Các bác cho em hỏi làm tờ khai tạm tính TNDN quý phải nộp những jì????

• Thread starter bigmen
  • Ngày gửi
bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
217
0
0
Hà Nội&Nam Định
Chào cả nhà, sáng nay em bị thuế gọi lên hỏi thăm. Công ty thành lập từ tháng 7 đã làm tờ tạm tính cả năm nhưng chưa nộp vì đến quý 3 em có nộp tờ khai tạm tính TNDN quý 3 và hiện tại nó đang lỗ. Cán bộ thuế nói em làm ra được lỗ thì em nộp báo cáo tài chính quý cho thuế để thuế xem. Như vậy có anh chị nào có văn bản nào quy định phải nộp báo cáo tài chính quý không ạ? Vì em không rõ mình chấp hành theo cái văn bản nào?

Và nếu em làm theo TT60 thì hàng quý ngoài tờ khai thuế TNDN tạm tính em còn phải nộp thêm những loại sổ sách jì nữa ạ>? Em còn non nớt trong nghề nghiệp rất mong được mọi người chỉ jáo cho em ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Chào cả nhà, sáng nay em bị thuế gọi lên hỏi thăm. Công ty thành lập từ tháng 7 đã làm tờ tạm tính cả năm nhưng chưa nộp vì đến quý 3 em có nộp tờ khai tạm tính TNDN quý 3 và hiện tại nó đang lỗ. Cán bộ thuế nói em làm ra được lỗ thì em nộp báo cáo tài chính quý cho thuế để thuế xem. Như vậy có anh chị nào có văn bản nào quy định phải nộp báo cáo tài chính quý không ạ? Vì em không rõ mình chấp hành theo cái văn bản nào?

Và nếu em làm theo TT60 thì hàng quý ngoài tờ khai thuế TNDN tạm tính em còn phải nộp thêm những loại sổ sách jì nữa ạ>? Em còn non nớt trong nghề nghiệp rất mong được mọi người chỉ jáo cho em ạ.
Bạn k hỏi luôn cán bộ thuế đó là theo văn bản nào? Mà bạn cũng chưa nói lý do tại sao CCT lại "hỏi thăm". Thuế còn bảo tớ làm bão cáo tài chính của quý 1 và quý 2 năm 2007 để chứng minh là lỗ như báo cáo tớ k làm mà chỉ làm 1 cái công văn để giải trình thui.

N

NOBITA BT

Trung cấp
19/9/07
157
0
0
41
JAPAN
Bạn chỉ cần chứng minh công ty bạn chưa có đầu ra (chưa mua hóa đơn giá trị gia tăng) thì doanh nghiệp bạn chắc chắn lỗ rồi còn gì

bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
217
0
0
Hà Nội&Nam Định
Nếu nói như bạn thì nói làm jì? Vì có hoá đơn đầu ra đàng hoàng nhưng vãn lỗ. Điều mình thắc mắc là sao lại phải nộp BCTC quý thôi???

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Cty mình cũng mới bị hỏi thăm như Cty bạn. Họ đòi hỏi các BCTC và các chứng từ khác để tìm xem tại sao mình lỗ ấy mà. Cái họ cần là lãi của cty mình và nộp thuế cho họ. Khi bạn lỗ thì họ phải tra ra cho bẳng được. Đảm bảo với bạn rằng chi phí của bạn dù hợp lý đến đâu họ cũng lôi ra cho bằng được mấy cái k hợp lý với thuế cho mà xem.

S

sktltb

Sơ cấp
11/12/03
38
0
6
Hà Nội
Hì hì, làm gì có văn bản nào bắt DN phải làm BCTC quý, mấy chú CB thuế lộng hành quá

M

mumly

Trung cấp
9/3/07
179
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
Nếu nói như bạn thì nói làm jì? Vì có hoá đơn đầu ra đàng hoàng nhưng vãn lỗ. Điều mình thắc mắc là sao lại phải nộp BCTC quý thôi???

Không có quy định văn bản pháp luật nào quy định bắt nộp BCTC quý đâu. Thuế tìm cách hành bạn đó thôi. Bạn cứ làm cho họ xem chẳng có gì phải sợ cả?

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên

Không phải cán bộ thuế bắt nộp mà cán bộ thuế bắt bạn phải chứng minh về số lỗ đấy, vì bạn nộp tờ khai thuế lỗ chứng tỏ bạn đã làm báo cáo và quyết toán mới biết lỗ.( Căn cứ để chứng minh số liệu khai trên tờ khai là đúng), nếu chứng minh đúng thì ok và đã làm thì nộp cho một bản chứ gì mà khó thế?

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Không phải cán bộ thuế bắt nộp mà cán bộ thuế bắt bạn phải chứng minh về số lỗ đấy, vì bạn nộp tờ khai thuế lỗ chứng tỏ bạn đã làm báo cáo và quyết toán mới biết lỗ.( Căn cứ để chứng minh số liệu khai trên tờ khai là đúng), nếu chứng minh đúng thì ok và đã làm thì nộp cho một bản chứ gì mà khó thế?

Trởi a! mấy em đã trả lời hết sức lơ mơ rồi mà em còn trả lời kiểu này nữa thì mấy em cũng không biết làm cái gì? và tai sao phải làm đâu.( Măc dù em nói rất rõ) .

Các ban xem ở box TTNDN, cái này đã bàn tán suốt tháng 10 rồi. Qui định này trong TT60. Nộp Tờ Khai TTNDN tam tính thôi, chứ không có nộp BCTC. Còn cán bộ thuế muốn xem BCTC thì xin cái công văn về chìa ra cho sếp để sếp ký tên nôp BCTC ( Hỏi thôi chứ chả có CB thuế nào kêu nôp đâu, có thể hỏi để xem thì có chứ không ai bắt nộp đâu)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA