Nhật ký mỗi ngày!

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Làm sao biết được họ sẽ không tham gia tiếp? Không ai có thể chứng minh được. Đến như anh, khi đăng ký vào Web chỉ vì đúng 1 vụ offline (sau đó anh quên nên không tham gia vụ off đó luôn). Sau đó đến 3 tháng sau, anh mới quay lại là và tham cho đến tận bây giờ.

Nếu không mở lòng mình, thì làm sao có thêm thành viên mới?

Chính vì thế BTC mới lựa chọn: 5 - 3 - 1. Hơi bất công với nhóm 1 điểm (thành viên tham gia < 1năm) nhưng đây cũng là san sẻ với thành viên mới thôi (bù lại là thành viên BĐH được tính 5 điểm, thành viên >1 năm tính 3 điểm, những thành viên này thì không thể ảo được nhỉ?)

Lời kêu gọi cuối cùng: hãy để cho cộng đồng bên ngoài biết cộng đồng Webketoan cởi mở và thân thiện đến thế nào. Đừng "bắt nạt" thành viên mới tham gia nhé!

Em chỉ có một ý kiến nhỏ là anh để những thành viên đăng ký 1 năm với thành viên đăng ký chưa đầy 1 tháng là không hợp lý đâu ạ .... Có nhiều bạn đăng ký chưa đầy năm nhưng rất tích cực, những người đó phải hơn những người lập nick mới toanh chứ ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Xã hội đã ko công bằng thì mình cũng đừng nên công bằng với XH, chuẩn bị tạo mấy chục cái vote cho anh chị em xứng đáng... :004:

lan50

lan50

Trung cấp
11/8/10
124
1
0
TraVinh-VinhLong
Em chỉ có một ý kiến nhỏ là anh để những thành viên đăng ký 1 năm với thành viên đăng ký chưa đầy 1 tháng là không hợp lý đâu ạ .... Có nhiều bạn đăng ký chưa đầy năm nhưng rất tích cực, những người đó phải hơn những người lập nick mới toanh chứ ạ?

Như chị Lan đây, vẫn án binh bật động nè. Cần phải thể hiện tính trung thực các bác ơi, có thế sân chơi mới lành mạnh

Xã hội đã ko công bằng thì mình cũng đừng nên công bằng với XH, chuẩn bị tạo mấy chục cái vote cho anh chị em xứng đáng... :004:

Hãy tự nghiêm khắc với bản thân để còn đường dìu dắt người khác cưng ạ

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
Như chị Lan đây, vẫn án binh bật động nè. Cần phải thể hiện tính trung thực các bác ơi, có thế sân chơi mới lành mạnh

Phải rồi, chị Lan về "Cánh đồng bất tận" để vui thú điền viên với lão Nông Dân tui đây mà :004:

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Bản thân em tham gia Webketoan cũng là bởi bị lôi kéo theo kiểu: Có thông tin này này, vào đăng ký acc rồi tham gia. Em đã tham gia Webketoan theo con đường đó (chứ em đâu phải tham gia Webketoan vì ngưỡng mộ ngành nghề Kế Toán tài chính đâu).

Em mong muốn mọi người thân thiện hơn trong công tác chào đón thành viên mới (dù họ không hoạt động trong lĩnh vực kế toán). Còn cuộc thi là trò chơi vui vẻ (các phương thức bình chọn chỉ cần không trái với tiêu chí cuộc thi là chấp nhận được rồi)

Dạ thưa các bác nhà em cũng thế ạ!

* Phương hướng bình chọn cứ nên... vô tư đi, ảo làm sao nhìu bằng thật được, chắc bác Gân đang lo mấy cô con gái nuôi được nhìu fan hâm mộ tạo nick ảo gây shock í mà.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà

Về đóng góp cho diễn đàn: Thành viên nào cũng giống nhau, từ ban điều hành cho đến thành viên mới. Bởi vì mong muốn đóng góp cho cộng đồng nên họ mới tham gia Webketoan.

Phân biệt tiêu chí bình chọn chỉ nhằm làm giảm số lượng nick ảo (tạm gọi là mới đăng ký sau khi có cuộc thi).

Bây giờ mọi người thử đứng trên góc cạnh thành viên mới tham gia nhé!

Anh lấy luôn TH của DANGTHITHANHDIEU làm ví dụ: thành viên này đăng ký tháng 10 năm nay, sau khi phát động cuộc thi (do mambi đề cử): Ai sẽ bình chọn? và bạn ý sẽ làm thể nào để kêu gọi bình chọn? Bạn DANGTHITHANHDIEU sẽ giới thiệu cuộc thi đến với bạn bè mình (có cả nhờ vả vào vote), bạn bè sẽ vào đăng ký để bình chọn (nếu những thành viên này không được tính điểm, họ sẽ nghĩ gì? phải chăng là quá thiên vị?

TH của DANGTHITHANHDIEU là ví dụ minh họa không mang tính xác thực.

Còn TH chia quá nhiều cấp độ để tính điểm: có lẽ phải thành lập hẳn một ban tổ chức gồm nhiều người xem xét, bình chọn, lọc điểm.....

Không nên phân biệt đối xử với thành viên mới mà chia sẻ quyền lợi với họ.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Những người tạo nick ảo để tự vote có nghĩa là họ tự tin với sắc đẹp của mình, thế nên các chị em cũng hãy tự tin và nắm cơ hội cho bản thân nhé. Nên nhớ vẻ đẹp ko chỉ là hình thức bên ngoài mà là tri thức bên trong nữa, các chị em cố lên nhé...!

mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu

Hãy tự nghiêm khắc với bản thân để còn đường dìu dắt người khác cưng ạ

Chào chị, em gái Mỹ Nhân cũng xinh đẹp mỹ miều còn chưa ý kiến ý cò gì đây. Chị nên về quê cắm câu với lão NONG DAN được đấy. Việc bình chọn, Mỹ Nhân cứ để xem trò đời thế nào? Thất thế 1 lần cũng để có kinh nghiệm nhưng dẫu sao vẫn hoan nghênh tinh thần giao lưu thân thiện của các cô/chị/bạn cùng tham gia. Một lần nữa gởi tặng các cô/chị/bạn những lời chúc thân thương nhất.

Khi mỗi gương mặt là một hoa hồng
Ta mãi mê nhìn dù quen hay lạ
Để mắt ta in bóng hình tất cả
Mỗi nụ cười là một dấu môi hôn...​

Thơ: Hoàng Phủ Ngọc Tường

Sửa lần cuối:
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Những người tạo nick ảo để tự vote có nghĩa là họ tự tin với sắc đẹp của mình, thế nên các chị em cũng hãy tự tin và nắm cơ hội cho bản thân nhé. Nên nhớ vẻ đẹp ko chỉ là hình thức bên ngoài mà là tri thức bên trong nữa, các chị em cố lên nhé...!

Đấy! tìm con đường cho chính mình hay hơn em nhỉ? Anh thích cách giải quyết này hơn.

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com

Đó mới là một người phụ nữ của xã hội hiện đại..:dance2:(muốn vote cho Bà chị một phiếu nhưng lỡ tay một lần rồi không được chọn lại.:wall::wall:)

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Đó mới là một người phụ nữ của xã hội hiện đại..:dance2:(muốn vote cho Bà chị một phiếu nhưng lỡ tay một lần rồi không được chọn lại.:wall::wall:)

Trời, vậy là chỉ mất 3 điểm:004:

-----------------------------------------------------------------------------

Tối qua ra công viên xem nhảy, thấy họ nhảy, thèm quá mà ko nhảy được vì cái chân còn đau. Thế là về sớm cho đỡ thèm!

Hôm nay lại nhớ về hôm qua, ko phải là phụ nữ nhưng ao ước có 1 nhánh hoa như người ta để biết mùi phụ nữ vùng dậy:wall:
Chiều nay rủ mấy đứa bạn đi nhậu để bù đắp nổi buồn của hôm qua và sáng hôm nay, có 2 người đã đồng ý đi giờ chỉ còn xếp lịch tăng 1, tăng 2 và tăng ngủ nữa thôi!

ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
Đó mới là một người phụ nữ của xã hội hiện đại..:dance2:muốn vote cho Bà chị một phiếu nhưng lỡ tay một lần rồi không được chọn lại:wall::wall:)

Ra vậy:wall::wall::wall::wall:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Cái giọng khạp khạp của mình nghe thấy ớn, ai đang tức mà nghe phải giọng mình chắc mình bị oánh .... :angel::angel::angel:

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Tôi cũng ủng hộ các bạn Coc Yeu, hoalan_chi, bacbinhtieuthu một phiếu

Tía cũng bon chen vào webketoan nữa ạ.

Con cũng bình chọn theo tía:

Mã số 066 - Coc Yeu

Mã số 007 - Hoa Lan Chi

Mã số 054 - Nhat Dieu (cùng xứ sở trên cao nguyên)

tungnguyen_kt

tungnguyen_kt

Nguyễn Thanh Tùng
13/5/09
34
0
0
41
Webketoan

Tía cũng bon chen vào webketoan nữa ạ.

Con cũng bình chọn theo tía:

Mã số 066 - Coc Yeu

Mã số 007 - Hoa Lan Chi

Mã số 054 - Nhat Dieu (cùng xứ sở trên cao nguyên)

Anh Tường và chị Thảo quả thật bon chen. Em cũng tiếp bước hành quân cùng anh chị để bình chọn ủng hộ con gái bác KTGG

Mã số 007 - Hoa Lan Chi
Mã số 049 - meotamthe87tp (Cùng quê Bình Định)
Mã số 066 - Coc Yeu

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Mấy hôm tập đoàn có sự kiện, các em PR tíu tít qua lại. Có một em đi qua là chào, quay lại cũng chào. Có liếc em ý được đâu cơ chứ! Thế mà em phản ánh lại: Em chào anh mà ảnh chả thèm để ý đến em. Hic, ẻm chào 1 lần thì trả lời 1 lần. Chứ chào 10 lần trong ngày thì cũng chỉ đáp lại 1 lần thôi chứ. Trả lời cả 10 lần có khi...

Vừa nãy, lại có em qua chào, ngước nhìn lên: Ôi sao hôm nay em xinh thế! Được ẻm mỉm cười đáp lễ: Em chào anh chỉ để nhận lại mỗi câu đó, giá mà ngày nào anh cũng khen em có phải hơn không?

Thật lòng là: Anh lúc nào cũng thấy các em xinh nhưng tủi thân và mặc cảm mình già quá! Chỉ dám.....

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Ai mà ga lăng vậy ta?
Ai mà ga-lăng giống nhau vậy ta?: :004:
Sao anh Tường cũng giống ý em, em cũng bình chọn Coc Yeu, hoalan_chi và huong85. Hãy vote (bình chọn) cho các bạn này lên số phiếu

Anh Tường và chị Thảo quả thật bon chen. Em cũng tiếp bước hành quân cùng anh chị để bình chọn ủng hộ con gái bác KTGG

Mã số 007 - Hoa Lan Chi
Mã số 049 - meotamthe87tp (Cùng quê Bình Định)
Mã số 066 - Coc Yeu

Vừa mới down xong ebook DẠY CON LÀM GIÀU, nhưng không có ý định đọc nó, mà sẽ gừi cho.. bố của mình đọc thì sẽ có hiệu quả hơn nhiều. hihi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA