điều Chỉnh Trên Tơ Khai Thuê Gtgt

• Thread starter tamhuynh
  • Ngày gửi
T

tamhuynh

Guest
19/1/06
200
0
0
46
ho chi minh
Tháng 10 mình có kê khai 2 HĐ đầu vào của cty A
Hóa đơn 1: 90.000 thuế VAT 9000
Hóa đơn 2: 5.000.000: dich vụ không fải chịu thuế VAT
Tháng 11 này công ty nọ yêu cầu hủy 2 hóa đơn trên vì trong tháng 9 họ đã xuất 2 HĐ cho dịch vụ này rồi ( .Bây giờ họ mới giao hóa đơn đỏ tháng 9 cho bên minh kê khai ): hóa đơn có thuế thì số tiền không thay đổi nhưng hóa đơn thứ hai không thuế , do chênh lệch tỷ giá nên tổng giá thanh toán là 5.100.000

Theo thông tư 60, mình không biết phải kê diều chỉnh vào đâu : 02A/GTGT cũng không được mà 01/KHBS cũng không xong

Trường hợp khai trùng hóa đơn đầu vào , hủy hóa đơn đầu vào do phát hành trùng, sai ( Các hóa đơn này không có thuế do dịch vụ không phải chịu thuế)nhưng đã kê khai các tháng trước thì điều chỉnh như thế nào các bạn
Mình thật sự bó tay!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Tháng 10 mình có kê khai 2 HĐ đầu vào của cty A
Hóa đơn 1: 90.000 thuế VAT 9000
Hóa đơn 2: 5.000.000: dich vụ không fải chịu thuế VAT
Tháng 11 này công ty nọ yêu cầu hủy 2 hóa đơn trên vì trong tháng 9 họ đã xuất 2 HĐ cho dịch vụ này rồi ( .Bây giờ họ mới giao hóa đơn đỏ tháng 9 cho bên minh kê khai ): hóa đơn có thuế thì số tiền không thay đổi nhưng hóa đơn thứ hai không thuế , do chênh lệch tỷ giá nên tổng giá thanh toán là 5.100.000

Theo thông tư 60, mình không biết phải kê diều chỉnh vào đâu : 02A/GTGT cũng không được mà 01/KHBS cũng không xong

Trường hợp khai trùng hóa đơn đầu vào , hủy hóa đơn đầu vào do phát hành trùng, sai ( Các hóa đơn này không có thuế do dịch vụ không phải chịu thuế)nhưng đã kê khai các tháng trước thì điều chỉnh như thế nào các bạn
Mình thật sự bó tay!!!
Tớ hỏi bạn tí nhé!hoá đơn bạn đã kê khai tháng 10 là hoá đơn phát sinh tháng 9???
Còn hoá đơn mới nhận được vào tháng 11 cũng là hoá đơn phát sinh của tháng 9???và đã kê khai????
==>bên A xuất 2 lần???nghĩa là xuất thừa???Bạn cũng đã kê khai thừa???Tớ chưa hiểu rõ ý bạn lắm.
Nói rõ hơn nhé! tớ đọc rồi nhưng mới hơi hơi hình dung ra nên chưa giám trả lời chắc chắn!:bigok:

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Vậy bạn làm thủ tục hủy lý do phát hành trùng hóa đơn tháng nay kê khai giảm cái đã kê khai

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA