Tính giá thành may mặc

• Thread starter hungha
  • Ngày gửi
H

hungha

Guest
30/8/07
21
2
3
43
jghkjghkhgkds
công ty mình hiện nay bắt đầu đi vào sản xuất (lĩnh vực may mặc ).Trong 1thnág mình sản xuất rất nhiều mặt hàng ,vừa may hàng của công ty (có nhiều mặt hàng ),vừa may gia công cho 1 công ty nũa .Mình đang tính giá thành của các mặt hàng sản xuất trong tháng ,nhưng chưa biết nên tính giá thành theo phương pháp nào cho phù hợp ,các bạn có thể cho mình ý kiến tham khảo được không ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Ly Ly

Guest
26/1/07
58
0
0
39
dong nai
theo mình biết thì hầu hết các công ty may mặc đều tính theo phương pháp tỷ lệ. mà không lẽ công ty bạn không quy định cụ thể sao?

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Bạn nên tính giá thành theo công việc (từng đơn đặt hàng, từng lô sản phẩm) sẽ cung cấp thông tin chi phí tốt cho nhà quản lý.

A

accthuy2

Sơ cấp
24/11/07
38
0
6
Happy house
Công ty Mình tính giá thành Trung Bình vì rất khó để tính gia giá thành chính xác, Khó kinh khủng luôn. Từ hồi mình vào công ty thử theo dõi mà không thể. Thôi đành chịu

S

Su Su Ki

Guest
18/10/07
20
0
0
41
HCM
Mình đồng ý với bạn Hien là bạn nên tính giá thành theo từng đơn đạt hàng vì bên bạn có cả gia công nữa mà:bạn nên phân chia ra từng nhóm(mã),tập trung chi phí riêng biệt cho mỗi mã này để có đc giá thành từng lô hàng,bên bạn thực hiện bằng phần mềm kế toán chứ hả?Nếu vây thì cv đơn giản hơn,chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA