"Nghệ thuật" tìm kiếm thông tin trên NET, buổi học hỏi và giao lưu cho các tv Hà nội

• Thread starter CompasX
  • Ngày gửi

Đăng ký tham gia buổi thuyết trình "Kỹ năng tìm kiếm thông tin trên NET"

• Tốt quá, tôi sẽ tham gia

Bình chọn: 0 0.0%
  • Tôi bận, không tham gia được

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
  • Poll closed .
CompasX

CompasX

Guest
CompasX trong quá trình "lần mò" trên NET có thu lượm một số kinh nghiệm tìm kiếm nọ kia, nay lại "vớ được" một số tài liệu rất hay về chủ đề này, cũng đã từng seminar lại cho nhiều người (bà con rất thích) nên có ý kính mời bà con webketoan tới CHIA SẺ tại một nơi KHÔNG MẤT TIỀN để chúng ta có thể giao lưu với nhau vừa là có tí công nhỏ muốn đóng góp cho cộng đồng vừa là chút "lễ mọn" của thành viên mới xin được ra mắt làng webketoan của chúng ta.

Thời gian: thứ 7 tuần này 25/9 chiều, 2 giờ
Địa điểm: Nhà F1, Khách sạn La Thành, 218 Đội Cấn

Em sẽ làm một cái bảng đỏ có chữ WEBKETOAN để ngoài cửa nhé, các bác thấy dấu hiệu đó thì cứ xông bừa vào thôi. Lẽ ra phải có băng rôn khẩu hiệu nọ kia...cơ mà thế thì em chết mất....

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Hehe, thật là tốt, suốt ngày trên nét nhưng tìm kiếm chưa thấy hiệu quả tí nào. Hy vọng sau buổi học free này, sẽ biết cách search được những thứ mà ta cần, loại bỏ mấy chú nhiễu nhương ra khỏi kết quả tìm. Xin đăng kí một chân. Thanks CompasX.

Mà bà con đăng kí lẹ lên, thấy bảo CompasX siêu về các vấn đề này lắm. Tội gì không tranh thủ :bigok:​

N

newworld

Guest
6/7/04
106
2
0
Hanoi
Em xin đăng ký đầu tiên. Em cũng rất thích tìm hiểu và có chút ít kinh nghiệm (do mày mò nhiều thôi). Em có tài liệu Hướng dẫn Sử dụng Internet (soft file) 133 trang, bác nào dùng em xin biếu (em chưa đọc, hôm nọ trong lúc tìm kiếm thấy nó nên down về).

(đánh xong, gửi đi thì thấy mình không phải là đầu tiên nữa)

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Mình cũng xin được tham gia nhưng vì ở xa quá nên có thể xin tài liệu đọc không CompasX ?

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Cho em hỏi, không phải thành viên WKT có được đi không ạ?

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Làm thế nào để biết được các account để vào các servers của các trường đại học trên TG, hay các thestorages (ftp servers) hả anh Sunf. Vào những chỗ đó mới có nhiều đồ độc. (kiểu như Accounting Software (full sourcecode), ...) :).

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Hi'hi', thật là một buổi học hỏi lý thú, hay quá, hôm đấy em sẽ xin nghỉ làm một buổi để đi, các bác CompasX cho nhà em Mar đăng ký một suất học nha. Em cám ơn!

SUNF

SUNF

Trung cấp
2/10/03
176
4
0
52
Hà Nội
XIANGQIANG nói:
Cho em hỏi, không phải thành viên WKT có được đi không ạ?
Xin mời xin mời. Cộng đồng không có nghĩa chỉ là thành viên của WKT. :)

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Lạy chúa, sao lại vào đúng ngày đấy. :crying:

SUNF

SUNF

Trung cấp
2/10/03
176
4
0
52
Hà Nội
hai2hai nói:
Làm thế nào để biết được các account để vào các servers của các trường đại học trên TG, hay các thestorages (ftp servers) hả anh Sunf. Vào những chỗ đó mới có nhiều đồ độc. (kiểu như Accounting Software (full sourcecode), ...) :).
Cái này thì anh thua chú HaiXHai. Chú có account mới thì cho anh với. Hay cho anh mấy đồ chú mới sưu tầm được cũng okie :)

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Em xin đăng ký 2 xuất ạ

SUNF

SUNF

Trung cấp
2/10/03
176
4
0
52
Hà Nội
Margarita nói:
Hi'hi', thật là một buổi học hỏi lý thú, hay quá, hôm đấy em sẽ xin nghỉ làm một buổi để đi, các bác CompasX cho nhà em Mar đăng ký một suất học nha. Em cám ơn!
Thứ bẩy, buổi chiều mà em cũng phải đi làm à? Úi!

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
SUNF nói:
Cái này thì anh thua chú HaiXHai. Chú có account mới thì cho anh với. Hay cho anh mấy đồ chú mới sưu tầm được cũng okie :)
Mấy hôm nữa xong việc em xách máy tính sang đó chơi 1 chuyến. Xem CompasX của anh cái nhỉ. Hay anh Sunf này, hôm nào anh em mình cũng làm 1 vài buổi đàm đạo về cái mà TG gọi là Leadership đi, hoặc anh nói về việc ấp đụng kiến thức từ "one minute manager" của anh trong thực tế như thế nào để anh em hoc hỏi cái.

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Chủ đề này hay đấy nhỉ. Chán là mình chẳng tham gia được. Hay lập hội những người không tham gia được ta họp online cái nhể. Có bác nào giơ tay không?

Bác Hai2hai vói bác Sunf có tài liệu gì hay, account ơ kiếc đừng giấu em nhá. Nghe 2 bác nói chuyện về leadership là em nghi lắm, định ăn mảnh cái gì đây:) Bác SUNF thích sách về leadership cứ vứt cho em cái email, em gửi tặng bác 1 cuốn đọc cũng đường được.

Nhân đang ở trong chủ đề này, bác nào làm IT giải thích sơ qua cho em về cái cơ chế tìm kiếm của thằng google cái. Xin cảm ơn!

V

vongphuc

Excel Fans Club
11/8/04
300
5
18
Ha Noi
Hello các bạn, rất tiếc mình không tham gia được buổi thảo luận này. Những kinh nghiệm tìm kiếm trên internet quả thật là điều đầu tiên cần biết khi lướt web. CompasX ơi sao cậu không post một bài đưa luôn lên đây cho mọi người cùng đọc, hay là phải bí mật vì có account chùa share cho mọi người vậy hả?

Các bạn đến khách sạn này, vui lòng mang theo chứng minh thư, bỏ lại ở nhà các dụng cụ bằng sắt, ở ngoài cửa chắc chẳng ai cho treo băng rôn hay biển hiệu đâu. Nhất là vào dịp hội nghị ASEM này, và khách sạn này luôn bị kiểm tra an ninh rất chặt

Vậy nhé, chúc AC và các bạn có một buổi giao lưu thật vui vẻ :0frown:

CompasX

CompasX

Guest
Úi giời ơi, em cảm động wa', cảm ơn sự nhiệt tình hưởng ứng của các bác. Về chuyện tham dự thì xin các bác cứ alaxô cho vui, không cứ là phải thành viên của WKT đâu (không có điểm danh mà) có điều khi các bác rủ thêm, cứ rủ các em thật xinh vào là được.... :))

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Ông CPX này chắc đang ế đây, hi hi, vào WKT mà chưa giao lưu giới thiệu đã đùng một cái post một rổ bài, hi hi, ấn tượng quá chứ.

B

Babycat

Guest
13/8/04
9
0
1
Cho E chơi vứi.
To Newworld: co sach moi hay ma k bao truoc. nho cho minh xin vưi nhé
Thứ 7 đem đi nhe.

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Em cũng đăng ký một chân, ái chà ngặt nỗi đi đâu cũng không chủ động phương tiện được. Híc!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA