. Sửa lại tí chút đi các bác. Đang chán vì bị tăng độ cận trong tháng này đây.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA