Làm sao để gõ tiếng Việt và nhắn tin trên Diễn đàn

• Thread starter HyperVN
  • Ngày gửi
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Lưu ý chỉnh sửa các chức năng cá nhân trong hộp Chức năng có trên thanh menu ngang của diễn đàn:

Hiện nay nhiều thành viên sử dụng các công cụ của diễn đàn như reply, QuickReply, Nhắn tin đều không được. Để giải quyết vấn đề này xin các bạn vui lòng chỉnh sửa nội dung của phần thay đổi tuỳ chọn trong menu Chức năng như sau:

Khi bấm vào chức năng này sẽ hiện lên các tuỳ chọn sau:

Nhắn Tin & Thông Báo:

• Nhận Emai lBạn điều hành diễn đàn đôi khi cần gởi những thông tin liên lạc với bạn, nếu bạn không muốn những thông tín đó có thể tắt đi.
  • Nhận thông tin từ bạn điều hành diễn đàn:Bạn có thể cho phép các thành viên khác trong diễn đàn gởi email tới bạn.
  • Nhận thông tin từ các thành viên khác: Theo Dõi Chủ ÐềKhi bạn gởi trả lời hoặc một đề tài mới, bạn sẽ được tự động ghi danh vô bảng theo dõi đề tài, với lựa trọn này bạn sẽ được thông báo quá email.
  • Không ghi danh Ðừng gởi qua email Thông báo quá email Thông báo email thường nhật Thông báo email mỗi tuần Theo Dõi Chủ Ðề:
    Nhắn TinDiễn đàn này cho phép tất các thành viên liên lạc với nhau qua phần nhắn tin riêng.
Nếu bạn không muốn nhận tin nhắn thì hãy tắt chúng đi. Enable Private Messaging

Diễn đàn cũng cho phép bạn sử dụng thông báo qua email khi có nhắn tin mới.
Thông Báo Qua Email Khi Có Tin Mới

Khi bạn dạo trong diễn đàn, bạn sẽ được thông báo qua một khung póp nổi nhỏ nếu có tin mới.
Sử Dụng Khung Póp Nổi Khi Có Tin Mới

Trình Bầy Trong Bài Viết: Bạn có thể trình bầy hay dấu những chức năng này trong mỗi bài viết của bạn.

• Kèm Theo Chữ Ký
  • Kèm Theo Avatar
  • Kèm Theo Hình (bao gồm hình đính kèm hoặc hình trong dạng )
    [/list][b]Khung Soạn Thảo: [/b]Trong khung soạn thảo khi viết bài, diễn đàn cho phép bạn sử dụng một trong ba lựa chọn.

[list]
    [*]Dạng Căn Bản - cho phép bạn viết bài với mã tự
    [*]Dạng Thường - cho phép bạn viết bài với các thẻ vbbcode
    [*]Dạng Trù Phú - cho phép bạn viết bài với lối trình bầy thấy sau được vậy.
    [/list][b]Bạn phải chọn dạng phù trú để có thể gõ được tiếng Việt[/b]

Chúc các bạn thành công.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
H

Halongcity

Guest
20/8/04
91
0
0
Halongcity
Tôi làm như chỉ dẫn mà không dươc.

H

hoagiay05

Guest
trước tiên, bạn mở vietkey lên
chọn kiểu gõ, unicode fre-compound v.v.....
sau đó nhớ chọn kiểu gõ ở trong hộp tuỳ chọn, và ... chỉ còn một việc là ngồi lóc cóc lóc cóc.....

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Có 1 mẹo nhỏ tuy hơi mất thời gian 1 chút nhé đó là các bác cứ đánh vào Microsoft Word sau đó dán vào diễn đàn là xong (Đúng là có 1 số máy nếu k biết thủ thuật thì sẽ không thể gõ được tiếng Việt có dấu trên diễn đàn này). Nhớ chọn kiểu gõ Unicode, font chữ Vedena, Tahoma hay Time new Roman đều được cả.

M

mintri

Guest
Tôi xin góp một ý kiến nhỏ :
Theo tôi nghĩ tất cả các website bây giờ đều sử dụng font Unicode nên các bạn cứ chọn font unicode thì chắc chắn là sẽ đánh được tiếng việt

M

mintri

Guest
Còn vấn đề đánh trong word rồi paste qua diễn đàn thì cũng vậy thôi .
Hiện nay chúng ta thường sử dụng bộ gõ vietkey OK
- Nếu trên trang text font hiện thị là font có chữ VNI đầu thì muốn đánh được tiếng việt thì phải chọn " Bảng mã VNI " click phải chọn chỗ chữ "V" shortcut của vietkey
- Nếu trên trang text font hiện thị là font có dấu "." đầu thì chuyển qua " Bảng mã TCVN3" .
- Phần còn lại là unicode ( font mà không có dấu "." hay VNI đầu " )

Cứ theo như vậy thì bạn sẽ dễ dàng phân biệt được font gì

N

nguyenminhtrang

Guest
7/4/05
3
0
0
40
dongthap
minh rat muon duoc tham gia thao luan tren dien dan ma khong biet cach nao de goi bai cua minh den duoc
rat mong su giup do cua cac anh chi va cac ban gan xa
minh vua tot ngiep cao dang ke toan o mot truong trong tinh,bay gio minh muon hoc len dai hoc ,xin hoi o tp co truong nao cho phep lien thong le dai hoc hay khongg
]?????lam on hci gium minh voi nhe
cam on nhieu lam!!!!

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Tai sao dao nay may cua minh khong go duoc tieng viet truc tiep tren dien dan nhi

V

Vu Thi Bich Ngoc

Guest
10/11/05
1
0
0
40
Tp.HCM
Mình thấy việc gõ tiếng việt để gởi bài lên WKT cũng rất đơn giản. Bạn chỉ cần click phải vào biểu tượng Vietkey chọn unicode là ok.

V

Vu Thi Bich Ngoc

Guest
10/11/05
1
0
0
40
Tp.HCM
Mình cũng có 1 thắc mắc nhỏ là làm sao mình có thể gởi bài trực tiếp lên diễn đàn????????

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Vu Thi Bich Ngoc nói:
Mình cũng có 1 thắc mắc nhỏ là làm sao mình có thể gởi bài trực tiếp lên diễn đàn????????
Ý của bạn chắc là gửi kèm theo file chứ gì? Những thành viên mới chưa gửi được file đính kèm đâu. Bạn nên chú ý nhìn xuống bên dưới cái ô Quyền Hạn của bạn ấy; nếu đã có quyền gửi kèm file thì lúc đó bạn mới...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA