Mỗi tuần một chuyên đề

Nhật ký mỗi ngày!

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Sáng đi làm sớm, lạnh sun một số thứ. Giờ cả đội loay hoay với auditing, còn mình thì nhàn nhã ngồi lướt web....

Khóa học Quản trị dòng tiền
luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Thời tiết thay đổi thế này. Mình dễ ................đi sớm :wall:

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Trên núi cũng đang mưa và rất lạnh, nhiệt độ giờ này khoảng 15 độ :015:

==========
Sáng nay quyết tâm: Chơi !!!

Sáng đi làm sớm, lạnh sun một số thứ. Giờ cả đội loay hoay với auditing, còn mình thì nhàn nhã ngồi lướt web....

Mình cứ tưởng vùng sâu, vùng xa như nơi mình ở mới bị lạnh...
Té ra Thành phố cũng thế :angel::angel::angel:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thời tiết thay đổi thế này. Mình dễ ................đi sớm :wall:
Đi đâu hả bé ??? :015::015::015::015:

Mình cứ tưởng vùng sâu, vùng xa như nơi mình ở mới bị lạnh...
Té ra Thành phố cũng thế :angel::angel::angel:

Mình không những Sâu và Xa mà còn Cao nữa ... :angel::angel::angel:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Đi đâu hả bé ??? :015::015::015::015:

Mình không những Sâu và Xa mà còn Cao nữa ... :angel::angel::angel:

Vâng, ai chẳng biết cô CAO, nhưng mà tuy CAO nhưng lại BẰNG nhá!

Còn anh đã ở giữa HÀ lại còn LỘI, đã lạnh còn ngâm nước nên.....

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Vâng, ai chẳng biết cô CAO, nhưng mà tuy CAO nhưng lại BẰNG nhá!

Còn anh đã ở giữa HÀ lại còn LỘI, đã lạnh còn ngâm nước nên.....
Nên anh bị sun một số thứ chứ gì ... :yo yo (6):

B

bechuotcoi

Sơ cấp
25/2/10
49
0
0
Tp Hcm VietNam
Cuộc sống đúng là không ai nói trươc điều gì. Cách đây 5 năm mình thật đau lòng khi nhìn cái nhà thân yêu mình để lại cho người khác tới ở. Cũng may là con căn nhà nhỏ chứ không thì không biết đi đâu về đâu:wall::wall:.
4 năm sau thằng bạn thân nhất cũng bán ngôi nhà của nó, mất hết tất cả, bây giờ nó từ một đứa sống ở Tp mà phải mua nhà ở tỉnh để ơ, thấy mà thương cho nó
Hum nay lại nghe thêm 1 người bạn tâm sự cũng sẽ lại bán nhà. Mình thấy tội nghiệp cho anh nhưng không biết cách nào để giúp. Sao những người thân thương của mình lại gặp hoàn cảnh giống mình vậy:wall::wall:
Mình không biết làm gì để giúp họ chỉ biết cầu chúc họ luôn gặp nhiều may mắn và hạnh phúc. Mình chỉ là đứa bạn tốt nhất bên cạnh họ và động viên họ vượt qua hoàn cảnh khó khăn này.....! bất chợ làm nhớ tới ngôi nhà thân yêu, sau mấy năm chưa một âấn về thăm. Chiều nay nhất định đi làm về mình sẽ ghé qua ngó một cái vì thấy rất nhớ...dù rằng thấy nó hơi đau lòng chút xíu xíu mà thôi

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Cuộc sống đúng là không ai nói trươc điều gì. Cách đây 5 năm mình thật đau lòng khi nhìn cái nhà thân yêu mình để lại cho người khác tới ở. Cũng may là con căn nhà nhỏ chứ không thì không biết đi đâu về đâu:wall::wall:.
4 năm sau thằng bạn thân nhất cũng bán ngôi nhà của nó, mất hết tất cả, bây giờ nó từ một đứa sống ở Tp mà phải mua nhà ở tỉnh để ơ, thấy mà thương cho nó
Hum nay lại nghe thêm 1 người bạn tâm sự cũng sẽ lại bán nhà. Mình thấy tội nghiệp cho anh nhưng không biết cách nào để giúp. Sao những người thân thương của mình lại gặp hoàn cảnh giống mình vậy:wall::wall:
Mình không biết làm gì để giúp họ chỉ biết cầu chúc họ luôn gặp nhiều may mắn và hạnh phúc. Mình chỉ là đứa bạn tốt nhất bên cạnh họ và động viên họ vượt qua hoàn cảnh khó khăn này.....! bất chợ làm nhớ tới ngôi nhà thân yêu, sau mấy năm chưa một âấn về thăm. Chiều nay nhất định đi làm về mình sẽ ghé qua ngó một cái vì thấy rất nhớ...dù rằng thấy nó hơi đau lòng chút xíu xíu mà thôi

Ai cũng có lúc khó khăn, nhưng bạn và các bạn của bạn còn nhà để bán, mua được nhà nhỏ khác để ở. Còn những người đến bước đường cùng cũng ko có nhà để bán, ko có nơi để ở thì họ sẽ ra sao? CHo nên, tuy có khó khăn nhưng ko khó khăn bằng những người bất hạnh khác.

Nhà ở chỉ là của tạm, ở đâu miễn sao gđ hạnh phúc, ăn rau ăn cháo mà vui là được rồi. Nên nhìn xuống để thấy mình còn hạnh phúc hơn kẻ khác, lúc đó ko thấy buồn khi bán nhà lớn mua nhà nhỏ nữa.

Vật chất xung quanh ta chỉ là phù du, đừng để nó đánh gục tinh thần của mình. Cố lên!

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
Ai cũng có lúc khó khăn, nhưng bạn và các bạn của bạn còn nhà để bán, mua được nhà nhỏ khác để ở. Còn những người đến bước đường cùng cũng ko có nhà để bán, ko có nơi để ở thì họ sẽ ra sao? CHo nên, tuy có khó khăn nhưng ko khó khăn bằng những người bất hạnh khác.

Nhà ở chỉ là của tạm, ở đâu miễn sao gđ hạnh phúc, ăn rau ăn cháo mà vui là được rồi. Nên nhìn xuống để thấy mình còn hạnh phúc hơn kẻ khác, lúc đó ko thấy buồn khi bán nhà lớn mua nhà nhỏ nữa.

Vật chất xung quanh ta chỉ là phù du, đừng để nó đánh gục tinh thần của mình. Cố lên!
Hay, hoalan_chi nói hay.
mình ăn thuê ở mướn trên đất SG cả chục năm thấy ngán ngẩm, nhiều lúc bất mãn vô cùng. Nhưng cha mẹ cho ta 2 mắt để nhìn, nhìn lên thì phải nhìn xuống (nếu nhìn lên hoài coi chừng bị lé à), có những người 50-70 tuổi người ta còn phải đi làm thuê ở mướn.
thôi thì cầu Trời khần Phật cho con có sức khỏe để làm ăn kiếm miếng cơm manh áo, miếng đất căn nhà, nuôi con nuôi cái, gia đình hạnh phúc là tốt rồi...
cầu Trời cầu Phật... cầu Trời cầu Phật... Nam mô a di đà...

Trần Thị nguyệt

Trần Thị nguyệt

Chỉ là hạt cát
29/6/06
109
1
18
40
QT-SG
Sài Gòn nắng quá, ước gì có 1 chút lạnh của Hà Nội nhỉ?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Sài Gòn nắng quá, ước gì có 1 chút lạnh của Hà Nội nhỉ?

MINA 6 nắng 6 mưa, MIBA 4 mùa có đủ.
Làm trời đúng là khó thiệt... cũng may "cái vụ làm trời lại được trời làm" chứ giao cho một cấp nào đó "làm trời" thì thiên hạ.....kiện...kiện...kiện...
Xưa nay trời chỉ bị kiện có một lần thôi.... khakhakha... và trời thua kiện.

(Nắng không ưa, mưa không chịu, ghét gió, kỵ mù sương...là chính ta..ha..ha..ha..)

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
hễ dô là gặp "anh",
hình như TRỜI xui Đất khiến, có duyên mà ko có số nên ngoài đời không được gặp "anh".

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
hễ dô là gặp "anh",
hình như TRỜI xui Đất khiến, có duyên mà ko có số nên ngoài đời không được gặp "anh".

khakha...Đây trang nếu gọi theo chuyên môn là "NHẬT KÝ CHUNG", => không gặp nhau là bảng CÂN ĐỐI PHÁT SINH sẽ không bao giờ cân được.

B

bechuotcoi

Sơ cấp
25/2/10
49
0
0
Tp Hcm VietNam

Cám ơn bạn nha, mình không bao giờ bị đánh gục tinh thần dễ vậy đâu:1nono::1nono::1nono:. Hơi chạnh lòng và thương cho người bạn mình, vì khi rơi vào hoàn cảnh này thì người trong cuộc sẽ cũng phải buồn một thời gian dù biết rằng nhìn xuống có hàng ngàn thua mình ấy chứ. Vì mình hiểu rất rõ cái cảm giác đó dù cho mình hay hoalan_chi có mạnh mẽ thế nào cũng sẽ buồn thật nhiều ở một thời điểm nào đó.

Dù gì mình cũng hạnh phúc vì điếu đó đã xảy ra cũng 5 năm rồi, giờ đây ngôi nhà nhỏ mình khá đầy đủ sau 5 năm mình cố gắng làm việc. Đó là sự tự hào và niềm tin của bản thân mình.........trong tương lai sẽ hơn thế nữa khi mà cuộc sống ta luôn biết vươn lên, chưa bao giờ gục ngả ý chí.

Một lần nữa cám ơn sự chia sẽ của hoalan_chi:015::015:........mong cho ai đó đừng gặp phải hoàn cảnh giống mình.......và nếu có thì hãy cố gắng vượt qua. Nụ cười, niềm vui mới chính là cái hạnh phúc:015:

Trần Thị nguyệt

Trần Thị nguyệt

Chỉ là hạt cát
29/6/06
109
1
18
40
QT-SG
(Nắng không ưa, mưa không chịu, ghét gió, kỵ mù sương...là chính ta..ha..ha..ha..)[/QUOTE]

Vậy nên ta chỉ muốn: Ngồi phòng kín, bật máy lạnh và điều chỉnh nhiệt độ theo ý thích!:angel::angel::angel:

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Web mình đang có hiện tượng gì lạ lắm thì phải
Nhìn xuống số lượng thành viên truy cập sẽ thấy. Sao hôm nay các ... tập trung đông đủ ghê :015:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Chỗ làm việc ngay cạnh phòng Họp. Một phòng đang họp quyết toán thuế, một phòng đang xem xét lãnh đạo.

Phòng quyết toán thuế chỉ nghe thấy các "chuyên viên" bàn chuyện buôn cổ phiếu.

Phòng xem xét lãnh đạo, thỉnh thoảng sếp thò cổ ra nhắc: vào Facebook vừa vừa thôi (sếp không vào thì làm sao biết mà nhắc).

Mấy em hành chính đi qua đi lại hỏi: Ơ, sao anh không vào họp? Anh các cô không liên quan nhé! Thế anh liên quan tới ai ạ? tới các cô chứ còn tới ai nữa....

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Đọc qua muốn có ý kiến nhưng bài viết hoa hòe hoa sói quá khiến mắt đang đau lại càng bị xốn, không đủ tỉnh táo để chia sẻ luôn ... :wall::wall::wall:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA