Nhật ký mỗi ngày!

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Lại một ngày làm việc như bao ngày khác, chẳng có gì....

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Hôm nay mình xin nghỉ một ngày thực tập. Mình muốn có dừng lại một chút để có thời gian định hình những gì đã qua, cũng ko có suy nghĩ gì nhiều, chỉ là để thả cho đầu óc nhẹ trôi thôi. Gần đây có khá nhiều chuyện xảy ra mà, chuyện gia đình, công việc, bạn bè... và một ít chuyện tình cảm nữa...

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
38
DH ThangLong
Cuộc sống phụ thuộc nào có sung sướng gì ?

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Trời ơi! Sáng nay điên thật! Phải đợi tàu đến hơn 2 tiếng. Mệt! Nhức đầu! Thế mà về nhà thì thấy cửa đóng then cài với cái ổ khóa to tướng, chạy xuống nhà bà chị, bà chị cũng đi đâu mất, chạy lên nhà bà chị, bà chị cũng không có nhà. Điên! Đành bảo con bạn chở về nhà baba...

... Vừa đi long nhong với con bạn về... baba thông báo... "baba dọn phòng cho con rồi đấy!..." Hic, thế này thì.... không nỡ vác balô đi nhà khác rồi... an phận ở nhà với baba vậy. Hic, 3 năm rồi mới về nhà... chả biết tối nay có ngủ được không... Nhưng chắc một điều là.... 9g phải leo lên giường ngủ rồi! :(

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Hối hận lắm rồi, nhưng còn xem đã...Hết vớt vát luôn...Lửng lơ, lưng chừng...leo mây rồi xuống hẳn đất. Tuyệt!
Đó chỉ có thể là do thu6 thông minh, sớm nhận ra điều này. Ghê sợ!

B

blueremembrance

Trung cấp
Hi anh!

Cám ơn anh nhé! Cám ơn anh rất nhiều vì lâu rồi mới có người nhắc em những kỷ niệm vui.Em lấy nhiều tiền điện thoại của anh lắm hả. Anh à! Em ước ao mình được như anh lắm. Lúc nào anh cũng lạc quan và vui cười. Anh vất vả hơn các anh khác nhưng em chẳng bao giờ có cơ hội an ủi, động viên anh. Anh lúc nào cũng thế, lúc nào cũng làm người khác cảm thấy dễ chịu. Cám ơn anh rất nhiều. Người bạn tốt của em.

Ừ. Em nhớ hồi ngày 8.3 em bị lớp cử đi cắm hoa. Các anh ngồi ở cổng trường đợi em cắm xong là rủ em chuồn thôi. Đến lúc trường gọi em ra thuyết trình lẵng hoa vừa cắm thì em đã đang đi về quê bắt gà với các anh rồi. Bố em lại có dịp lên trường gặp thầy giáo.

Em nhớ anh dối mẹ đi trả đĩa để đến nhà em đưa em đi ăn bánh đa chỉ vì em kêu thèm cả tối. Hôm đó về muộn anh bị bác mắng. Anh còn khai cả em ra nữa làm em mấy ngày không dám đến gặp anh.

Em nhớ các anh lặn lội thăm em hồi em học ĐH. Anh gọi điện báo với mấy anh không đi được,khoe em vẫn béo tốt lắm làm em khóc. Sự quan tâm của mọi người làm em vượt qua được nhiều khó khăn lắm đó.

Em cám ơn rất nhiều anh nhé. Cám ơn anh vì các anh luôn coi em là cô em út để chăm sóc. Cám ơn còn vì anh bảo em " đanh đá" và "chua ngoa" nen giờ yên tâm để em đi lấy chồng. Không ai bắt nạt được em đâu anh ạ. Anh yên tâm đi. Nếu bị chồng đánh, em lại gọi điện mách các anh nhé.

Lênh đênh trên biển nhiều mệt lắm anh nhỉ? Ngủ ngon anh ạ! Được đi các nước không mất tiền còn gì?

N

Ngưu Lang

Inactive Users
8/2/07
2
1
0
44
Ma bo the`ngNam
Chia Quỹ Phúc Lợi: Sếp được 120 triệu còn mình được có 31.200.000đ Chán quá Tết nhất lấy gì tiêu đây. Hé hé

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Chấm dứt chuyển giao...Tạm ngưng suy nghĩ...Quyết định ngày mai...Hạn chót!

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Ngưu Lang nói:
Chia Quỹ Phúc Lợi: Sếp được 120 triệu còn mình được có 31.200.000đ Chán quá Tết nhất lấy gì tiêu đây. Hé hé
Trời ui, 31tr, tết tiêu gì cho hết, hix.Nhaque mà được 31tr chắc đau đầu ko biết phải tiêu gì cho hết quá.Thế nên năm nào cũng "chẳng phải" lo đến cái vụ này.May thật....:wall:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Hì hì mấy hôm nay về nhà vui như hội... chỉ toàn ăn, chơi với ngủ... Cuối cùng mình đã tìm ra được bí quyết của mọi niềm vui roài! :)

Mọi thứ giờ đã được tháo gỡ... Mong rằng sang năm mới sẽ không còn gì nữa để cho bản thân phải nghĩ suy nữa, chẳng còn gì làm cho bản thân thấy phiền muộn nữa...

Hì hì nghe thiên hạ đồn rằng ra tết mình còn có một niềm vui nho nhỏ nữa.....chả biết có không??? cũng chẳng quan tâm lắm song... nghe thấy cũng vui vui nhỉ :)

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Hic
Có 2 lọ thủy tinh
Trồng hai cây tuy lip
Một cây hoa màu đỏ
Một cây hoa màu hồng
Hai cây đứng song song
Soi mình bên cửa sổ
Cây hoa hồng rất nhỏ
Cây hoa đỏ cao hơn
Một cây thì vươn lên
Cây kia như cúi xuống
Rễ của chúng trắng muốt
Trông xinh thật là xinh
Thế mà mình vô tình
Vụng về làm rơi nó...
Giờ còn bông hoa đỏ
Cây hồng gãy mất rồi
Ôi thương quá đi thôi
Cây hoa hồng yểu mệnh...:sad:
Hic hic

B

béSamêmútmôi

User đã bị cấm truy cập
Tặng biệt kỳ nhị - Đỗ Mục
Đa tình khước thị tổng vô tình
Duy giác tôn tiền tiếu bất thành
Lạp chúc hữu tâm hoàn tích biệt
Thế nhân thuỳ lệ đáo thiên minh

dịch:
Đa tình cuối cùng hoá ra vô tình
Nhìn chén rượu trước mặt không sao cười nổi
Nến sáp có lòng thương cuộc biệt ly
Nên thay người nhỏ lệ tới khi trời sáng

Sửa lần cuối:
N

Ngưu Lang

Inactive Users
8/2/07
2
1
0
44
Ma bo the`ngNam
béSamêmútmôi nói:
Tặng biệt kỳ nhị - Đỗ Mục
Đa tình khước thị tổng vô tình
Duy giác tôn tiền tiếu bất thành
Lạp chúc hữu tâm hoàn tích biệt
Thế nhân thuỳ lệ đáo thiên minh

dịch:
Đa tình cuối cùng hoá ra vô tình
Nhìn chén rượu trước mặt không sao cười nổi
Nến sáp có lòng thương cuộc biệt ly
Nên thay người nhỏ lệ tới khi trời sáng

còn Ngưu Lang " Đơn tình khước thị tổng vô tình"

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
38
DH ThangLong
hihi Năm mới vui vẻ vui vẻ! Dạo này sức khỏe mình ok phết, hôm qua đi hái lộc đến 4h30 mới về mà hôm nay vẫn khỏe như hợi!

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Say quá :wall:

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
hocon_86 nói:
hihi Năm mới vui vẻ vui vẻ! Dạo này sức khỏe mình ok phết, hôm qua đi hái lộc đến 4h30 mới về mà hôm nay vẫn khỏe như hợi!
Nhóc ah? Ko nhắn tin cho nhóc được. Mạng Viettel lởm quá. Năm mới chúc nhóc zui ze nhá.

Ánh Sao

Ánh Sao

Trung cấp
16/12/06
115
0
0
37
1a Hòa hưng-Q 10
Buồn quá, chẳng có ai nói chuyện hết trơn. Huhuhuhu

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
38
DH ThangLong
luckygirl85 nói:
Nhóc ah? Ko nhắn tin cho nhóc được. Mạng Viettel lởm quá. Năm mới chúc nhóc zui ze nhá.

hihi cảm ơn lucky nhiều lắm nha, hôm nay đã định gọi điện chúc mừng năm mới lucky rồi đấy, quay đi quẩn lại lại quên mất, sáng mai em phone cho lucky nha!:inlove:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA