Hà Nội mùa thu

• Thread starter Cam Phuong99
  • Ngày gửi
C

Cam Phuong99

Guest
14/9/07
59
1
0
Hà Nội
"Tháng tám mùa thu" đem về một bầu trời mây trong xanh, một cơn gió heo may se se lạnh, một đám lá vàng bay xào xạc đến nao lòng... Các bạn hãy bật loa lên để chìm đắm trong "mùa thu của ước mơ"!

Chẳng hiểu vì sao em bây giờ khó viết ra những cảm xúc thật sự từ đáy lòng mình. Em vẫn có thể cảm, vẫn có thể nghĩ nhưng lại không thể giãi bày, không thể viết ra thành từng con chữ cụ thể càng không thể thốt lên thành lời về những điều em cảm thấy.

Lẽ nào bởi mùa thu mang cái buồn man mác khó gọi thành tên? Lẽ nào chính mùa thu mang cái gió heo may se lạnh khiến em lạc lối? Lẽ nào mùa thu khiến lá vàng lon ton chạy theo gió làm em ngẩn ngơ? Lẽ nào là mùa thu khiến em bỗng giật mình nhớ đến anh?

Anh cũng đã từng tìm kiếm một mùa thu đầy ắp hoài niệm, nơi đó có em và những kỉ niệm không thể nhạt phai giữa chúng ta và thu Hà Nội. Chẳng nơi đâu có cái hồn thu như thế và ngàn năm vẫn như thế, phải không anh!?! Vẫn lá vàng mà anh "từng lót em nằm" - hình ảnh giản dị nhưng hết sức dịu dàng và lãng mạn, vẫn những giọt sương mai nhẹ nhàng đậu trên tóc xanh, trên cành trên lá và anh càng nhớ hơn đôi môi em mềm, đôi mắt em long lanh...

Tháng tám mùa thu, lá rơi vàng chưa nhỉ
Từ độ người đi thương nhớ âm thầm
Có phải em là mùa thu Hà Nội
Tuổi phong sương ta cũng gắng đi tìm.
Có phải em mùa thu xưa ?

Nỗi nhớ mùa thu quay quắt quyện cùng nỗi nhớ người yêu da diết khiến thu càng trở nên đẹp hơn, huyền diệu hơn nhưng cũng buồn hơn, sâu lắng hơn. Cảm xúc chìm đắm trong những hoài niệm không thể dứt như thể muốn "níu bóng quay về". Mùa thu giờ đã thành mùa của những hy vọng và nét đẹp tinh tế. Mùa thu giờ trở thành mùa hội ngộ đầy xúc động trong "lệ mừng gặp nhau" và trên tất cả thu đã trở thành "mùa của ước mơ"...

Có phải em mùa thu Hà Nội
Nhạc: Trần Quang Lộc
Lời: Tô Như Châu
Thể hiện: Hồng Nhung

Tháng tám mùa thu, lá rơi vàng chưa nhỉ
Từ độ người đi thương nhớ âm thầm
Tuổi phong sương ta cũng gắng đi tìm.
Có phải em mùa thu xưa ?

Có bóng mùa thu thức ta lòng son muộn
Một ngày về xuôi chân ghé Thăng Long buồn
Ngày sang thu anh lót lá em nằm
Bên trời xa sương tóc bay
Thôi thì có em đời ta hy vọng
Thôi thì có em sương khói môi mềm
Nghe đâu đây lá ướt và mi xan
Nghe đâu đây hồn Trưng Vương sông Hát
Có chắc mùa thu lá rơi vàng tiếng gọ
Lệ mừng gặp nhau xôn xao phím dương cầm
Nghìn năm sau ta níu bóng quay về
Ơi mùa thu của ước mơ
Nghìn năm sau ta níu bóng quay về
Ơi mùa thu của ước mơ

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Mùa thu Bắc Hà, thích nhất lang thang ở Sapa thui

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Mùa thu HN thích nhất là những ngày cup điện

H

hong.hoa

Guest
10/7/07
31
0
0
Hà Nội
Bạn Trung thân mến! Chuyện đó giờ xa rồi.
Mùa thu HN có cái lạnh se se khiến mọi người thấy buồn man mác. Cảm giác cô đơn dễ chịu và muốn được chia sẻ. Cảm thấy cuộc sống đáng yêu hơn, cái nhìn vào mọi người cũng đỡ khắt khe hơn. Và "Cuộc sống ơi, Ta mến yêu người".

C

Cam Phuong99

Guest
14/9/07
59
1
0
Hà Nội

Đó là thời đã xa rồi bạn ah.
Thu hà Nội bây giờ là :

Bạn sẽ tìm thấy một Hà Nội thật đặc biệt trong tiếng ríu ran trò chuyện của những bạn trẻ đi tập thể dục sớm, cặp bạn già thong thả tập thái cực quyền hay nói chuyện thời sự trong làn sương mỏng manh se lạnh của hồ Gươm.
Bạn sẽ thấy một phố Hà Nội người lưa thưa, tiếng rao hàng sớm lanh lảnh, những chiếc xe đạp chở đầy hoa hồng, cúc, hoa chuối từ ngoại thành thong thả đi trong phố. Ấy là lúc chắc chắn bạn sẽ có cảm nhận thu Hà Nội có màu và mùi vị ra sao.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Thu Hà Nội với khói xăng xe, tắc đường và những câu chửi thề thốt ra từ những cái miệng xinh xắn.
Thu Hà Nội với khói bốc mù mịt từ những quán thịt chó, thịt dê, những khuôn mặt đỏ gay vì men rượu.
Thu Hà Nội với những ...

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Thu Hà Nội với khói xăng xe, tắc đường và những câu chửi thề thốt ra từ những cái miệng xinh xắn.
Thu Hà Nội với khói bốc mù mịt từ những quán thịt chó, thịt dê, những khuôn mặt đỏ gay vì men rượu.
Thu Hà Nội với những ...
Cái này có được gọi là văn hóa HN không anh?

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Thu Hà Nội - với những bông hoa mang hình chớp lửa
Thu Hà Nội - Ngây ngất mùi hương hoa sữa
Thu Hà Nội - Những con đường lả tả lá điệp bay
Thu Hà Nội - Cuối tuần đếm đèn giời thay những vì sao

Sửa lần cuối:
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Thu HN được ăn cốm mới....hum nay cty mới măm măm cốm mới...ngon cực...!!!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Nhắc đến cốm mới nhớ, hôm về có mua cốm mà... quên ăn mất. Để sang hôm sau nó khô cứng lại, nghe lời xúi dại của ai đó :)freddy:) bỏ vào nồi, bắt lên bếp đảo qua đảo lại vài lượt là có cốm mềm ăn nhưng... vừa đảo được 3 cái thì có điện thoại reóooooooooooooooo đến khi nghe được mùi khen khéc từ bếp bốc lên thì... hỡi ôi màu xanh xanh lúc ấy chuyển sang màu đen đen, còn mùi thơm thơ lừng lựng của cốm tươi, cốm xanh, cốm mới thì được chuyển sang mùi khen khéc hic hic thế là toi công, toi chút đường, toi cả cái nồi (vì lười chùi cái nồi nên em vứt nó đi luôn ấy mà!) :(

Hic hic anh TAT còn nợ em Let món Cốm tươi chấm chuối gì gì ấy nhé. Đã bảo là sẽ đãi em Let ăn món đó mà cuối cùng quên mất! :(

H

HienMQ

Guest
11/5/06
19
1
3
Tp HCM
Hic hic anh TAT còn nợ em Let món Cốm tươi chấm chuối gì gì ấy nhé. Đã bảo là sẽ đãi em Let ăn món đó mà cuối cùng quên mất! :(

Chuối của anh Tat mà mang đi chấm cốm thì hỏng hết à? :freddy:

O

OnlyLove

Guest
17/9/06
1
0
0
37
hanoi
Hà Nội mùa thu gió bụi mù
......
Chán!

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Nghe nói HN có cái đậu hũ mắm tôm là ngon, nhưng ngặt nỗi ko ăn được đậu hủ...híc..bỏ lỡ 1 món ngon!!

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Hà Nội mùa thu với cái nhớ da diết .......Sài Gòn hic hic

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Mùa Thu năm nào còn lang thang bên mùi hoa sữa mà giờ đây đã xa thật xa.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Mùa Thu năm nào còn lang thang bên mùi hoa sữa mà giờ đây đã xa thật xa.
Hi hi anh mới xa có 4 năm ah!
Trong này không có 4 mùa chỉ có mưa và nắng, chiều tàn không biết đi đâu ngoài đi ra công viên ngồi và uống cà phê nghe nhạc trịnh, hic buồn thật

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Hi hi anh mới xa có 4 năm ah!
Trong này không có 4 mùa chỉ có mưa và nắng, chiều tàn không biết đi đâu ngoài đi ra công viên ngồi và uống cà phê nghe nhạc trịnh, hic buồn thật

4 năm thì nhằm nhò gì
Mình xa HN 30năm rồi đấy, nhưng vẫn nhớ, thế mới tài.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA