Hãy nghĩ bạn là người rất đặc biệt

• Thread starter voxuanthanh
  • Ngày gửi
voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
Dù bị vò nát, tờ 20USD vẫn giữ nguyên giá trị

Một diễn giả nổi tiếng bắt đầu buổi hội nghị bằng cách giơ cao lên một tờ 20 đô la Mỹ. Trong phòng với 200 người tham dự, ông hỏi: “Ai muốn tờ 20 đô la này?”

Các cánh tay bắt đầu giơ lên. Ông nói: “Tôi sẽ tặng tờ 20 đô la này cho một trong các bạn. Nhưng trước hết, hãy để tôi làm việc này đã”.

Ông bắt đầu vò nhàu tờ tiền. Sau đó ông hỏi: “Ai vẫn muốn tờ tiền này?”. Các cánh tay vẫn giơ cao.

“Vậy thì”, ông trả lời, “sẽ thế nào nếu tôi làm như thế này?”. Ông ném tờ tiền xuống nền nhà và bắt đầu dùng đế giày giẫm nghiền lên nó. Ông nhặt tờ tiền lên, giờ nó đã bị nhàu nát và bẩn thỉu. “Giờ, ai vẫn muốn có nó?”

Những cánh tay vẫn giơ cao.

“Các bạn của tôi, tất cả các bạn đã học được một bài học rất giá trị. Dù tôi làm gì với tờ tiền này, các bạn vẫn muốn có nó bởi nó không bị giảm giá trị. Nó vẫn có giá 20 đô la.

Nhiều lúc trong cuộc sống, chúng ta bị bỏ rơi, bị vò nhàu, bị vấp ngã và dính bẩn bởi những quyết định mà chúng ta đưa ra và những hoàn cảnh xảy đến trên đường chúng ta đi. Chúng ta cảm thấy như thể mình thật vô dụng, nhưng dù bất kỳ điều gì đã xảy ra hay sẽ xảy ra, bạn vẫn sẽ không bao giờ mất giá trị của mình”.

Bẩn hay sạch, nhàu nát hay gấp nếp gọn gàng, bạn vẫn sẽ là vô giá đối với những người yêu thương bạn. Giá trị cuộc sống của chúng ta được tạo ra không phải từ những gì chúng ta làm hay những người chúng ta biết, mà bởi CHÚNG TA LÀ AI.

“Bạn là đặc biệt - đừng bao giờ quên điều đó!” - vị diễn giả kết luận

-------------------------------------

Đừng nhìn vào sự giàu có hạnh phúc, mà hãy nhìn vào sự nghèo khổ! Để thấy mình hạnh phúc

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Đúng rồi, Thien Thanh là một người đặc biệt!

:dance2: còn gì đúng hơn nữa nhỉ?

Tks anh voxuanthanh vì bài này! :freddy:

Ke ke, VXT là con gái mà anh.

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng

.

Mình xem mình là đặc biệt thì cũng là lẽ nó vậy, chứ khi nào xem người bên cạnh mình thật đặc biệt với mình thì hẳn tính tiếp!!!!

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Mình xem mình là đặc biệt thì cũng là lẽ nó vậy, chứ khi nào xem người bên cạnh mình thật đặc biệt với mình thì hẳn tính tiếp!!!!

Mình ko thấy có người nào đặc biệt với mình như meocung nói. :alcon:

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
:dance2: còn gì đúng hơn nữa nhỉ?

Tks anh voxuanthanh vì bài này! :freddy:

Anh TuanNam dịnh đổi giới tính em hả:wall:

---------------------------

:1luvu:Đừng nhìn vào sự giàu có hạnh phúc, mà hãy nhìn vào sự nghèo khổ! Để thấy mình hạnh phúc:dance2:

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda

Ke ke, VXT là con gái mà anh.

Lúc trước Thienthanh cũng nhầm mình con trai..heeeeeee...hum nay anh Tuấn Nam lại nhầm nữa:wall::wall:

------------------

:1luvu:Đừng nhìn vào sự giàu có hạnh phúc, mà hãy nhìn vào sự nghèo khổ! Để thấy mình hạnh phúc:dance2:

Sửa lần cuối:
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Đúng rồi, với anh Thien Thanh_ là một người đặc biệt :1luvu:

(hehehe :banana: )

Hi hi, cám ơn anh.

Nhưng anh viết vậy là meo hiểu lầm đấy. Mèo hiểu lầm thì ko sao chứ có ng khác hiểu lầm (cô bé bắt chước em, đòi đổi nick hôm sn wkt ấy!) là a ko được yên thân đâu đấy nhé.

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
Đúng rồi, với anh Thien Thanh_ là một người đặc biệt :1luvu:

(hehehe :banana: )

Mình hãy nghĩ mình là người đặc biệt.. Anh cothant thấy người khác (Thienthanh_ )đặc biệt thì có dấu chấm hỏi(?) TO ĐÙNG ĐÙNG ah nha.::angel:

------------------------------------------

:1luvu::1luvu:Đừng nhìn vào sự giàu có hạnh phúc, mà hãy nhìn vào sự nghèo khổ! Để thấy mình hạnh phúc :dance2:

Sửa lần cuối:
meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Hi hi, cám ơn anh.

Nhưng anh viết vậy là meo hiểu lầm đấy. Mèo hiểu lầm thì ko sao chứ có ng khác hiểu lầm (cô bé bắt chước em, đòi đổi nick hôm sn wkt ấy!) là a ko được yên thân đâu đấy nhé.

Khối người xem TT là người đặc biệt để...., tội cái là TT ko bít

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Khối người xem TT là người đặc biệt để...., tội cái là TT ko bít

Là gì vậy mèo?! Hic, chắc là ko tốt đẹp gì nên ko nỡ nói cho TT biết phải ko?! Meo nói rõ cho TT biết đi mà, có biết mới sửa được chứ!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Mình hãy nghĩ mình là người đặt biệt..
Hix bạn voxuanthanh mới là người đặc biệt vì chính tả ghi sai be bét hehe :wall: tập viết cho đúng đi nhe :dance2:

To ThienThanh : Cô nào đòi đổi nick vậy em? :1luvu:

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
Hix bạn voxuanthanh mới là người đặc biệt vì chính tả ghi sai be bét hehe :wall: tập viết cho đúng đi nhe :dance2:

:1luvu:

Uh há! Xuân Thanh mới là người đặc biệt(đặc biệt ghi sai chính) heee...cảm ơn anh phantuannam ......:dance2:

----------------------------------------

:1luvu:Đừng nhìn vào sự giàu có hạnh phúc, mà hãy nhìn vào sự nghèo khổ! Để thấy mình hạnh phúc :dance2::dance2:________________________________________

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Uh há! Xuân Thanh mới là người đặc biệt(đặc biệt ghi sai chính) heee...cảm ơn anh phantuannam ......:dance2:

Úi dào, ghi sai trên mặt chữ còn sửa được, chứ có nhiều người ghi đúng,ghi đẹp tất cả các chữ nhưng lòng thì chẳng được đẹp như chữ đâu chị ạ!! Thế mới đặc biệt hơn!!!

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
Úi dào, ghi sai trên mặt chữ còn sửa được, chứ có nhiều người ghi đúng,ghi đẹp tất cả các chữ nhưng lòng thì chẳng được đẹp như chữ đâu chị ạ!! Thế mới đặc biệt hơn!!!

Mèo em nói chí lí...Chị cũng thấy nhiều người văn TO chữ ĐEP mà bụng thì hỏng đẹp xíu nào ...:wall:...Khà Khà...Chị thấy mèo em mới là người đặc biệt.:dance2:

---------------------------------

:1luvu:Đừng nhìn vào sự giàu có hạnh phúc, mà hãy nhìn vào sự nghèo khổ! Để thấy mình hạnh phúc:dance2::dance2:________________________________________

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung

To ThienThanh : Cô nào đòi đổi nick vậy em? :1luvu:

Hi hi, cái này a hỏi Cothant đấy ạ. Với lại cần gì hỏi nhỉ?! Nhìn là biết mà, fải ko ts?! :bigok:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Gửi THien thanh: anh kg nhắn tin lại cho em được vì gặp lỗi khi gửi tin, có lẽ do em đăng ký thiếu?

Gởi ông giời: Ông xuống mà xem chúng nó hẹn hò nhau kìa. Kinh quá.
Chú khuckhich này ghê thật heheheh bái phục bái phục hehe

pts911

pts911

Trung cấp
23/3/07
116
0
16
Tp.HCM
Gởi ông giời: Ông xuống mà xem chúng nó hẹn hò nhau kìa. Kinh quá.
Chú khuckhich này ghê thật heheheh bái phục bái phục hehe

Ông Giời không nhận được tin nhắn của hồng trường

To Thiên Thanh: Anh cũng k gửi được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA