Thuế GTGT nộp bổ sung khi hóa đơn phục vụ cho cá nhân

• Thread starter sharp
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

sharp

Guest
21/8/07
28
0
0
41
Ha Noi
anh chị cho em hỏi:
CT em áp dụng phần mềm hỗ trợ kê khai thuế.
trong kỳ kê khai thuế GTGT tháng 09/2007 em có kê khai một hóa đơn mua vào, thuế được khấu trừ trên hóa đơn là 140.000đ. anh phụ trách chi cuc thuế gọi điện cho sếp em bảo rằng khoản thuế đó không được khấu trừ và phải mang tiền lên kho bạc nhà nước nộp khoản thuế đó.
em cũng không hiểu như thế nào. nếu nộp thì phải làm tờ khai điều chỉnh nộp kèm với tờ khai tháng 10 và nộp bổ sung khoản thuế đó chứ.mà kỳ kê khai tháng 9 em vẫn được khấu trừ 160.000.000đ nếu kê khai điều chỉnh thì làm như thế nào thì để nộp khoản đó.
em cũng hỏi một số anh chị, mọi người bảo theo thông tư 60 là phải nộp khoản điều chỉnh làm tăng thêm số thuế phải nộp trong kỳ.
anh chị nào biết giúp em phần này với: theo thông tư mới em phải làm thủ tục như thế nào để nộp khoản thuế đó?

Khóa học Quản trị dòng tiền
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
anh chị cho em hỏi:
CT em áp dụng phần mềm hỗ trợ kê khai thuế.
trong kỳ kê khai thuế GTGT tháng 09/2007 em có kê khai một hóa đơn mua vào, thuế được khấu trừ trên hóa đơn là 140.000đ. anh phụ trách chi cuc thuế gọi điện cho sếp em bảo rằng khoản thuế đó không được khấu trừ và phải mang tiền lên kho bạc nhà nước nộp khoản thuế đó.
em cũng không hiểu như thế nào. nếu nộp thì phải làm tờ khai điều chỉnh nộp kèm với tờ khai tháng 10 và nộp bổ sung khoản thuế đó chứ.mà kỳ kê khai tháng 9 em vẫn được khấu trừ 160.000.000đ nếu kê khai điều chỉnh thì làm như thế nào thì để nộp khoản đó.
em cũng hỏi một số anh chị, mọi người bảo theo thông tư 60 là phải nộp khoản điều chỉnh làm tăng thêm số thuế phải nộp trong kỳ.
anh chị nào biết giúp em phần này với: theo thông tư mới em phải làm thủ tục như thế nào để nộp khoản thuế đó?

Em phải cho biết nội dung chi tiết trên hóa đơn đó và câu giải thích nguyên nhân tại sao của Cơ quan thuế. Anh đoán là em khấu trừ đầu ra và đầu vào, tuy nhiên đầu ra lớn hơn đầu vào nên Cty em xin điều chỉnh.
Tốt nhất là em phải trực tiếp hỏi chi cục Thuế để biết rõ thêm, chứ Giám đốc của em không biết đâu. Cụ thể thế nào rồi hỏi lại nhé!

S

sharp

Guest
21/8/07
28
0
0
41
Ha Noi
hóa đơn đó em mua những vật dùng cho cá nhân.
cơ quan thuế bảo khoản đó không được khấu trừ và bóc ra thôi

H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
Hình như bạn phải làm tờ khai điều chỉnh, theo tớ nếu bạn được khấu trừ tiền lớn thế thì không cần phải nộp, chỉ cần kê khai giảm số thuế GTGT được khấu trừ là đủ!

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Bạn phải làm tk điều chỉnh tháng 9 cho khoản tiền chi cá nhân, thời điểm nộp TK Đ/C bất kỳ lúc nào nhưng càng sớm càng tốt, vì để càng lâu số tiền phạt càng nhiều.
Thân

S

sharp

Guest
21/8/07
28
0
0
41
Ha Noi
ơ! thế mà có bạn bảo em chỉ cần nộp tờ khai bổ sung là được.

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Hồ sơ gồm:
1- TK thuế tháng cần điều chỉnh ( T9/07)
2- Tờ khai bổ sung : 01-KHBS
Tính số ngày châm nộp nhé ( từ ngày 21/10)
Thân

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Hình như bạn phải làm tờ khai điều chỉnh, theo tớ nếu bạn được khấu trừ tiền lớn thế thì không cần phải nộp, chỉ cần kê khai giảm số thuế GTGT được khấu trừ là đủ!

Bạn hoahướngdương ui, trong trường hợp này là kê giảm số thuế đầu vào & số thuế được khấu trừ, đồng thời kê tăng số thuế đầu ra. Vì thế bạn Sharp vẫn fải nộp số tiền kê khai tăng đó.

Còn biễu mẫu thì như bác EVA nói, xem TT60 & CV 2367.

Thứ tự thì bạn sẽ làm theo 2 bước của bạn khổqua75 & bước tiếp theo là lên Kho bạc nộp fần thuế kê khai tăng & số tiền fạt nộp chậm như trong Mẫu 01/KHBS mà bạn nộp nhé!

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
anh chị cho em hỏi:

Chính xác - khi mình đi tập huấn cũng được hướng dẫn như vậy, mặc dù trong tháng còn được khấu trừ thuế, nhưng nếu kê khai sai thì cứ tự giác nộp tiền thuế + phạt chậm nộp vào :wall: =>chán !
Theo TT60 thì bạn làm 01/KHBS nộp số thuế 140.000 & tiền phạt chậm nộp tính từ ngày 21/10/07.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.