Hóa đơn tiếp khách. . . tắm hơi

• Thread starter Vàng phai
  • Ngày gửi
Vàng phai

Vàng phai

Guest
Xếp em tiếp A về quẳng cho kế toán một tờ hoá đơn GTGT ghi : Tiếp khách tắm hơi : 4.210.000đ, em ghi N642+N133/C111.Nhưng khoản chi phí này em thấy nó thế nào ấy , cả nhà ơi, ai đã từng dùng được hoá đơn nội dung này giúp em với , liệu nó có được coi là 1 khoản cp hợp lý ko ạ ? gấp , gấp , cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Xếp em tiếp A về quẳng cho kế toán một tờ hoá đơn GTGT ghi : Tiếp khách tắm hơi : 4.210.000đ, em ghi N642+N133/C111.Nhưng khoản chi phí này em thấy nó thế nào ấy , cả nhà ơi, ai đã từng dùng được hoá đơn nội dung này giúp em với , liệu nó có được coi là 1 khoản cp hợp lý ko ạ ? gấp , gấp , cám ơn nhiều.

Được, nếu em chứng minh đươc rằng khi giao dịch tiếp khách hàng tát cả các DN đều sử dung dịch vụ "tắm hơi".

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Được, nếu em chứng minh đươc rằng khi giao dịch tiếp khách hàng tát cả các DN đều sử dung dịch vụ "tắm hơi".
Chị ơi, thế thì chết à , có cách nào chứ

phong2v

phong2v

Guest
Giá mà mình được là đối tác bên bạn nhỉ và đươc sếp bạn tiếp đón nhỉ, may mà một số cái dịch vụ ko có HĐ đó chứ ko thì cũng nguy to.
hiiiiii, nói vui thế thôi chứ cài này bạn cho nó phăngteo đi, đừng cố quá ko quá cố đấy

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh

Chả có cách nào cả. Tắm hơi là một dịch vụ phục tiêu dùng cá nhân. Có 4 cách chọn lựa:
1. quảng cái hoá đơn đó vao sọt rác
2. Giữ hoá đơn đó lại nhưng không kê khai
3. Nếu chủ muốn kê khai thì cứ kê khai, nhưng nói trước sau này bị phat thì ráng mà chiu
4. Em muốn làm sao thì làm đó là cách của em. Thật là vớ vẩn khi hỏi câu như vậy. Mắc gì mà chết?:wall::wall:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội

Được bạn ạ. Không phải lo đâu
Hồi trước mình còn có cái hóa đơn có nội dung " chi tiếp khách (nửa con gấu)
Vậy mà vẫn được đấy bạn ạ.
Nhưng cũng không biết thuế bên bạn thế nào thôi.
Chúc may mắn.

phong2v

phong2v

Guest
Chúc may mắn.
TRời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii sao kinh khủng thế, chắc các bác thuế ko để ý rùi, nếu ko còn bị truy ra chõ dám viết HĐ đó về tội diết động vật quý hiếm đó

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
TRời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii sao kinh khủng thế, chắc các bác thuế ko để ý rùi, nếu ko còn bị truy ra chõ dám viết HĐ đó về tội diết động vật quý hiếm đó

Sao lại không để ý, các bác ấy biết thừa là như thế vì chính các bác ấy ăn mà. :wall::wall:

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Sao lại không để ý, các bác ấy biết thừa là như thế vì chính các bác ấy ăn mà. :wall::wall:

Pó tay...thế mà cũng khuyên ngừi ta ....làm bậy :alcon:

K

khanh bang

Guest
23/9/07
27
0
0
38
Phuong Mai
Bạn ơi! Loại hóa đơn như vậy không được tính vào chi phí hợp lý của doanh nghiệp đâu bạn ah. Bạn dùng cách khác đi....hay mua tờ hóa đơn khác thay vào tờ hóa đơn đó.... mà các chi phí tiếp khách của doanh nghiệp cũng không được vượt quá 10% của các chi phí khác đâu bạn à

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Pó tay...thế mà cũng khuyên ngừi ta ....làm bậy :alcon:

Ấy, sao em lại nói thế, anh không hề khuyên nhá.
Anh chỉ nói là anh đã gặp trường hợp này và đã được duyệt
Dĩ nhiên anh cũng có thòng lại một câu để cho bạn í biết mà tìm cho mình hướng đi đúng thôi
Nhưng cũng không biết thuế bên bạn thế nào thôi

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Chúc may mắn.

Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi Vàng phai

Chúc may mắn.

Nói như bạn thì bạn có thể " tắm hơi" thay thế cho "thức ăn".
Như vây thì phòng khách sẽ được thay thế bằng phòng tắm hơi.
Tương tự như vậy tiền đánh tennis, tiền thuê sân tennis, thuê sân golf, tiền thuê người lượm banh, tiền nước lúc chơi ngườit a sẽ tính hết vào chi phí DN chỉ nói đơn giản là " tiếp khách".

Nói như ban thì có nghĩa là ban sẽ chứng minh được rằng tắm hơi sẽ tao ra doanh thu cho DN.
Tất cả những khoản chi phí có tính chất tiêu dùng cá nhân sẽ không tính vào chi phí của DN được đâu ( trừ khi bạn có bằng chứng thuyết phục rằng: sau khi tắm hơi do cty ... đài thọ ngày.... tại... chúng tôi quyst đinh ký hợp đồng.....")

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Chúc may mắn.
-------
tớ cũng đã từng đưa các pác bên thuế đi...hơ hơ...còn hơn cả "nửa con gấu" của hongtruong và "tắm hơi"....và được nhận lại 1 câu "chỉ cần ghi: Tiếp khách" là okie..rút kinh nghiệm nhé! rõ ràng quá là các pác ấy hết cách..giupsss...

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Nói như bạn thì bạn có thể " tắm hơi" thay thế cho "thức ăn".
Như vây thì phòng khách sẽ được thay thế bằng phòng tắm hơi.
Tương tự như vậy tiền đánh tennis, tiền thuê sân tennis, thuê sân golf, tiền thuê người lượm banh, tiền nước lúc chơi ngườit a sẽ tính hết vào chi phí DN chỉ nói đơn giản là " tiếp khách".
Nói như ban thì có nghĩa là ban sẽ chứng minh được rằng tắm hơi sẽ tao ra doanh thu cho DN.
Tất cả những khoản chi phí có tính chất tiêu dùng cá nhân sẽ không tính vào chi phí của DN được đâu ( trừ khi bạn có bằng chứng thuyết phục rằng: sau khi tắm hơi do cty ... đài thọ ngày.... tại... chúng tôi quyst đinh ký hợp đồng.....")

Đúng là chị nói không sai.
Em hoàn toàn đồng ý với chị.
Nhưng em nghĩ không có gì không thể chứng minh được nếu như mình làm đúng
Các cơ quan nhà nước còn tổ chức cho công nhân viên đi nghỉ mát ở nơi này nơi kia cơ mà, thậm chí là nước ngoài.
Thế thì chuyện tắm hơi hay thức ăn hay tennis gi đấy chỉ là chuyện nhỏ so với những cái đầu đầy sạn của các anh chị nhà ta.
Và em dám bảo đảm rằng nếu chị trong trường hợp này thì chị thừa sức chứng minh được điều mà chị muốn
Cái quan trọng là chị có muốn hay không mà thôi

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Đúng là chị nói không sai.
Em hoàn toàn đồng ý với chị.
Nhưng em nghĩ không có gì không thể chứng minh được nếu như mình làm đúng
Các cơ quan nhà nước còn tổ chức cho công nhân viên đi nghỉ mát ở nơi này nơi kia cơ mà, thậm chí là nước ngoài.
Thế thì chuyện tắm hơi hay thức ăn hay tennis gi đấy chỉ là chuyện nhỏ so với những cái đầu đầy sạn của các anh chị nhà ta.
Và em dám bảo đảm rằng nếu chị trong trường hợp này thì chị thừa sức chứng minh được điều mà chị muốn
Cái quan trọng là chị có muốn hay không mà thôi

Lại nhầm nhọt nữa rồi!

Đã nói làm đúng thì không thể đêm ra đây nói chung với việc không đúng. Việc đưa chi phí tiêu dùng cá nhân vào chi phí hoạt động tao ra doanh thu là không đúng.

Muốn chi cái gì thì chi, chi vô tư, chi thoải mái. Ở đây chỉ bàn đến việc có được tính vào chi phí hợp lý khi xác định TTNDN thôi. Ở đây đang nói theo Luật định.

Nếu là chị thì chi vất cái hoá đơn này vào sọt rác rồi chứ chả hơi đâu mà phí sức suy nghỉ phải làm sao để chứng minh. Chả hơi đâu mà làm cái chuyện vớ vẩn đó. Chủ không đồng ý thì đi mà thuê em về làm kế toán cho họ.

D

DISCOVERY

Guest
3/7/04
20
0
0
Bạn nên để diển giải trên phiếu chi là: "Thanh toán chi phí tiếp khách".
Với lại 4tr cũng tương đối nhỏ, chắc thuế không để ý đâu. Chẳng may cán bộ thuế lục hóa đơn ra xem thì mới dính.
Hên xui àh. Tùy bạn quyết định!

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
cứ đưa vào chi phí bình thường! đưa vào cp quản lý dịch vụ mua ngoài hoặc chi phí bằng tiền khác thôi chứ có gì đâu! chẳng ai hơi đâu bới móc ra mà bạn lo, lúc định khoản bạn ghi thanh toán nội dung: TT chi phí đi lại,công tác.Hoá đơn chỉ gọi là sai khi doanh nghiệp cung cấp hoá đơn có vấn đề thôi! Chẳng có gì phải lo lắng cả!

Sửa lần cuối:
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Bạn nên để diển giải trên phiếu chi là: "Thanh toán chi phí tiếp khách".
Với lại 4tr cũng tương đối nhỏ, chắc thuế không để ý đâu. Chẳng may cán bộ thuế lục hóa đơn ra xem thì mới dính.
Hên xui àh. Tùy bạn quyết định!
----
ko liều như vậy được đâu!
Làm Kt mà như vậy thì...ối giời ơi...

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Lại nhầm nhọt nữa rồi!

Đã nói làm đúng thì không thể đêm ra đây nói chung với việc không đúng. Việc đưa chi phí tiêu dùng cá nhân vào chi phí hoạt động tao ra doanh thu là không đúng.

Muốn chi cái gì thì chi, chi vô tư, chi thoải mái. Ở đây chỉ bàn đến việc có được tính vào chi phí hợp lý khi xác định TTNDN thôi. Ở đây đang nói theo Luật định.

Nếu là chị thì chi vất cái hoá đơn này vào sọt rác rồi chứ chả hơi đâu mà phí sức suy nghỉ phải làm sao để chứng minh. Chả hơi đâu mà làm cái chuyện vớ vẩn đó. Chủ không đồng ý thì đi mà thuê em về làm kế toán cho họ.
----
em ủng hộ cách giải quyết trong trường hợp này của chị xuantham. muốn đưa vào Chi phí thì đừng có ghi Tắm hơi vào đó...mấy bác thuế nghe cũng hơi... khó...mà...chịu được..hì hì...chỉ cần ghi" Tiếp khách" là được "kinh nghiệm đấy!

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Chủ không đồng ý thì đi mà thuê em về làm kế toán cho họ.

Bây giờ đến chị nhầm nhọt nhá. hahahah
Phải nói là mời em về chứ thuê thì chưa chắc đâu hahaha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA