Hủy hóa đơn tháng trước, cần giúp gấp

• Thread starter thuquynh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thuquynh

Trung cấp
23/4/06
55
0
0
49
Ha Noi
Tháng này công ty mình có hủy một hóa đơn của tháng trước, đã lập biên bản hủy và viết hóa đơn khác thay thế trong tháng này. Vậy phải điều chỉnh trong tờ khai như thế nào, nhờ các bạn giúp nhé, mình cần gấp. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
*****winer

*****winer

Bushido
Bạn điều chỉnh tăng hoặc giảm số thuế ứng với hóa đơn mới điều chỉnh ở tớ khai thuế, còn số tiền trong hóa đơn bạn điều chỉnh ở sổ sách

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Tháng này công ty mình có hủy một hóa đơn của tháng trước, đã lập biên bản hủy và viết hóa đơn khác thay thế trong tháng này. Vậy phải điều chỉnh trong tờ khai như thế nào, nhờ các bạn giúp nhé, mình cần gấp. Thanks

Lập bảng 01/KHBS điều chỉnh bạn hén.

- Ngay mục "Chỉ tiêu điều chỉnh tăng số thuế phải nộp" thì bạn ghi cho phần HĐ thay thế. [24] & [25]

- "Chỉ tiêu điều chỉnh giảm số thuế phải nộp" ghi phần HĐ đã hủy. [24] & [25]

T

thuquynh

Trung cấp
23/4/06
55
0
0
49
Ha Noi
Lập bảng 01/KHBS điều chỉnh bạn hén.

- Ngay mục "Chỉ tiêu điều chỉnh tăng số thuế phải nộp" thì bạn ghi cho phần HĐ thay thế. [24] & [25]

- "Chỉ tiêu điều chỉnh giảm số thuế phải nộp" ghi phần HĐ đã hủy. [24] & [25]

Cảm ơn bạn, vì mình thấy trong hướng dẫn còn có bản điều chỉnh theo mẫu 01-3/GTGT áp dụng đối với trường hợp tại kỳ khai thuế người nộp thuế có khai bổ sung, điều chỉnh cho hồ sơ khai thuế của các kỳ khai thuế trước. Như vậy hai mẫu này có gì khác nhau ?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Cảm ơn bạn, vì mình thấy trong hướng dẫn còn có bản điều chỉnh theo mẫu 01-3/GTGT áp dụng đối với trường hợp tại kỳ khai thuế người nộp thuế có khai bổ sung, điều chỉnh cho hồ sơ khai thuế của các kỳ khai thuế trước. Như vậy hai mẫu này có gì khác nhau ?

Bảng 01/KHBS là bảng giải trình khai bổ sung, điều chỉnh với tất cả các sắc thuế.

Bảng 01-3/GTGT là bảng tổng hợp thuế GTGT theo bảng giải trình khai bổ sung, điều chỉnh. Hiện nay bảng nay chưa sử dụng ở năm 2007. DN tạm thời sử dụng bảng 02A/GTGT khi cần thiết.

Vấn đề điều chỉnh thế nào, bạn hãy xem công văn 3267 nhé.

V

vannhat

~*Vô Đối*~
Vậy Nếu Tháng Trước Kê Khai Thuế Và Hạch Toán Rồi.
đến Tháng Sau Hủy Hđ Và Kê Khai Lại Thì Hạch Toán điều Chỉnh Thế Nào

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Vậy Nếu Tháng Trước Kê Khai Thuế Và Hạch Toán Rồi.
đến Tháng Sau Hủy Hđ Và Kê Khai Lại Thì Hạch Toán điều Chỉnh Thế Nào

Cái này bạn vẫn hạch toán bình thường, chỉ sửa số HĐ lại cho đúng cái đã thay thế & đính kèm biên bản hủy HĐ cũ thôi (nếu 2 cái HĐ vẫn có giá trị = nhau).

H

hanquang

Guest
8/12/07
171
3
0
51
Lam dong
bạn vẫn kê khai tháng nay bình thường và điều chỉnh giảm doanh thu va thuế GTGT tương ứng với số hoá đơn bạn đã huỷ.kèm theo bản thuyết minh cho cơ quan thuế.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA