Nhật ký mỗi ngày!

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

dongho_cat

Cao cấp
2/7/05
213
2
18
Vỉ tuyến 17
Lại hết một ngày rồi ư!
Tối nay lại trực ban
Công việc, sao lại cứ bám đuổi theo ta thế nhi?
Giá như bây giờ có em ta ở đây.
Đành phải tiếp tục thôi:wall: :wall: :wall:
À có bác nào cho em biết làm cách nào để gia nhập CLB AET không nhi?
Cám ơn các bác trước.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,014
11
0
44
Làng Cà
Đỗ Hoàng Nhi nói:
Ừ, em cũng đoán là anh không nhận ra. Thôi khi nào gặp nhau sẽ biết mà.

Một ngày nữa sắp qua
Hic hic
chịu thôi, chả nhớ đâu.
Nhưng cái "Hệ mặt trời" quen quen, không biết là đã đọc được ở đâu rồi ý nhở?
Có lẽ lúc bình thường sẽ nhớ ra được là ai đấy! Nhưng giờ này thì chịu, chẳng còn thời gian rảnh để mà nghĩ xem ai là ai nữa rồi.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,014
11
0
44
Làng Cà
Trời mưa to quá!
muốn về quá mà chả về được, bình thường thì chắc đội mưa về rồi, nhưng trưa hôm nay có uống 1 chút rượu nên chả dại mà về, về nhỡ có ốm thì lại bị trách thế này thế kia.
Thôi chịu khó vậy, ngồi đợi thêm chút nữa, WKT lúc này đìu hiu quá!

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
hic! may mà không về cứ về là vỡ đầu đó! mưa gì mà có hòn đá ta bằng nắm tay thế không biết. Suýt tí nữa mình phải vào bệnh viện rồi hic..hic .. kiểu này ngày mai không biết có đi làm được không nữa....

thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
Về đến nhà rồi mà cái đống chứng từ ở công ty vẫn ko chịu buông tha mình.
Ngày mai nghe sếp cằn nhằn, một ngày dài đằng đằng đang chờ,ôi trời ngày mai đầu tháng, lại có việc để bực mình rồi đây, dao này có tuổi rồi có khác lại sinh ra kiêng ngày đầu tháng.

T

thaibinh84

Trung cấp
3/4/06
113
0
16
39
Hà Nội
Hôm qua về muộn, vào chợ còn loăng quăng mua đồ, chọn chọn, mua mua. Hic về đến nửa đường thì ...... mưa to quá. Oái, sao mình mua thịt gà có ướp đá đâu mà trong túi đồ lại có ...... đá nhỉ? Hic, viên đá rõ là to. Trời ơi, mưa đá, mưa to quá! Mưa ào ào, gió mạnh. Mình có cảm giác mưa sắp hất tung cả xe và người đi. Vậy mà mình cứ đi về, vì đang đói, vì đã đến giờ nấu cơm, và vì ......... Vừa đi vừa sợ, vừa run, vừa khóc. Cái lạnh thấm vào người bây giờ vẫn còn cảm giác. Trên đường có lác đác vài người cố đi về đến nhà. Nghĩ lại thấy mình ....... dũng cảm thật đấy (à không, phải nói là "liều" chứ nhỉ).
Về đến nhà, mất điện. Hic, lọ mọ nấu cơm (sao hôm qua lại đói thế cơ chứ, mọi ngày chả sao, nhịn cả ngày cũng được).
Cộc ..... cộc .... cộc ......
Oái, chả lẽ lại có đá rơi vào cánh cửa à?
Không mở
Cộc .... cộc ..... cộc ....
Mình ra mở cửa. Ô kìa, hạnh phúc gõ cửa và bước đến bên mình. Hạnh phúc đến làm mình ngỡ ngàng, xúc động (trời mưa to thế cơ mà) và tự hào lắm!

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Hôm qua mưa to quá. Đúng lúc đó thì mình đang trên đường về nhà. Trời ơi sao mà rát mặt thế. Hoá ra là mưa đá. Đường ngập mênh mông, gió tối ....ổ gà thật hãi hùng. Mình lo ngay ngáy nếu chết máy thì ....ặc ặc cuối cùng cũng về tới nhà. Trông mình ướt như một con chuột
Sáng nay hộc tốc đi làm thuế. Bị các bác hành hạ khổ thân con bé. Người thì đau ê ẩm hậu quả cú ngã xe hôm qua. Giờ chẳng cúi xuống được cứ phải đứng thẳng lưng.
Lạy trời ngày mai con xong thủ tục với các bác thuế

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Mình ra mở cửa. Ô kìa, hạnh phúc gõ cửa và bước đến bên mình. Hạnh phúc đến làm mình ngỡ ngàng, xúc động (trời mưa to thế cơ mà) và tự hào lắm!
Hạnh phúc nào thế Thái bình ơi hiiiiii?

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
85
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
Ôi, có ai khổ như mình ko nhỉ? Chỉ vì con bạn thân réo gọi về đi hát mà lặn lội từ Chợ Mơ về nhà để rồi hứng bao nhiêu là mưa và lá cây, hix.
Lại còn bị ngã 2 cái nữa chứ, lá cây và cành khô ở đâu rơi lắm thế ko biết.
Được cái tự hào là mặc dù, đường nào cũng ngập và ai cũng bị chết máy khi hùng dũng băng qua biển nước trong khi em cũng hùng dũng như người ta nhưng đúng nghĩa nhé vì ko bị chết máy tí nào.keke.
Về nhà nhìn lại mới thấy cái để chân ở chỗ cần số bị cong veo và vẹo sang 1 bên, hix, lại tốn xiền rùi.
Rốt cục là chúng nó có đi hát cho đâu, lại ngồi buôn chán chê mới cho mình vê thay quần áo (ướt nhẹm, khiếp!)

T

thaibinh84

Trung cấp
3/4/06
113
0
16
39
Hà Nội
tocdai_friendly nói:
Hạnh phúc nào thế Thái bình ơi hiiiiii?
Hum nào em "tường thuật trực tiếp" cho chị nhá! :banana: :banana: :banana:

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Chà! Hạnh phúc của Thái bình chịu kho thật đó! Chúc mừng.. chúc mừng!

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
hôm qua mình làm tư vấn viên cho 1 người.hôm nay hỏi tham lại, thì nhận được câu trả lời:"em hiểu rồi, em đã có thêm niềm tin, cảm ơn anh rất nhiều" hi hi. sao mình thấy vui vui thế nhỉ?

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Không biết Quangteo tư vấn gì vậy? Để có gì mọi người còn hỏi chứ?????

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
Hoangvn79 nói:
Không biết Quangteo tư vấn gì vậy? Để có gì mọi người còn hỏi chứ?????
thía Hoangvn79 muốn biết chuyện gì?tèo tư vấn hết, nhưng mà tiền công khá cao đấy.
:biggrin:

Great life

Great life

Guest
20/11/06
143
0
0
Gửi lời yêu thương
tocdai_friendly nói:
Hôm qua mưa to quá. Đúng lúc đó thì mình đang trên đường về nhà. Trời ơi sao mà rát mặt thế. Hoá ra là mưa đá. Đường ngập mênh mông, gió tối ....ổ gà thật hãi hùng. Mình lo ngay ngáy nếu chết máy thì ....ặc ặc cuối cùng cũng về tới nhà.

Nhớ đến mưa Hà nội, lại nhớ đến vụ úng ngập. Tớ lại nhớ đến con xe của tớ. Bữa đó, mưa to mà tớ phải đi từ Trung hòa về, rủi thế nào tớ phi thẳng vào đường Trường Chinh, nước ngập, đường tắc. Con bé cố gắng len lỏi lên trên nên đi lên vỉa hè. Nước ngập ngang bánh xe mà vẫn không thèm tắt máy, dắt xe. Rắc...rắc, cái yếm xe của tớ ghi nhận một đường vỡ chạy dọc lên phía trên, chắc là để cho có đôi vì gần chỗ đó cũng bị một đường vỡ như thế. Một cái ổ gà to kinh khủng, vết tích ở xe tớ bi giờ vẫn còn nguyên vẹn.
Lại nhớ HN rồi

@Dungphan: Thôi, cứ lạc lõng 2 chị em cho thích, chứ "thêm 1 phiền toái thay" hì hì

Sửa lần cuối:
hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
48
Somewhere near you
Cô giáo đã về nhà
Chỉ còn lại cầy tơ
Cứ gọi là ngủ không biết giờ, giờ này chắc khoảng 3-4h sáng, tivi cứ bật cả đêm, điện thoại không còn 1 tý pin nào, mở cửa ra mới biết là đã 11h30 trưa rồi,..
Điệp khúc đi làm muộn lại lặp lại,..

Sửa lần cuối:
tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Nhớ đến mưa Hà nội, lại nhớ đến vụ úng ngập. Tớ lại nhớ đến con xe của tớ. Bữa đó, mưa to mà tớ phải đi từ Trung hòa về, rủi thế nào tớ phi thẳng vào đường Trường Chinh, nước ngập, đường tắc. Con bé cố gắng len lỏi lên trên nên đi lên vỉa hè. Nước ngập ngang bánh xe mà vẫn không thèm tắt máy, dắt xe. Rắc...rắc, cái yếm xe của tớ ghi nhận một đường vỡ chạy dọc lên phía trên, chắc là để cho có đôi vì gần chỗ đó cũng bị một đường vỡ như thế. Một cái ổ gà to kinh khủng, vết tích ở xe tớ bi giờ vẫn còn nguyên vẹn.
Lại nhớ HN rồi
Nhi à bạn đang ở trong sài gòn hả. Vậy có cần mình gửi chút thu vàng vào trong đó cho bạn không

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
85
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
Có ai hôm nay ra đường lúc 2h chiều ko? Đến chết mất thôi, đúng là ông trời mà, nắng chang chang mà lại mưa mới đau chứ. Mọi khi người ta đứng chờ đèn đỏ thì kiếm chỗ râm đứng tránh nắng, hôm nay ko những phải tìm chỗ tránh nằng mà chỗ đó còn phải tránh mưa được. Hic, ướt hết cả áo...

Great life

Great life

Guest
20/11/06
143
0
0
Gửi lời yêu thương
tocdai_friendly nói:
Nhi à bạn đang ở trong sài gòn hả. Vậy có cần mình gửi chút thu vàng vào trong đó cho bạn không
Hơ, sao lại kêu tớ trong sài gòn? Tớ đang ở HCMC mà hì hì
Chỉ sợ bạn không gửi được "thu vàng HN vào thôi", tớ rất sẵn lòng nhận đây

Mở rộng lòng ta đón thu vàng
Mùa thu HN ngập tràn yêu thương.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA