3 năm công ty không có sổ sách kế toán

• Thread starter hoaiphuong
  • Ngày gửi
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tralipton

Guest
17/2/04
78
0
0
46
HCMC, VN
Truy cập trang
Cái vụ này mình thấy 1 số Doanh nhân chúng ta điếc nên làm càng cũng nhiều đó. Nên Khi nhận làm kế toán anh chị phải dọn rác là đúng rồi...

Có cái gì thì làm cái đó chứ biết sao giờ?! không làm được thì giao đây tui giải quyết cho ... chịu phí là OK thôi chứ gì?.. hehe!

T

thuyanh93

Guest
20/7/07
6
0
0
hanoi
cám ơn các bạn nhé. Mình tìm được mẫu rồi.

kemuketoan

kemuketoan

Yêu con nhất!
21/6/05
109
0
16
Hải phòng- Hà Đông
Công ty mình đang làm trước đây cũng ở tình trạng như công ty của hoaiphuong, kế toán cũ của công ty chỉ làm mỗi việc hàng tháng làm báo cáo thuế GTGT ( nhưng khốn nỗi Giám đốc cũng không hiểu cần phải làm và phải có những sổ sách gì), kéo dài 2 năm, không rõ công ty bạn thế nào chứ công ty mình còn bê bết hơn vì chị kế toán cũ làm mất tới 6 hóa đơn VAT giờ mới đang xin lại, sổ sách thì đương nhiên phải làm từ khi thành lập kinh doanh chứ không thể bỏ qua chỉ làm năm hiện tại, thế mới biết GĐ cần có kiến thức về kế toán quan trọng như thế nào.Hy vọng công ty bạn k bị mất nhiều hóa đơn như công ty mình.

T

thanhtam104

Guest
28/9/07
19
0
0
37
hà tây
Công ty mình cũng tình trạng như công ty bạn vanduan công ty mình thành lập từ thang10/2006, năm 2006 ko có doanh thu, kế toán cũ bên mình thì lập tờ khai thuế TNDN quý 4/2006, tất cả các chỉ tiêu đều =0,vậy các khoản chi phí thành lập doanh nghiệp trước đây đến năm 2007 mình có được tính vào chi phí để tính thuế TNDN hay không,công ty mình chẳng có sổ sách kế toán gì hết ngoài các tờ khai thuế tháng và 1 file excel ghi tất cả các khoản thu, chi mà thôi bây giờ phải nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 3 mình không biết phải làm từ đâu các bạn giúp mình nhé

Công ty mình cũng có phần mềm kế toán và đã đăng ký sử dụng phần mềm kế toán với cục thuế TP Hồ Chí Minh nhưng trong quá trình sử dụng nó có nhiều bất cập về xóa, chữa sổ kế toán...nếu muốn nâng cấp nó phải tốn khá nhiều tiền và giám đốc công ty minh thì không muốn chi và công ty cũng không có khả năng do tình hình kinh doanh không được tốt thế bây giờ mình làm kế toán tay từ đầu(Công ty mình thành lập cuối năm 2006) thì có được không nhỉ hay đã thông báo dùng phần mềm kế toán thì không được làm kế toán thủ công nữa mà bắt buộc phải dùng phần mềm, mình đang rất bối rối hãy giúp mình nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Kế toán theo kiểu nào cũng được miễn sao phản ánh nghiệp vụ chính xác và sổ sách chứng từ đầy đủ .
Tớ thì tớ thấy làm kế toán thủ công có cái thú vị của nó .

H

hoaiphuong

Guest
22/9/07
37
0
0
đô lương- nghệ an
cảm ơn mọi người

vâng công ty em đã 3 năm không có sổ như là sổ cái...., còn như tờ khai thuế thì vấn có, và có điều là công ty em được miễm giảm thuế 100% mà,sang năm 2008 mới phải đóng thuế. chính vì vậy E mới hỏi các A, chị là có cần làm lại sổ sách từ 3 năm trước không,vì khi thuế kiểm tra cũng không quan tâm đến 3 năm không phải đóng thuế đúng không ạ,
em mong mọi người sơm trả lời giup em

T

thienthanhvu

Guest
12/10/07
11
0
0
41
188 truong cong dinh-vung tau
anh chi oi! em moi mo 1 DNTN nho kinh doanh ve an uong va cac thanh vien trong gia dinh lam voi nhau.Em chua co kinh nghiem ve ke toan nhieu khi len DNTN.anh chi vui long cho em biet em can phai co nhung loai so sach ke toan gi,va nhung so sach do em mua o tren chi cuc thue phai khong? va nhung hoa don hang hoa dau vao cua tat ca cac thang em deu phai giu lai de lam BCTC cuoi nam dung khong anh chi?

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
DNTN thực hiện chế độ kế toán theo QĐ số 48 để biết cụ thể bạn mua quyển chế độ kế toán DNVVN là có đủ hết đó. Chúc thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA