Phần mềm HTKK - version 1.3

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hiện nay thì rất nhiêù bạn chưa có phần mềm HTKK v1.3, để các bạn tiện nghiên cứu, sử dụng cho năm 2008, mình up phần setup lên để mọi người có thể tải về cài đặt và sử dụng

HTKK v1.3 tích hợp phần mềm P2D sử dụng rất tiện lợi.

Các bạn cso thể tải về tại đây.

Trong quá trình tải, cài đặt, sử dụng nếu có gì vấn đề gì chúng ta sẽ cùng chia sẻ

Thân chào.

P/s nếu link tải không được xin vui lòng gửi tin nhắn để mình kiểm tra. :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Hiện nay thì rất nhiêù bạn chưa có phần mềm HTKK v1.3, để các bạn tiện nghiên cứu, sử dụng cho năm 2008, mình up phần setup lên để mọi người có thể tải về cài đặt và sử dụng

HTKK v1.3 tích hợp phần mềm P2D sử dụng rất tiện lợi. :wall:
Tải tốt, thủ tục hơi rắc rối một tí. HTKK ver 1.3 áp dụng chính thức ở đâu rồi vậy? Ngoài phần setup còn phần nào nữa vậy Nam?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ghi chú trước khi cài HTKK v1.3

Trước khi cài đặt HTKK v1.3 các bạn nên gỡ bỏ phiên bản cũ rồi mơí cài HTKK.

Chú ý trước khi gỡ bỏ HTKK phiên bản cũ bạn nên sao lưu các dữ liệu đã có thông qua chức năng sao lưu dữ liệu.

Sau khi cài HTKK v1.3. bạn có thể lâý lại dữ liệu thông qua chức năng Phục hồi dữ liệu

To Anh Vũ : Dĩa CD do Cơ quan thế cung cấp có nhiều phần nhưng tạm thơì em up trước phần setup HTKK v1.3. Các phần khác nêú cần thiết em sẽ up lên sau :banana:

Đính chính : Theo thông tin từ cơ quan thuế thì P2D được tích hợp vào HTKK nhưng thực chất tìm mãi không ra P2D nằm ở đâu trong HTKK, :freddy: cuối cùng thì mèo cũng hoàn mèo (!?) phải setup thêm P2D thôi (Tải tại đây nếu bạn chưa có P2D)....

Sửa lần cuối:
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Đính chính : Theo thông tin từ cơ quan thuế thì P2D được tích hợp vào HTKK nhưng thực chất tìm mãi không ra P2D nằm ở đâu trong HTKK, :freddy:

:wall: Hix, tự biên tự diễn, :rotfl:

Đúng là HTKK có tích hợp P2D - P2D trong phiên bản mới là các phụ lục PL 01-1/GTGT (bán ra), PL 01-2/GTGT (mua vào) ... Các phụ lục này nằm trong mục Thuế GTGT > Tờ khai thuế GTGT khấu trừ (01/GTGT)

Khi sử dụng các PL, có thể nhập trực tiếp vào phần mềm hoặc lấy file từ Excel thông qua ô "Nhận dữ liệu từ file" - phía trên bên trái của các phần phụ lục :thanx:

Vàng phai

Vàng phai

Guest

HTKK v1.3 tích hợp phần mềm P2D sử dụng rất tiện lợi.

Các bạn cso thể tải về tại đây.

Trong quá trình tải, cài đặt, sử dụng nếu có gì vấn đề gì chúng ta sẽ cùng chia sẻ

Thân chào.

P/s nếu link tải không được xin vui lòng gửi tin nhắn để mình kiểm tra. :wall:
EM CHẲNG BIẾT TẢI VỀ THẾ NÀO CẢ

P

phuongtrangkt

Guest
11/5/07
25
0
0
HN
Ờ, cài ntn mình cũng chẳng biết, loay hoay cài vào lại mất dự liệu thì toi. Bạn nào cài rồi thì hướng dẫn cụ tỷ cái đi.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Khi sử dụng các PL, có thể nhập trực tiếp vào phần mềm hoặc lấy file từ Excel thông qua ô "Nhận dữ liệu từ file" - phía trên bên trái của các phần phụ lục
Thử lấy dữ liệu từ file excel chưa, quan trọng là file excel đó phải định dạng kiểu gì vì tờ 01-1 và 01-2 phân ra 4 chỉ tiêu lận àh.

tonbatuong

tonbatuong

Trung cấp
10/10/03
70
0
8
An giang
Khi nào Tổng Cục Thuế áp dụng, sao trang web của TCT vẩn còn như củ??? Bạn Phan Tuan Nam đang chạy thử nghiệm à!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Khi nào Tổng Cục Thuế áp dụng, sao trang web của TCT vẩn còn như củ??? Bạn Phan Tuan Nam đang chạy thử nghiệm à!

Theo mình được biết thì phần mềm P2D áp dụng cho TP Hồ Chí Minh. Vì như ở ngoài HN, lại áp dùng HTKK thuế khác. Hiện đang dùng phiên bản 1.2.0 (down tại: www.gdt.gov.vn)

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
:biggrinda Ngày mai mình sẽ làm bài hướng dẫn cài đặt và sử dụng HTKK - trước mắt sẽ là phần kê khai thuế GTGT, còn các phần khác thì khi nào rỗi mình sẽ làm tiếp. Mong các bạn góp sức cùng.

To Vàng phai : Tải đơn giản mà bạn!

To phuongtrangkt : Trong file nén có 1 file word hướng dẫn cài đặt, bạn chưa xem à? Dữ liệu thì khó mất lắm :biggrinda

To Anh Vũ: Trong dĩa CD có phần Excel mẫu, em sẽ up vào ngày mai :cool2:

To Anh tonbatuong: Theo tin hành lang của cán bộ chuyên quản thì sẽ áp dụng vào năm 2008 :biggthump Anh Tiger, anh VAT, anh NPT xác nhận giúp em cái :cool2:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Phần 1 : Trả lời chung cho việc áp dụng HTKK

Bây giờ thì đã có công văn chính thức của Tổng Cục thuế rồi đây:

Công văn số 487/TCT-CNTT V/v áp dụng mẫu tờ khai theo phần mềm ứng dụng Hỗ trợ kê khai cho kỳ tính thuế 1/2008

Anh chị em mình tải về nhé... Dạng pdf nên k trích đăng trọn công văn được :eek:know:

---------------------------------------------------------

Phần 2 : Hướng dẫn cách cài đặt phần mềm HTKK
Sau khi tải file từ bạn dùng phần mềm winrar để giải nén. Bạn sẽ thấy 2 file (1 file setup và 1 file Word hướng dẫn setup) Bạn vui lòng đọc file word trước để biết cách cài đặt.

---------------------------------------------------------

Phần 3 : Hướng dẫn sử dụng lập tờ khai thuế GTGT và các phụ lục.

Lập tờ khai thì không có gì quá phức tạp đối với các bạn đã từng sử dụng phần mềm HTKK phiên bản cũ. Do đó mình xin đề cập thẳng luôn phần lập các bảng phụ lục. Phần phụ lục chính là các bảng kê đầu ra và đầu vào

Việc lập các phụ lục có 2 cách:
a. Nhập số liệu trực tiếp trên HTKK : Các thông tin trên HTKK là rất rõ ràng, bạn nhập đúng các thông tin xem như hoàn tất các phụ lục.

Việc nhập liệu trực tiếp trên HTKK dành riêng cho các công ty ít phát sinh. Còn với các côgn ty phát sinh nhiều thì nên theo cách thứ 2 là nhập vào file Excel theo mẫu mà HTKK quy định.

b. Nhập số liệu trên Excel sau đó dùng HTKK nhận dữ liệu:
- Các file Excel mẫu này đã được HTKK cung cấp sẵn. Bạn vào Start > Programs > Tổng Cục thuế > Hỗ trợ kê khai > ............ Bạn sẽ thấy ngay 2 file Excel bảng kê tương ứng (Đầu ra và đầu vào)

P/s Cũng tuỳ trường hợp bạn setup HTKK ở ổ dĩa nào sẽ có đường dẫn tương ứng :byebye:

- Hoặc bạn vào thư mục cài đặt của HTKK (ví dụ C:\Program Files\HTKK\InterfaceTemplates\excel) bạn sẽ thấy rất nhiều biểu mẫu tương ứng mà HTKK lập sẵn. Chúng ta chỉ quan tâm tới 2 file là bangkebanra, bankemuavao. Bạn nên copy chúng ra 1 folder khác và nhập liệu.... tránh trường hợp sửa xóa dẫn đến lỗi chương trình.

:0frown: Tạm thời đến đây thôi nhé.

Chúc các bạn ngủ ngon!

Sửa lần cuối:
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Phần 1 : Trả lời chung cho việc áp dụng HTKK

Bây giờ thì đã có công văn chính thức của Tổng Cục thuế rồi đây:

Công văn số 487/TCT-CNTT V/v áp dụng mẫu tờ khai theo phần mềm ứng dụng Hỗ trợ kê khai cho kỳ tính thuế 1/2008
Có nhiều bạn đọc file pdf không được, để mình đánh lại để các bạn tiện theo dõi

........

Hiện nay, Tổng cục Thuế đang trong giai đoạn thực hiện việc nâng cấp ứng dụng HTKK phiên bản 1.3.0 theo nội dung của Luật Quản lý thuế và các thông tư, Nghị định hướng dẫn thi hành. Ứng dụng HTKK 1.3.0 dự kiến được triển khai vào cuối tháng 2 năm 2008

Vì vậy, đối với các trường hợp người nộp thuế thực hiện khai thuế đang sử dụng ứng dụng HTKK phiên bản 1.2.0 do ngành thuế cung cấp thì tiếp tục sử dụng các mẫu tờ khai theo phần mềm ứng dụng HTKK đến hết kỳ tính thuế tháng 01/2008 (riêng tờ khai quyết toán thuế Thu nhập doanh nghiệp sẽ áp dụng theo mẫu 03/TNDN của Thông tư 60/2007/TT-BTC từ kỳ quyết toán năm 2007.
.........

*****winer

*****winer

Bushido
mình đã cài đặt vào máy nhưng khi chạy chương trình báo lỗi

Run-time error-'2147024770(8007007e)':
Automation eror
the specified module could not be found

mình ko hiểu tại sao? có ai bị như mình ko cho cái khắc phục với

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
mình đã cài đặt vào máy nhưng khi chạy chương trình báo lỗi

Run-time error-'2147024770(8007007e)':
Automation eror
the specified module could not be found

mình ko hiểu tại sao? có ai bị như mình ko cho cái khắc phục với

- Thoát tất cả các chương trình đang chạy. Đặc biệt là những chương trình nào viết trên Visual Basic 6.0 (Vì HTKK v1.3 được viết trên VB6)
- UnInstall phiên bản cũ (HTKK v1.2) - Vì có thể các components có trong chương trình (FarPoint Grid, 1 component về 2 barcode dimensions mà mình ko nhớ tên hãng, và các components khác nữa) có thể là dạng phiên bản cũ sẽ ko được overwriten khi tồn tại phiên bản cũ.
- Tôi chạy bộ Setup ở trên (sau khi thực hiện đúng 2 bước trên) thì thấy chương trình chạy bình thường.

Ghi chú: Có thể sau khi cài đặt thì phải restart máy tính. Đây có lẽ là do CMCSoft làm bộ cài đặt ko được ngon lắm (ko đăng ký các components ngay lúc cài đặt).

Hope that helps!

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Các bạn hãy up lên thư viện cho tôi lấy nhé, mãi mà chẳng copy được chứ có chế hông ? Tôi không down được tại địa chỉ của Nam mà

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
mình nghĩ sử dụng trước cũng hay, nhưng thôi cứ sài cái cũ đã chừng nào Thuế lên tiếng thì khi đó chắc sẽ đầy đủ hơn, không phải chấp vá, và an toàn hơn, nhưng dù sao cũng cảm ơn Nam đã chia sẽ:thanx:

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
mình nghĩ sử dụng trước cũng hay, nhưng thôi cứ sài cái cũ đã chừng nào Thuế lên tiếng thì khi đó chắc sẽ đầy đủ hơn, không phải chấp vá, và an toàn hơn, nhưng dù sao cũng cảm ơn Nam đã chia sẽ:thanx:
:cool2: Cám ơn anh Hai2hai đã hỗ trợ up file, và phần trả lời của anh vấn đề của winer

:friend: to tinhbuonkt : HTKK1.3 đã có công văn của Tổng cục thuế rồi mà! HTKK đã khá hoàn chỉnh và an toàn rồi đấy chứ!

To winer, NTAC : Hy vọng với sự giúp đỡ của anh hai2hai đã giải quyết được vấn đề của 2 bạn

N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
Híc! HTKK 1.3 mà bác Nam up lên cho wkt chưa đầy đủ thì phải. Em đang thử làm cho BC T1/2008. Em nhiều đầu vào nên em làm trên excel (kèm theo trong phần mềm) rồi dùng chức năng "nhận file dữ liệu" như trong hướng dẫn. Nhưng phần em tải về trong mục "công cụ" không có chức năng này. Đề nghị bác Nam up lên nốt đi cho anh em cùng dùng.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Híc! HTKK 1.3 mà bác Nam up lên cho wkt chưa đầy đủ thì phải. Em đang thử làm cho BC T1/2008. Em nhiều đầu vào nên em làm trên excel (kèm theo trong phần mềm) rồi dùng chức năng "nhận file dữ liệu" như trong hướng dẫn. Nhưng phần em tải về trong mục "công cụ" không có chức năng này. Đề nghị bác Nam up lên nốt đi cho anh em cùng dùng.

Chức năng Công cụ của HTKK có 4 mục chính là :
- Đăng ký danh mục
- Tra cứu tờ khai
- Sao lưu dữ liệu
- Phục hồi dữ liệu.

Do đó bạn không thể nào tìm ra cái "Nhận dữ liệu từ file" :wall:

Phần Kê khai > Thuế GTGT mới là phần hành về kê khai thuế GTGT. Các bảng kê hóa đơn chính là các phụ lục tờ khai đấy bạn! Bạn xem hình nhé.

Chúc bạn sử dụng thành công HTKK v1.3 nhé :beer:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA