Cảm xúc về buổi sinh nhật 2 năm tuổi của WKT Hải Phòng

• Thread starter lequanghuy
  • Ngày gửi
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Tối 24/11 wkt Hải Phòng đã có một buổi tối vui vẻ và tràn ngập tiếng cười.
Các thành viên trong ban tổ chức đã hội ý và gặp mặt nhau từ 16h 30. Sau khi tạm yên dạ dầy với món gà Mạnh Hoạch đúng 19 h mọi người đã có mặt tại quán cà fe Sao Mai. Tất cả đều tất bật chuẩn bị và lên tinh thần đón tiếp các thành viên và các khách mời. Đúng 20h số lượng thành viên HP cũng có mặt kha khá. Ban tổ chức đã có một trò chơi nho nhỏ để mọi người khởi động làm quen và cũng để câu giờ chờ anh em từ Hà Nội. Với sự nhiệt tình và dẫn dắt tự nhiên của MC Thanh Tùng mọi người đã có một màn chào hỏi và dạo đầu vui vẻ. Sau trò chơi khởi động, lequanghuy thay mặt các thành viên HP có vài lời giới thiệu và chia sẻ với mọi người về diễn đàn WKT và Câu lạc bộ WKT HP.
Đúng 20h 20 các anh em Hà Nội đã có mặt. Vậy là buổi kỷ niệm chính thức bắt đầu. Từ ngoài hậu trường chiếc xe đủn (đồ chơi của con anh Hà cho mượn ) chở chiếc bánh sinh nhật rực rỡ ánh nến từ từ được đưa vào trong "sân khấu". Trên bánh là lô gô của WKT và dòng chữ chúc mừng sinh nhật WKT HP tròn hai năm tuổi .Tay trong tay mỗi người cầm một chiếc nến pháo sáng hòa cùng tiếng nhạc và ca khúc "khúc hát chúc mừng sinh nhật" . Đại diện mem nam và mem nữ của HN và HP cũng nhau thổi tắt nến. Khi nến tắt chiếc bánh tạm thời được kéo ra ngoài (cứ tưởng được ăn bánh luôn nhưng không phải. Hic)
MC hưởng dẫn mọi người hát bài "Kachiusa" biến tấu rất vui vẻ. Sau màn hát tập thể mọi người cùng nhau vừa uống nước ăn bánh và chơi trò chơi "đao phủ". Ông MC này khôn thật đấy qua trò chơi này mà nhận được hai nụ hôn của hai ...bạn nam.Các bạn nữ muốn về chỗ thì cũng phải hôn tương tự như hai anh "con trai " kia. Sau một thời gian suy nghĩ , họ không hôn mà quyết định "múa bài một đàn vịt xòe hai cánh" trông rất đáng yêu.
Tiếp theo là chương trình văn nghệ song ca nam nữ của các mem HN và HP và tiết mục dancing tự biên tự diễn.Trong tiếng nhạc sôi động mọi người như anh em một nhà tay trong tay không phân biệt nam nữ vừa hát vừa nhảy .....
Đến 22 h 30 sau lời cảm ơn của anh Hyper VN mọi người cùng hát bài tạm biệt và hẹn gặp lại ...và ra về.
Hậu trường sân khấu :23h khi được biết các anh em Hà Nội sẽ có kế hoach ăn chơi ở HP đến chiều chủ nhật mọi người đã rủ nhau đi ăn đêm "cháo cá" . Sáng chủ nhật sau khi ăn sáng và cafe các thành viên HN và HP đi dạo quanh thị trường , phố phường và về ăn trưa tại nhà hàng hải sản Phạm Bá Trực . Một bầu không khí sum họp vui vẻ của hai anh em Hà Nội , HP và cuối cùng 14 h 30 phút anh em HP tiễn anh em HN trở về "mái nhà xưa" và hẹn gặp lại vào ngày gần nhất.
Đây là buổi sinh nhật đầy cảm xúc và gắn kết tình cảm giữa các thành viên WKT HP và các thành viên trong cộng đồng WKT.
Các ảnh offline sẽ được chia sẻ với mọi người sau (mọi người cứ chờ nhé. )
Nhân đây thay mặt các thành viên trong WKT HP chúng tôi xin cảm ơn các thành viên đã tham gia trong buổi sinh nhật 24/11 và xin cảm ơn các thành viên HN (VAT,TAT,babyan,lucky,kino,vanchau,Dabien,tomorrow,ASM ..) đã không quản dặm đường gió bụi về chung vui cùng HP.
Hẹn gặp lại vào một ngày gần nhất!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Bác Huy sẵn đây thì post trước vài hình cho đồng bào xem trước đi. Nóng ruột quá đi hihihihi

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Thật vui vì lâu lắm rồi mình mới được tham gia buổi giao lưu vui như thế. Trong bầu không khí ấm cúng nhưng sôi động và chan chứa tình đoàn kết. Các mem được tham gia những trò chơi vui nhộn, tràn ngập tiếng cười. Mem nào cũng xinh tươi, hát hay, nhảy đẹp. Càng vui hơn khi có sự xuất hiện của các thành viên webketoan Hà Nội, các bạn thật nhiệt tình và thân thiện...
Cảm ơn Ban tổ chức đã cho các mem có cơ hội được gặp mặt, giao lưu vui vẻ buổi tối đó.
Chết rồi, vui thế này lần sau lại muốn đi nữa thôi, già mà vẫn ham vui!:wall:
Tiếc nhất là mình không biết TAT về HP để bố trí đàn em ra "thịt" bác này nhắm rượu:bigok:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Chú Huy cho anh hỏi: anh song ca cùng em nào? và tomorrow song ca cùng anh nào thế?
Về đến Hà Nội rồi mà vẫn chưa rõ tung tích đối tác của mình.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Sorry bà con, đang ngồi đợi thằng bạn già nó gửi ảnh. Từ từ cho khoai nó nhừ nhé.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Chúc mừng thành công của sinh nhât. Chúc không khí ám áp sẽ luôn lan toả trong những lần họp măt của wkters.
Cảm ơn lequanghuy đã có một bài rất giàu cảm xúc. Cảm ơn em.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Cảm ơn lequanghuy đã có một bài rất giàu cảm xúc. Cảm ơn em.
Kinh qué! Chị Thắm tự dưng lịch sự thế nhẩy!

Bạn nào post hình thì chỉ cho mình anh hvtgroup nhé! Quen đã lâu, nói chuyện cũng kha khá mà chưa nhìn thấy rõ mặt anh ý trong bất cứ tấm hình nào của WKT Hải Phòng cả. Híc híc híc...

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Mô tả qua HVTGROUP nhé!
Cao một chút, đeo kính một chút.... Nói chung là đúng tướng tá của ÔNG LÁI ĐÒ!!!

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Hi hi, mời các bạn tham gia mừng sinh nhật WKT nhé, vào cửa này (nhớ ghi tên và đóng góp).

Đính kèm

70.4 KB · Lượt xem: 127
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Ban tổ chức tập dượt chương trình trước khi đón khách, Tú Anh muốn xem mặt HTVgroup thì chính là anh phía tay trái đeo kính cận, nhưng "Bác lái đò, giờ đây già yếu lắm". Sơ bộ mọi người thấy ban tổ chức WKT Hải Phòng có "hoành tá tràng" không?? :bigok:

Đính kèm

• Tap duot don khach.JPG
    Tap duot don khach.JPG
    129.2 KB · Lượt xem: 131
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Mời các bạn bước vào hôn trường - ý lộn, hội trường nhé, nhìn sơ sơ đã thấy văn nghệ văn gừng tung tóe rồi.

Đính kèm

• Buoc vao cong.JPG
    Buoc vao cong.JPG
    108 KB · Lượt xem: 119
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chuẩn bị bánh mừng sinh nhật, nến và dây cháy nhè, xin cảm ơn các bạn đã nhiệt tình tham gia ngay từ đầu, nhất là cái anh bạn mới TruongthiKT.

Đính kèm

• Chuan bi banh sinh nhat.JPG
    Chuan bi banh sinh nhat.JPG
    119.3 KB · Lượt xem: 118
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Còn đây là bánh, quá hấp dẫn và ý nghĩa, màn trình diễn bán gatô quá lãng mạn nhưng bố nào đó cầm máy ảnh chụp không được, tiếc hùi hụi.

Đính kèm

• Banh sinh nhat.JPG
    Banh sinh nhat.JPG
    107.3 KB · Lượt xem: 113
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chẹp chẹp, tạm thời tưng đó nhé, giờ nhìn thấy bánh là đói rồi, đi làm cốc bia cỏ lấy khí thế về post tiếp đây.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Kinh qué! Chị Thắm tự dưng lịch sự thế nhẩy!

Bạn nào post hình thì chỉ cho mình anh hvtgroup nhé! Quen đã lâu, nói chuyện cũng kha khá mà chưa nhìn thấy rõ mặt anh ý trong bất cứ tấm hình nào của WKT Hải Phòng cả. Híc híc híc...

Những lúc căng thẳng thì mấy cái bài cảm xúc này có giá trị với mình nhiều hơn bình thường em ạ! Tự nhiên đọc bài của Huy chị cảm nhận cái không khí thân mật và chan hoà tình thân ấy mà! Dù rằng chả biết Huy có cảm xúc đó lúc viết hay không :1luvu:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Những lúc căng thẳng thì mấy cái bài cảm xúc này có giá trị với mình nhiều hơn bình thường em ạ! Tự nhiên đọc bài của Huy chị cảm nhận cái không khí thân mật và chan hoà tình thân ấy mà! Dù rằng chả biết Huy có cảm xúc đó lúc viết hay không :1luvu:

Không có đâu chị ạ!
Tối hôm đấy có chuyện thế này: Tiết mục văn nghệ "cây nhà lá hàng xóm", MC Minh Tùng tuyên bố đây là cơ hội rất tốt cho các mem Nam độc thân của HP có cơ hội tìm kiếm 1/2 của mình (Mem Nữ HP chưa có cái gì gì nhiều quá! - 11, 15 Lễ thì còn ... dài dài nhá :freddy:). Ku Huy nghe thấy thế xung phong lên hát một bài. MC Minh Tùng hỏi ku Huy có muốn hát song ca với "ai đó" không? Ku Huy đáp có, rồi hùng hổ tiến về phía các chị em............ rụt rè nói: Em mời chị song ca cùng em bài LỜI CỦA GIÓ!
Trời ạ! Ku Huy mời em nào không mời, lại tiến tới mời "chị" hát song ca....

Sửa lần cuối:
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Không có đâu chị ạ!
Tối hôm đấy có chuyện thế này: Tiết mục văn nghệ "cây nhà lá hàng xóm", MC Thanh Tùng tuyên bố đây là cơ hội rất tốt cho các mem Nam độc thân của HP có cơ hội tìm kiếm 1/2 của mình (Mem Nữ HP chưa có cái gì gì nhiều quá! - 11, 15 Lễ thì còn ... dài dài nhá :freddy:). Ku Huy nghe thấy thế xung phong lên hát một bài. MC Thanh Tùng hỏi ku Huy có muốn hát song ca với "ai đó" không? Ku Huy đáp có, rồi hùng hổ tiến về phía các chị em............ rụt rè nói: Em mời chị song ca cùng em bài LỜI CỦA GIÓ!
Trời ạ! Ku Huy mời em nào không mời, lại tiến tới mời "chị" hát song ca....

Haha. Lúc đó thì : " .... trái tim nó đập bình thường nữa đâu". Run quá nên thế!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Viết một cái gì đó về OFFLINE HẢI PHÒNG nhé!
Hà Nội, Biệt Đội Ăn Chơi với tiêu chí luôn luôn góp mặt trong các buổi ăn chơi đàn đúm đã quyết định góp mặt với Hải Phòng trong một ngày trọng đại.
Quyết định đưa ra từ trước đó nửa tháng, số người rơi rớt, đồng ý, không đồng ý cứ gọi là bấp bênh phải biết. Sáng đồng ý đi, trưa không đi, tối lại quyết định đi…. Nói chung là chóng mặt.
Giờ G đã điểm. Mặt mũi thành viên Biệt Đội Ăn Chơi chỉ thiếu có 3 người. Sợ quá cơ!
5h30 chiều xe Tân Đại rời bến Lương Yên. Lót dạ tạm chiếc bánh mì Hà Nội trước khi thưởng thức đặc sản Hải Phòng, vậy mà xe đến địa phận Hưng Yên, đã có 2 chiếc đã …. em Luckygirl85 nhỉ?
Hic hic, dạo này mình đi đâu qua mạn đường 5 cũng bị tắc lại Hưng Yên nửa tiếng. Lần sau còn tắc nữa sẽ xuống xe, không đi nữa mà ở lại Hưng Yên mới được. Xe tắc tại Hưng Yên mất 45’ nên thời gian dự định tham dự với WKT Hải Phòng cũng bị xê dịch chút ít.
Không kịp ăn tối, chẳng kịp ngó qua cái Khách Sạn do em Thaohp đặt hộ như thế nào, cả đoàn 9 người bắt 2 chiếc taxi đến thẳng Sao Mai. Hic hic, HP sao chuối nhỉ? Taxi nhất quyết không trở hơn 4 người/xe. Bác VAT già nhà ta đành cưỡi Xe Ôm đến điểm hẹn vậy. Phố Hải Phòng, nhà nào thích số nhà nào thì gắn số nhà đó. Bon chen mãi mới tới được 35 Nguyễn Trãi. Chẳng có quán café, karaoke nào hết cả…. Đội Hải Phòng tổ chức ở đâu nhỉ?
Ngó qua ngó lại mới thấy 33 Nguyễn Trãi có một cái quán đèn mờ, có mấy em chân dài đứng đón khách ngoài cửa, nhìn kỹ lại một em chân ngắn nhất vì thấy quen quen. Em quen quen đó lại là em Thaohp nhà mình. Chẳng trách, chân ngắn thế không biết!!!
Các bác Hải Phòng post nhầm địa chỉ quán nhé!
8h20 tối, đoàn Hà Nội tiến thẳng vào đại bản doanh của WKT Hải Phòng. Bác VAT già mà chả Ga Lăng gì hết cả, trốn ngồi im lìm ngoài cửa để TAT em phải dẫn 4 nàng xinh nhất chui sâu vào tận bàn danh dự giành riêng cho Khách mời.
Bắt tay Ông Lái Đò, nghe MC Minh Tùng liên mồm nổ đại bác….TAT bắt đầu cảm nhận được không khí, sự thành công của buổi gặp mặt 2007.
Gần 60 con người chui trong căn phòng 60m2. Trung bình 1người/m2. Trật trội thường ấm cúng nhưng buổi hôm đó với sức hút, sự cuồng nhiệt không khí trở lên quá tải. Nóng quá nóng quá! Quên, phải dung từ “HOT quá HOT quá” mới chính xác. MC Minh Tùng xứng đáng với nhiệm vụ cao cả là giới thiệu, gắn kết và hoạt náo viên của mình trong đêm trọng đại.
TAT phát hiện ra một điều: Tỷ Lệ WebKetoanter Ế cao quá! Có phải vì cái nghề Kế Toán hay Ế không nhỉ?
Sài Gòn Ế, Hà Nội Ế, đến Hải Phòng cũng Ế!
Gần 60 con người mà Ế đến 59 người. Ai cũng xinh đẹp, giỏi giang cả, sao lại Ế nhỉ?
….
Sáng hôm sau, ngồi café Vỉa Hè trên đường Đinh Tiên Hoàng mới phát hiện ra tại sao WKT Hải Phòng lại Ế nhiều đến vậy.
Ngồi chưa đầy nửa tiếng mà có đến 30 cái đám cưới chạy qua. Mỗi đám mười mấy lễ, sao lại nhiều vậy nhỉ? Các Chị Kế, Anh Kế nhà ta chi li lắm!!! Tính toán rồi, mười mấy lễ thế kia hoang phí lắm!
Thà Ế còn hơn là phải …. mười mấy Lễ thế kia.
24h tại Hải Phòng có 24 cảm xúc. 24h tại Hải Phòng có quá nhiều sự đầm ấm, thân thiện và gần gũi.
Cảm ơn WKT Hải Phòng. Chúc WKT Hải Phòng luôn luôn sung sức, luôn luôn giữ vững được sức mạnh cộng đồng.

Sửa lần cuối:
A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
kHÔNG PHẢI LÀ Ế ĐÂU, MÀ CHỊ EM ĐANG KÉN CHỌN ĐÂY MR TAT AH

Đề nghị cả nhà post ảnh offline lên mạng nhé. Em ngóng xem ảnh mình cái, đẹp quá nhẩy
Cảm ơn WKT Hải Phòng

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
TAT phát hiện ra một điều: Tỷ Lệ WebKetoanter Ế cao quá! Có phải vì cái nghề Kế Toán hay Ế không nhỉ?
Sài Gòn Ế, Hà Nội Ế, đến Hải Phòng cũng Ế!
Gần 60 con người mà Ế đến 59 người. Ai cũng xinh đẹp, giỏi giang cả, sao lại Ế nhỉ?
Ơ, sao TAT lại bảo Ế nhỉ, tại các mem kén quá nên chưa ai lọt vào mắt xanh mà thôi. Chỉ có những người sợ Ế mới đi trước thôi.:freddy:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA