Tiện ích trong Yahoo Messenger!

• Thread starter lanhnt
  • Ngày gửi
L

lanhnt

Guest
Hiện trong Yahoo có một tiện ích tra cứu rất hay, mình share các bạn dùng nhé
Bạn add nick rattien vào và gõ '?' nó sẻ tự động hiện ra một số câu lênh tra cứu như: tra từ điển, tra tỉ số, giá vàng, tỷ giá, thời tiết...và một số tiện tích rất hay.
Các bạn vào thử và khám phá nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Thanks lanhnt ! Rất tiện lợi. Hi..........
Thật hữu ích

Q

-_-QUYNHANH-_-

Guest
5/5/06
30
0
0
ha noi
Để xem được các tiện ích đấy thì làm thế nào? Mình gõ ?lenh mà không được????

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Để xem được các tiện ích đấy thì làm thế nào? Mình gõ ?lenh mà không được????

Đây là nguyên nhân...

Trích trên blog RATTIEN
Hiện nay rattien có thể chạy trên 3 loại IM khác nhau: Yahoo Messenger, Skype và Google Talk. Số lượng người dùng trên Yahoo là rất đông đảo nhưng vì giao thức của YM là giao thức đóng không giống như Google Talk (giao thức mở) và Skype (được Skype cam kết) nên những sự cố kỹ thuật về nâng cấp giao thức như vừa rồi có thể gây ra sự ngừng trệ hoạt động của rattien. Chúng tôi sẽ cố gắng để sửa những lỗi kỹ thuật một cách nhanh nhất để tránh việc phải ngừng rattien trong thời gian quá lâu.

G

gaubong87

Sơ cấp
3/10/07
11
0
1
Hà Nội
Hiện trong Yahoo có một tiện ích tra cứu rất hay, mình share các bạn dùng nhé
Bạn add nick rattien vào và gõ '?' nó sẻ tự động hiện ra một số câu lênh tra cứu như: tra từ điển, tra tỉ số, giá vàng, tỷ giá, thời tiết...và một số tiện tích rất hay.
Các bạn vào thử và khám phá nhé

Bạn ơi,bạn có thể nói rõ hơn không? Có phải là ép níck là :"rattien?" Không?
:angel:

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
hic, thế có ai biết cái blog của Yahoo vì sao post bài mà không xem bài được không ạ???

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
ok, tốt roi! vấn ddề là ko biết rattien có online liên tục ddể mình nhận thông tin ko nhỉ?

H

huynh nhu

Guest
28/11/07
5
0
0
42
Tay Ninh
mình add "rattien" vào, nhưng nhập câu lệnh vào cứ báo là lệnh không đúng

hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
mình nhập đúng nhưng khi các tiêu đề thông tin hiện lên mình lại không mở được để xem, muốn xem thì làm thế nào hả các bạn

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
add vào, nhưng fải ddoi no accept moi dc chứ, và rattien fải online nua. mình thấy ok mà
Thân

I

illusory407

Guest
yahoo messenger

lâu nay em vẫn sử dụng yahoo messenger bình thường nhưng không hiểu sao mấy bữa nay lại xảy ra chuyện lạ. Cứ mỗi lần singin thì yahoo lập tức biến mất, em không biết xử lý thế nào cả, bác nào có trang web hướng dẫn hay là biết cách khắc phục tình trạng này làm ơn chỉ giùm. Em cảm ơn rất nhiều ạ!

R

review

Guest
21/12/04
10
0
1
44
TP.HCM
lâu nay em vẫn sử dụng yahoo messenger bình thường nhưng không hiểu sao mấy bữa nay lại xảy ra chuyện lạ. Cứ mỗi lần singin thì yahoo lập tức biến mất, em không biết xử lý thế nào cả, bác nào có trang web hướng dẫn hay là biết cách khắc phục tình trạng này làm ơn chỉ giùm. Em cảm ơn rất nhiều ạ!

Máy vi tính bạn bị virus Kavo rồi. Con này tùy thuộc vào mức độ để diệt ( download bản Bkav mới). Tốt nhất bạn nên cài lại win thì nhanh hơn, đỡ mất thời gian nhưng nhớ format lại đĩa hệ thống cho sạch nhé.

L

lanhnt

Guest
Đăng nhập Yahoo bị thoát ra

Máy bạn đã vị virút có tên là Kavo đấy!
Và đây là cách khắc phục.
Cách 1 mua một đĩa boot quét là hết
Cách 2 dùng các chương trình diệt vi rút tin cây như bitdefender hay kapersky.. để diệt, riêng chàng bitdefender bạn có thể diệt online mà ko cần cài qua link: http://www.bitdefender.com/scan8/ie.html
Thế nhé, thân!

X

xuongrongdat

Guest
31/12/07
2
0
1
38
tp HCM
www.damivn.com
Không bít cái này có ai biết chưa nhỉ?

Chat nhiều Nick mà không cần phần mềm

Step1: Start > Run> Gõ regedit rồi Enter
Step2: Tới khóa HKEY_CURRENT_USER\Software\yahoo\pager\Test
Step3: Tạo một DWORD Value (không phải là String nhé) có tên Plural, đúp vào key đó, đặt giá trị 1

(Sưu tầm từ vietkim)

S

saohom2632004

Sơ cấp
8/10/07
32
0
6
Nha Trang
cái này rất tiện ích !thanh nhẹ bạn nhé

D

DaoQuynhNhi

Guest
6/9/06
11
0
0
41
Tp HCM
Không bít cái này có ai biết chưa nhỉ?

Chat nhiều Nick mà không cần phần mềm

Step1: Start > Run> Gõ regedit rồi Enter
Step2: Tới khóa HKEY_CURRENT_USER\Software\yahoo\pager\Test
Step3: Tạo một DWORD Value (không phải là String nhé) có tên Plural, đúp vào key đó, đặt giá trị 1

(Sưu tầm từ vietkim)

Mình làm xong các bước này rồi..giờ làm gì tiếp theo để chat được nhiều nick vậy bạn..??

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
thì nhấp vào Icon Yahoo Mess., nhập Name1 và PW1. rồi nhấp tiếp vào Yahoo Mess, nhập tiếp Name 2 và PW2......

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA