Nhật ký mỗi ngày!

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
đập tường cho nó nứt chị ơi, vì cái hóa đơn sửa chữa văn phòng trên 100tr ko được xem là chi phí hợp lý hợp lệ :wall:

Đúng rồi,
vì cái số tiền trong hoá đơn mới được xem là chi phí hợp lý; còn bản thân hoá đơn thì không được xem là chi phí. :004:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
doipgdls

doipgdls

::Khủng nhất WKT::
14/12/09
276
21
18
40
A, A
Khù khụ ...
5 h 08 gòi
la la la ta đi về thôi

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
17h00.
Rổ mận và bánh gio đang gọi mời, lên đường về nhà thôi. Thèm ròai ....:yo yo (29)::yo yo (29):
Em chúc cả nhà trở thành Dũng sĩ diệt sâu bọ.... :yo yo (43)::yo yo (43)::yo yo (43):

Shương biếc chào Pì Noọng .... :1luvu::1luvu::1luvu:

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
39
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Vì em láu cá nên em làm khổ em :wall:, Người ta ngó đến có chịu buông tha. Hợp đồng thôi ko chưa đủ, còn đòi thêm đi công chứng. Đến bây giờ em phải buông tay...

ah , hợp đồng thuê nhà phải có công chứng, cái này thì bên H có. hehe la la là lá la là

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
39
Nhờ cái :wall::wall: mà nghiệp vụ chuyên môn có cơ hội được thảo luận
Vào nhật ký thấy hình avarta đầu lâu của pác, làm em nhớ đến mấy hình trên cây cột điện gần nhà em. Chắc pác gầy lém. ~.~

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
ah , hợp đồng thuê nhà phải có công chứng, cái này thì bên H có. hehe la la là lá la là
HÌnh như O CHi đang nói về hợp đồng sửa nhà trên 100tr em ơi .... :D

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
39

Hợp đồng thuê nhà mới cần công chứng chứ hợp đồng sửa chữa chì là 1 loại hợp đồng dịch vụ, thi công của công ty xây dựng thôi chứ đâu cần công chứng đâu chị...ui!!!

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Hợp đồng thuê nhà mới cần công chứng chứ hợp đồng sửa chữa chì là 1 loại hợp đồng dịch vụ, thi công của công ty xây dựng thôi chứ đâu cần công chứng đâu chị...ui!!!

Chính xác là cái hợp đồng này nè :wall:, hợp đồng thuê nhà phải công chứng, phải ghi rõ nội dung chi phí sửa chữa do bên thuê, mượn sửa....

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Chính xác là cái hợp đồng này nè :wall:, hợp đồng thuê nhà phải công chứng, phải ghi rõ nội dung chi phí sửa chữa do bên thuê, mượn sửa....
:004::004::004: Tại không đọc kỹ đầu bài ...

============

Mận ngon quá, cháp cháp ... :dance2::dance2::dance2:

V

vhh

Trung cấp
9/8/05
54
0
6
TPHCM
Em không có kỷ niệm ngày 5/5 với Mẹ nhưng lại có với Ông ngoại. Thường thì ngày 5/5 là đã vào dịp nghỉ hè nên năm nào cũng ăn tết này với ông bà. Cứ sáng sớm tinh sương là 1 ông 1 cháu 1 gùi vào rừng tìm lá thuốc về đun nước tắm. Ông bảo đó là phong tục, tắm nước lá đó thì cả năm sẽ được mạnh khỏe ... Cứ lút cút đi theo ông vừa nghe ông kể chuyện sự tích các lòai cây mà không biết mỏi chân . Khi mặt trời bắt đầu lên cao thì gùi cũng đã đầy ... Về đến nhà thì bà đã hái xong 1 rổ mận to òanh, ăn cái bánh gio xong là một bát muối + đường, cứ thế mà ăn mận, ăn đến khi xót cả ruột mới thôi. Cái thứ mận tam hoa ấy ăn không biết chán ... Ông bà đã thành người thiên cổ hết rồi, nhưng những kỷ niệm về ông bà thì in đậm trong tim, mãi không phai mờ ...

Mận tam hoa ấy như thí nào nhỉ, chưa nghe cái tên mận này bao giờ

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Mận tam hoa ấy như thí nào nhỉ, chưa nghe cái tên mận này bao giờ
Em không am hiểu về mặt khoa học để giải thích những vấn đề liên quan. Nhưng xin giới thiệu với bác một số hình ảnh mà em lụm được từ Gu Gồ ( Lên đó mà seach thì nó ra cả lố ạ :004:)

Ở chỗ em, đầu tháng 5 âm là mận tam hoa bắt đầu chín, nhưng nó rộ vào tầm cuối tháng 5, đầu tháng 6 âm. Loại mận này quả không to lắm, khi còn xanh ăn chỉ hơi chua nhẹ, chấm đường + muối thì hợp với các chị em lắm. Khi nó chín thì vỏ có màu hơi tía, bên trong thì mà đỏ thẫm, ăn rất ngọt. Mận tươi mới hái trên cây về là mận phải còn 1 lớp phấn bao quanh, sờ vào thấy cảm giác dính dính. Bác nào có dịp đi mua thì nhớ chi tiết này nhé. Có 1 lại mận cũng có hình dáng và màu sắc giống mận tam hoa nhưng nó ko có lớp phấn bao phủ như này đâu ạ.
Híc, em chỉ dám tả đến thế, chứ tả nữa là lại mất công em phi xe ra chợ lắm ạ ... :004:

Hoa mận nè:

Quả mận nè:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Giờ đang mùa mận hậu. ( Nhiều người hay nhầm mận này với mận tam hoa). Xin giới thiệu nốt ạ.
Loại mận này, lúc xanh và ương thì ăn chua và chát, nhưng chỉ 2 ngày sau là chín, khi đó vỏ nó màu đỏ và ruột vàng ươm, ăn rất ngọt và thơm.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Sao lại cứ mất điện suốt thế này??? hả trời

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Nay mình ăn mặc sport đi làm, thấy thoải mái và mát mẻ thế !
Làm vệic thoai !

T

Thanh Luong

Trung cấp
31/3/09
57
0
6
Thai Binh
Nắng nóng thế này lại cứ mất điện liên miên, nóng quá...

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Nhận thư anh mời ra Hà Lội nhậu hả? Duyệt, tuần sau em ra. Anh đừng nóng lòng :004:

Welcome. Nếu đến Hà Lội xin mời quá giang 350Km nữa là đến MC. Rất vui được gặp hoalan_chi:welcome_2

htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Mận ngon quá trời đúng ko "PàKon " ,làm tự dưng thèm.......bữa nay chợ SG sao ko thấy mận HN nữa, nó đi đâu rồi nhỉ

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,014
11
0
44
Làng Cà
Ngày đó biết trước quá đắng cay, ta cứ như thông lặng yên muôn kiếp.....

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Buồn và nhớ mẹ :(

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA