Hóa đơn GTGT đầu vào kê khai sót, điều chỉnh thế nào?

• Thread starter huongtinhmuon27
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

huongtinhmuon27

Guest
28/9/07
17
0
0
Binh Dinh - Sai Gon
Anh chị và các bạn ơi! chỉ giúp em vấn đề này với!

1, Báo cáo thuế tháng 10 đã nộp rồi, đến tháng 11 em phát hiện 1 HĐ GTGT đầu vào của tháng 10 còn sót. Theo em dc biết hạn kê khai HĐ là 3 tháng tính trên ngày xuất HĐ. Vậy trong báo cáo thuế tháng 11 này em chỉ cần kê khai bổ sung HĐ của tháng 10 vào một cách bình thường như những HĐ của tháng 11; hay em chỉ kê những HĐ tháng 11, còn HĐ bị sót của tháng 10 em tiến hành điều chỉnh bổ sung trên BẢNG GIẢI TRÌNH TỜ KHAI THUẾ GTGT 02A/GTGT ạ?
2, HĐ GTGT đầu vào thuế suất 0% thì em vẫn kê khai thuế bình thường vào Bảng kê HĐ, CHỨNG TỪ HH-DV MUA VÀO nhưng để thuế suất 0% phải ko ạ?

Rất mong nhận dc sự giúp đỡ của mọi người.!.!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hieuhy

Guest
6/10/07
18
0
0
40
Hưng Yên
Bạn cứ kê khai hóa đơn sót của T10 bình thường thôi.
Còn HĐ mà trên HĐ ghi 0% thì bạn cũng kê bình thường thôi.
thế bạn nhé

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
1, Báo cáo thuế tháng 10 đã nộp rồi, đến tháng 11 em phát hiện 1 HĐ GTGT đầu vào của tháng 10 còn sót. Theo em dc biết hạn kê khai HĐ là 3 tháng tính trên ngày xuất HĐ. Vậy trong báo cáo thuế tháng 11 này em chỉ cần kê khai bổ sung HĐ của tháng 10 vào một cách bình thường như những HĐ của tháng 11; hay em chỉ kê những HĐ tháng 11, còn HĐ bị sót của tháng 10 em tiến hành điều chỉnh bổ sung trên BẢNG GIẢI TRÌNH TỜ KHAI THUẾ GTGT 02A/GTGT ạ?
HĐ tháng 10 đó em kê vào tháng 11 bình thường, ko cần làm giải trình gì cả.
2, HĐ GTGT đầu vào thuế suất 0% thì em vẫn kê khai thuế bình thường vào Bảng kê HĐ, CHỨNG TỪ HH-DV MUA VÀO nhưng để thuế suất 0% phải ko ạ
Đúng rùi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA