Tính khấu hao thiết bị máy tính

• Thread starter bk_tckt
  • Ngày gửi
B

bk_tckt

Guest
10/7/06
12
0
0
38
Hà Nội
www.digitvision.com.vn
Công ty mình mới thành lập, công ty mình làm về lĩnh vực gia công phần mềm, do đó có mua rất nhiều máy tính, mỗi máy phải đến gần 10tr, cho mình hỏi là những máy tính này có được tính là TSCD không? và nếu được tính là TSCD thì thời gian tính khấu hao là bao nhiêu? Rất cám ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Công ty mình mới thành lập, công ty mình làm về lĩnh vực gia công phần mềm, do đó có mua rất nhiều máy tính, mỗi máy phải đến gần 10tr, cho mình hỏi là những máy tính này có được tính là TSCD không? và nếu được tính là TSCD thì thời gian tính khấu hao là bao nhiêu? Rất cám ơn mọi người.

Nếu < 10T thì không phải là TSCĐ nên bạn đưa vào CCDC và phân bổ dần

B

bk_tckt

Guest
10/7/06
12
0
0
38
Hà Nội
www.digitvision.com.vn
vấn đề là mình mua rất nhiều máy, nếu một máy thì chưa đến 10tr, nhưng một hợp đồng mua tất cả máy là hơn 10tr, tất cả các máy cả máy fax, máy in,.... tổng vào thì tất nhiên là hơn 10tr,

hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
khấu hao tài sản cố định của máy tính tối thiểi là 3 năm , tối đa là 5 năm. bạn đọc lại chuẩn mực khấu hao đi

D

Duong gia

Guest
vấn đề là mình mua rất nhiều máy, nếu một máy thì chưa đến 10tr, nhưng một hợp đồng mua tất cả máy là hơn 10tr, tất cả các máy cả máy fax, máy in,.... tổng vào thì tất nhiên là hơn 10tr,

Tổng hết là hơn 10tr thì cũng không được xem là TSCĐ, mà xem nó là CCDC và phân bổ dần. Bạn có cần file Excel phân bổ CCDC hay khấu TSCĐ tự động không mình cho, hay lắm.

N

nguyentuyet

Trung cấp
5/3/05
150
0
0
39
hue
Tổng hết là hơn 10tr thì cũng không được xem là TSCĐ, mà xem nó là CCDC và phân bổ dần. Bạn có cần file Excel phân bổ CCDC hay khấu TSCĐ tự động không mình cho, hay lắm.

Cho mình xin file đó với nhé: email mình: anedieutuyet@yahoo.com
Cam ơn bạn nhiều

C

chienthang70

Guest
23/11/07
15
0
0
Hà nội
Hoá đơn hơn 10tr là cả những máy khác không tính và máy tính của bạn chỉ đc tính là CCDC thôi vì ít hơn 10tr. Cứ phân bổ cho 24 tháng thì giá thành đỡ phải chịu nếu Công ty bạn làm ăn tốt thì phân bổ nhanh hơn. KHTSCĐ thì xem ở 206/2003/QĐ-BTC (12/12/03) vào trang mof.gov.vn mà down về nhé.

L

lequyen2007

Guest
19/11/07
44
0
0
40
thanh pho ho chí minh
bạn nguyentuyet ơi!! ban gởi cho mình file excel phân bổ CCDC và khấu hao TSCĐ tự động cho mình với, cảm ơn bạn nhiều

hanghai

hanghai

1,2,3....cố lên bà con ơi
17/11/07
92
0
0
GL
Các Bác ơi gửi cho em file đó với nha.email của em là nemchua_82@yahoo.com.vn em mới vô nghề nên còn ngu ngơ lắm mong các Bác chỉ giáo nhiều nhiều.Thanks

N

nangmuathu

Guest
5/9/07
24
0
1
Hanoi

bạn ơi, cho mình xin file excel mà bạn nói đi. gửi vào mail honghanh1103@yahoo.com.vn cho mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều!

hoacat0101

hoacat0101

Trung cấp
8/11/07
94
0
0
anywhere

Duong gia ơi, gửi cho mình với:email:hong.pham@ketnoitre.info
Cảm ơn bạn nhé.

K

kiengio

Guest
10/11/07
3
0
0
42
Ha Noi
Thấy các bác ấy xin nhiều quá, em cũng tò mò muốn biết file đó thế nào, Bác Dương ơi cho em xin luôn với. Cảm ơn bác nhiều!
Email: Conkien_Hn@yahoo.com.vn

V

VothithuHuyen

Guest
26/11/07
7
0
0
44
Biên Hòa - Đồng Nai
M

Mai Thu Huong

Guest
26/6/07
33
1
0
40
Yen Phong - Bac Ninh
Anh Dương ơi sao anh ko down lên diễn đàn để mọi người cùng load về đỡ mất công. Em cũng muốn cái file đó nhưng ngai vào mail quá. Anh tải lên nhá. Em cảm ơn anh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA