Thủ tục khai trình sử dụng lao động, báo cáo tăng giảm lao động

• Thread starter hanhkt
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chanlyly

Sơ cấp
16/8/10
5
0
1
35
Tp. HCM
Có anh chị nào làm kế toán ở Quận Tân Bình không ? cho em hỏi mình đăng ký BHXH cho nhân viên ý. Trong đó có tờ Báo Cáo tình hình sử dụng lao động. Anh chị nào có mẫu đó gửi cho em với. Em chưa biết phải ghi cái bảng đó ntn.

C

chanlyly

Sơ cấp
16/8/10
5
0
1
35
Tp. HCM
Công ty mình là CTY TNHH có 2 thành viên trong ban Quản trị vậy khi báo cáo tình hình sử dụng lao động có tên 2 nguời đó không ? Các bạn giúp mình với nhé. Mình đang cần gấp.

X

xincucu

Trung cấp
18/9/09
82
0
0
37
quang nam
Khai trình sử dụng lao động

Mọi người cho e hỏi bên cty e có làm khai trình sử dụng lao động rồi,nhưng nội bộ có sự thay đổi trong GPKD(vì cổ phần),vậy có cần làm lại khai trình không hay làm báo cáo tăng giảm thôi ạ, giúp e với để e biết làm thang lương,mua bảo hiểm nữa

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Mọi người cho e hỏi bên cty e có làm khai trình sử dụng lao động rồi,nhưng nội bộ có sự thay đổi trong GPKD(vì cổ phần),vậy có cần làm lại khai trình không hay làm báo cáo tăng giảm thôi ạ, giúp e với để e biết làm thang lương,mua bảo hiểm nữa

Hồi trước bạn báo tăng ng nào giờ ng ta nghỉ thì báo giảm thôi.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

Báo cáo tình hình sử dụng lao động là báo cáo tăng giảm lao động trong công ty. còn giấy pháp kinh doanh thay đổi thì đâu có ảnh hưởng gì trong báo cáo lao động đâu bạn
Thân

Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian
Có phải thay đổi_ tăng giảm cổ đông hay không ?

Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian

Có phải thay đổi_ tăng giảm cổ đông hay không ?

Có sự thay đổi trong giấy phép kinh doanh thì phải đăng ký lại GPDK chứ.

=> Bạn chưa nắm được vấn đề, đã khai trình lao động nhưng nội bộ có sự thay đổi (vì cổ phần) do đó phải xem lại, thay đổi trên có ảnh hưởng đến tăng giảm cổ đông hay không (cổ đông ở đây được hiểu là người góp vốn) và cổ đông đó có trực tiếp điều hành Cty hay không (biến đổi lao động mà).

X

xincucu

Trung cấp
18/9/09
82
0
0
37
quang nam
Đổi giấy phép là đương nhiên rồi,nhưng bên mình có sự thay đổi cổ đông, thành viên đó ko trực tiếp điều hành,hồi trước chị ktoan cũ làm khai trình sử dụng lần đầu có tên cổ đông đó,bây giờ thay đổi người đó thì mình làm sao mọi người
Cho mình hỏi thêm,những thành viên góp vốn thì trong khai trình sử dụng lao động có cần khai không ạ

Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian
Đổi giấy phép là đương nhiên rồi,nhưng bên mình có sự thay đổi cổ đông, thành viên đó ko trực tiếp điều hành,hồi trước chị ktoan cũ làm khai trình sử dụng lần đầu có tên cổ đông đó,bây giờ thay đổi người đó thì mình làm sao mọi người
Cho mình hỏi thêm,những thành viên góp vốn thì trong khai trình sử dụng lao động có cần khai không ạ

Khai trình lại đăng ký lao động đối với trường hợp cổ đông rút vốn và rút khỏi Cty.
Góp vốn nhưng không tham gia điều hành thì không cần khai báo lao động.

X

xincucu

Trung cấp
18/9/09
82
0
0
37
quang nam
Là sao hả anh,e không hiểu, a có thể giải thích rõ dùm e được không ạ,tại e chưa làm bao giờ cả

Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian
Là sao hả anh,e không hiểu, a có thể giải thích rõ dùm e được không ạ,tại e chưa làm bao giờ cả
Trường hợp của bạn:
1. Cổ đông cũ mà Cty đã đăng ký lao động (có thể hiểu là tham gia điều hành Cty với các chức danh thuộc BP quản lý) nay họ rút vốn không tham với Cty => phải khai báo lại lao động (trường hợp này là giảm người)
2.Nếu giấy DKKD của Cty thay đổi mà sự thay đổi này có liên quan với việc tiếp nhận cổ đông mới (thêm người mới):
- Người mới này không trực tiếp tham gia điều hành Cty => không cần khai báo lao động.
- Người mới tham gia trực tiếp điều hành Cty => phải khai báo lao động.

X

xincucu

Trung cấp
18/9/09
82
0
0
37
quang nam
Như vậy là em phải khai báo lại như từ đầu hay là khai tăng và giảm anh.

Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian
M

Me0 Xjnh

Guest
14/6/10
1
0
0
107 B6 Khu 5tang, vt
Báo cáo khai trình tình hình sử dụng lao động?

A chị cho e họ trong mẫu báo cáo khai trình tình hình sử dụng lao động biểu số 1, phần hợp đồng lao động dã giao kết, HĐLĐ ko xác định thời hạn, HĐLĐ xđ thời hạn từ đủ 12 tháng đến 36 tháng, và HĐLĐ dưới 12 tháng, khác nhau j ko vậy? có ảnh hưởg j đến BHXH hay j k ạ?
Mog a chị júp đỡ vì e mợ vào làm :015:

P

phuongnhatrang

Sơ cấp
7/1/08
25
0
1
Q.Gò Vấp. hcm
Ko ảnh hưởng gì đến BHXH hết em ah, chỉ ảnh hưởng là khi nào HDLD hết hạn, thì em phải đi kê khai tiếp thôi

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
A chị cho e họ trong mẫu báo cáo khai trình tình hình sử dụng lao động biểu số 1, phần hợp đồng lao động dã giao kết, HĐLĐ ko xác định thời hạn, HĐLĐ xđ thời hạn từ đủ 12 tháng đến 36 tháng, và HĐLĐ dưới 12 tháng, khác nhau j ko vậy? có ảnh hưởg j đến BHXH hay j k ạ?
Mog a chị júp đỡ vì e mợ vào làm :015:
Bạn đọc câu chữ như vậy mà không thấy khác nhau hay sao,trong hợp đồng lao động bạn ký với thời gian bao nhiêu thì đánh dấu vào ô đó,còn bảo hiểm thì đóng từ tháng ký hđlđ chính thức khi nào ko đóng nữa thì báo giảm.

A

achocho

Guest
6/12/10
1
0
0
Tp.HCM
Chào mọi người!
Hiện tại tôi đang cần mẫu khai trình tình hình lao động giảm (nhớ là giảm nha). Mọi người có ai có thì gửi cho tôi với. Thanks mọi người nhiếu.
Email của tôi: vansangbd2002@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA