Hóa đơn bỏ sót

• Thread starter tang_bangtroi75
  • Ngày gửi
T

tang_bangtroi75

Guest
31/8/07
54
0
0
Ha Noi
Cty mình làm dịch vụ là chính.
Có hóa đơn dịch vụ đầu vào bỏ xót từ tháng 5, bây giờ đưa vào chi chí tháng 9/2007
N632 giá dịch vụ mua vào( N632 hay 621,631)
N642 VAT của dịch vụ
C111 Tổng tiền
Mọi người định khoản giúp mình
Phiếu chi mình ghi vào tháng 9 ngày ghi sổ , hay ngày trên hóa đơn. Mình chưa lập phiếu chi nhưng tiền thì thanh toán rồi.
Tks

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Đúng là "xót xa" thật..híc híc...Phiếu Chi thì phải lập cùng với thời điểm thanh toán tiền chứ! híc hic...cái "Xót" đó ko liên quan đến ngày tháng của Phiếu chi đâu! thế nhé!
Thân!

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Đúng là "xót xa" thật..híc híc...Phiếu Chi thì phải lập cùng với thời điểm thanh toán tiền chứ! híc hic...cái "Xót" đó ko liên quan đến ngày tháng của Phiếu chi đâu! thế nhé!
Thân!

Uhm đúng là xót xa thật, và càng xót xa hơn khi ông tướng này hướng dẫn như thế heheh
Biện pháp chữa cháy
- Làm một phiếu chi khẩn trương (chi cho Hóa đơn số....)
Nợ: TK tương ứng số tiền trên hóa đơn
Nợ: 642 số thuế GTGT không được kê khai khấu trừ
Có 111 tổng tiền
Thế nhá

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Uhm đúng là xót xa thật, và càng xót xa hơn khi ông tướng này hướng dẫn như thế heheh
Biện pháp chữa cháy
Có 111 tổng tiền
Thế nhá
định khoản thế này sao?
Nợ 632
Nợ 642 : VAT
Có 111
=============>Thua!!!!

Sửa lần cuối:
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
định khoản thế này sao?
Nợ 632
Nợ 642
Có 111
=============>Thua!!!!

Em định khoản như thế thật hả táo. Vậy thì em đúng là thua thật rồi. Chán thế

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Sửa lần cuối:
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Bài của bạn ý định khoản thế...anh cũng định khoản thế...?anh xem lại bài của bạn đó và bài anh xem nào?

Anh xem rồi, đúng là bài của bạn ấy có chỗ không ổn thì anh mới sửa cho bạn ấy, thế theo em thì bài anh không ổn chỗ nào, góp ý cụ thể đi để anh học hỏi chứ lúc nào cũng chán chán thì đúng là chán thật heheheh

Sửa lần cuối:
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Biện pháp chữa cháy
Có 111 tổng tiền
Thế nhá
Tài khoản 642 thay tài khoản 133 từ bao giờ đấy ạ???

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội

Xem ra hệ thống TK dạo này thay đổi nhiều quá nên a nhầm lẫn chăng ????
Em định khoản dủm trường hợp của bạn ấy thật chi tiết dùm a luôn đi. Vậy có lẽ cả a và bạn ấy sẽ học hỏi thêm đấy

Q

quysuu2004

Guest
21/2/06
1
0
1
50
Van Giang Hung Yen

Không cho vào 133 được đâu vì quá những 4 tháng rồi ( từ tháng 5 đến tháng 9 cơ mà ) nên không kê khai được thuế nữa. Đành ngậm ngùi cho vào chi phí quản lý thôi
Vì vậy ghi Nợ 642 cũng có lý đấy chứ bạn ơi
Tôi tham gia vậy không biết có đúng không hả bạn:1luvu:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Không cho vào 133 được đâu vì quá những 4 tháng rồi ( từ tháng 5 đến tháng 9 cơ mà ) nên không kê khai được thuế nữa. Đành ngậm ngùi cho vào chi phí quản lý thôi
Vì vậy ghi Nợ 642 cũng có lý đấy chứ bạn ơi
Tôi tham gia vậy không biết có đúng không hả bạn:1luvu:
Có bao giờ tồn tại bút toán : Nợ 632 + 642 /Có 111 không???

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Có bao giờ tồn tại bút toán : Nợ 632 + 642 /Có 111 không???

Em đừng lãng tránh vấn đề.
Hãy tập trung vào cái định khoản của a mà e cho là sai. Hãy định khoản chi tiết của em ra cho mọi người tham khảo đi để họ còn biết họ sai chỗ nào.

G

Gã Sẹo

Cao cấp
16/7/07
319
4
18
63
Hà nội
To các đồng chí :
Đề nghị các đồng chí đừng ỡm ờ với nhau nữa. Nói thẳng vào vấn đề đi, cứ tà lưa nhau như con gà mái với con gà trống, mệt quá.
Túm lại cho vào trong quần thì khi hóa đơn đầu vào quá hạn kê khai thì toàn bộ thuế GTGT ta cho vào chi phí, tùy hóa đơn đầu vào mà ta có thể cho vào chi phí nào cho phù hợp. Có thể là 632, 642.
Ví dụ vào 632 nhé: Cái hóa đơn đó là nguyên vật liệu trực tiếp chẳng hạn, cho vào 632 cũng được.
Ví dụ cho vào 642 nhé: Hóa đơn tiền thuê nhà chẳng hạn.

Thế thôi, các đồng chí đừng cãi nhau nữa, Mệt ngọc thể

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Đề nghị BQT dọn hết bài đi, chỉ chừa lại bài 1, và bài trả lời của Gả Sẹo thôi.

Mong là mọi người khi post bài thì cố gắng trả lời câu hỏi của người hỏi một cách hoàn chỉnh nhất mà mình có thể. Khi phát hiện ra cái sai sót của người trả lời trước , nếu có post bai thì vui lòng giải thích tại sao sai và theo ý mình nên sửa lại thế nào. Có như vậy người đọc mới có thể tư duy liên tục và giải quyết đươc vấn đề chứ!

Diễn đàn để trao đổi, thảo luận. mổi người nêu lên quan điển của mình về 1 vấn đề nào đó . Trong khi đó mọi người cứ như chat vơi nhau. Nói ra thì mọi người sẽ cho là tôi khó chịu, nhưng càng ngày người ngoài đánh giá wkt càng thấp thì mình cũng phải suy nghỉ gì khi mình là 1 thành viên của diễn đàn chứ.

Mông các ban hiểu.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Em cũng đề nghị chị nên đọc kĩ lại toàn bộ trước khi có đề nghị BQT xóa hết bài đi chỉ để lại bài 1 và bài của gã sẹo.
Nói vậy là chị cho là bài của em mà cụ thể là bài #3 là sai sao ?
Em cũng muốn tư vấn đến nơi đến chốn lắm chứ, Chẳng qua là Taoxanh cho định khoản của em là sai nên em mới hỏi cho ra lẽ mà thôi. Vậy cũng không được sao. Muốn học hỏi xem ra khó nhỉ ???
Trân trọng

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Em cũng đề nghị chị nên đọc kĩ lại toàn bộ trước khi có đề nghị BQT xóa hết bài đi chỉ để lại bài 1 và bài của gã sẹo.
Em cũng muốn tư vấn đến nơi đến chốn lắm chứ, Chẳng qua là Taoxanh cho định khoản của em là sai nên em mới hỏi cho ra lẽ mà thôi. Vậy cũng không được sao. Muốn học hỏi xem ra khó nhỉ ???
Trân trọng
Thành thật là xin lỗi hongtruong vì tôi nhầm.Tôi cứ nghĩ là bạn dùng tài khoản 642 hạch toán thuế GTGT thôi, chứ quá thời hạn khấu trừ thuế thì đương nhiên là đưa vào 642 rồi. xin lỗi nhé!

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Thành thật là xin lỗi hongtruong vì tôi nhầm.Tôi cứ nghĩ là bạn dùng tài khoản 642 hạch toán thuế GTGT thôi, chứ quá thời hạn khấu trừ thuế thì đương nhiên là đưa vào 642 rồi. xin lỗi nhé!

Em không cần phải xin lỗi, vì thật ra thì anh cũng không chắc anh đúng mà.
Chỉ là khi phát hiện anh sai thì em làm ơn chỉ dùm cho anh biết là anh sai chỗ nào thì anh có thể học hỏi nhiều hơn mà thôi.
Thôi dừng lại ở đây được rồi. Vậy là may quá trình độ của mình vẫn còn dùng được hihi
Trân trọng kính chào.

T

Thanh-_-An

Guest
19/4/07
39
0
0
Da Nang
Khoản thuế VAT trên hóa đơn bị trễ vẫn được quyền đưa vào chi phí, điều này đã được quy định rõ tại điều 12.2 của thông tư 128/2003/TT-BTC ngày 22/12/2003. Bạn cứ làm như vậy đi không sao đâu!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Trân trọng

To Hồng Trường:
2 bài đó đủ cho toàn bộ topic rồi, 1 hỏi và 1 trả lời đầy đủ. Chị nghỉ rằng ai cũng muốn giữa lại trên diễn đàn bài viết có giá tri của mình chứ không phải giữ lại tất cả các bài viết của mình. Nếu em thích giữ lại bài viết như thế của mình thì có lẻ là chị sai thật. Xem ra để cho người khác đánh giá bạn mình cao hơn cũng khó thật.
Xin lổi.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
To Hồng Trường:
2 bài đó đủ cho toàn bộ topic rồi, 1 hỏi và 1 trả lời đầy đủ. Chị nghỉ rằng ai cũng muốn giữa lại trên diễn đàn bài viết có giá tri của mình chứ không phải giữ lại tất cả các bài viết của mình. Nếu em thích giữ lại bài viết như thế của mình thì có lẻ là chị sai thật. Xem ra để cho người khác đánh giá bạn mình cao hơn cũng khó thật.
Xin lổi.

Lại xin lỗi.
Em tham gia diễn đàn nhằm mục đích bổ sung những kiến thức mình chưa biết hoặc biết chưa rõ ràng và trao đổi kinh nghiệm những phần mình đã biết chứ không phải là để giữ lại bài viết và lại càng không phải để phân định cao thấp như chị nhận xét.
Chị đề nghị xóa tất cả bài viết của mọi người trong đó có cả bài viết của em nên em nghĩ rằng chị cho là bài của em sai. Khẳng định như thế mà lại không chỉ ra cho em biết em sai chỗ nào để em còn học hỏi rút kinh nghiệm thì nếu chị là em trong trường hợp này chị có thấy ấm ức hay không ??
Nhưng xem ra hai chị em mình đều hiểu nhầm ý nhau.
Chúc chị vui vẻ và gởi lời chào đoàn kết.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA