Phần mềm HTKK - version 1.3

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
Mình chưa cài đặt thử, nên xin hỏi các bạn đã cài đặt nếu không gỡ bỏ các adobe reader 6.0, 7.0, 8.0 thì có được không? Nếu cứ để (mình đang chạy adobe reader 8.0) thì chương trình có chạy được không? Cám ơn nhiều nhiều.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Mình chưa cài đặt thử, nên xin hỏi các bạn đã cài đặt nếu không gỡ bỏ các adobe reader 6.0, 7.0, 8.0 thì có được không? Nếu cứ để (mình đang chạy adobe reader 8.0) thì chương trình có chạy được không? Cám ơn nhiều nhiều.
Acrobat chỉ là để trường hợp anh in không được ngay tại máy mình (1001 lý do nào đó) thì anh convert nó sang file pdf rồi mang sang máy khác in. Không ảnh hưởng gì đâu anh.

O

oxygen

Trung cấp
9/2/04
83
0
0
DN nên in ra pdf + copy vào usb khi đi nộp TK để tránh TH quét TK ko được.
Các phần mềm in pdf:
PDF24
CutePDF
lên google search 5 giây + download 15 giây + install 40 giây = 1 phút
happy new year!!!

*****winer

*****winer

Bushido
- Thoát tất cả các chương trình đang chạy. Đặc biệt là những chương trình nào viết trên Visual Basic 6.0 (Vì HTKK v1.3 được viết trên VB6)
- UnInstall phiên bản cũ (HTKK v1.2) - Vì có thể các components có trong chương trình (FarPoint Grid, 1 component về 2 barcode dimensions mà mình ko nhớ tên hãng, và các components khác nữa) có thể là dạng phiên bản cũ sẽ ko được overwriten khi tồn tại phiên bản cũ.
- Tôi chạy bộ Setup ở trên (sau khi thực hiện đúng 2 bước trên) thì thấy chương trình chạy bình thường.

Ghi chú: Có thể sau khi cài đặt thì phải restart máy tính. Đây có lẽ là do CMCSoft làm bộ cài đặt ko được ngon lắm (ko đăng ký các components ngay lúc cài đặt).

Hope that helps!
Minh laøm như bạn chỉ nhưng chưa thu được kết quả gì vẫn báo như cũ, có lẽ máy mình bị lỗi gì rùi

*****winer

*****winer

Bushido
:cool2: Cám ơn anh Hai2hai đã hỗ trợ up file, và phần trả lời của anh vấn đề của winer

:friend: to tinhbuonkt : HTKK1.3 đã có công văn của Tổng cục thuế rồi mà! HTKK đã khá hoàn chỉnh và an toàn rồi đấy chứ!

To winer, NTAC : Hy vọng với sự giúp đỡ của anh hai2hai đã giải quyết được vấn đề của 2 bạn

Em đành cài qua máy anh ngồi kế,
Một vấn đề nữa là khi nhập thông tin DN cần chọn Font gì để có thể gõ được thông tin DN có dấu, mình gõ kiểu VNI, chọn font hoài vẫn ko được, ở phiên bản 1.2.0 mình cũng gặp vấn đề này, sáu đó chọn qua lại cuối cùng cũng gỏ được nhưng giờ ko nhớ là trước kia mình chọn như thế nào? làm riết cũng ko được nếu có thể thì giúp mình luôn

B

Bluelife07

Guest
19/12/07
14
0
0
HN
tuan nam oi
mình cái version 1.3 roi nhưng mình k thấy ver này có cái mẫu PL 02A - GTGT mẫu giải trình tờ khai GTGT lúc mình điều chỉnh giảm ý. chỉ có mỗi cái mẫu PL 01-3/GTGT bảng tổng hợp thuế GTG theo bản giải trình khai bổ sung điều chỉnh. giúp mình với

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Em đành cài qua máy anh ngồi kế,
Một vấn đề nữa là khi nhập thông tin DN cần chọn Font gì để có thể gõ được thông tin DN có dấu, mình gõ kiểu VNI, chọn font hoài vẫn ko được, ở phiên bản 1.2.0 mình cũng gặp vấn đề này, sáu đó chọn qua lại cuối cùng cũng gỏ được nhưng giờ ko nhớ là trước kia mình chọn như thế nào? làm riết cũng ko được nếu có thể thì giúp mình luôn
Nếu dùng Unikey, Winer nên click chọn Luôn sử dụng Clipboard cho Unicode thì sẽ gõ được.

Font sử dụng là font Unicode.

mình cái version 1.3 roi nhưng mình k thấy ver này có cái mẫu PL 02A - GTGT mẫu giải trình tờ khai GTGT lúc mình điều chỉnh giảm ý. chỉ có mỗi cái mẫu PL 01-3/GTGT bảng tổng hợp thuế GTG theo bản giải trình khai bổ sung điều chỉnh. giúp mình với

Phần giải trình tờ khai thuế GTGT theo TT60 là mẫu số: 01 -3/GTGT, mẫu này chính là phụ lục PL 01-3/GTGT trong HTKK

O

oxygen

Trung cấp
9/2/04
83
0
0
Vậy thì khi đi nộp phải là giám đốc và nhớ mang theo con dấu hả :wall:

Ko cần, vì tờ khai đã được đóng, ký tên rồi bạn ạ. File PDF chỉ để sơ cua khi tờ khai quét ko được.

Nếu dùng Unikey, Winer nên click chọn Luôn sử dụng Clipboard cho Unicode thì sẽ gõ được.

Đúng, bạn cũng có thể dùng Vietkey mã unicode cũng được.

Phần giải trình tờ khai thuế GTGT theo TT60 là mẫu số: 01 -3/GTGT nói:
Sai, PL 01-3/GTGT dùng để tổng hợp các bảng KHBS.

B

Bluelife07

Guest
19/12/07
14
0
0
HN
Sai, PL 01-3/GTGT dùng để tổng hợp các bảng KHBS.[/QUOTE]

oygen ơi thế chẳng hạn mình muốn điều chỉnh kê khai giảm của tháng 1,2 chẳng hạn thì mình dùng mẫu nào vì trong phần mềm version 1.3 ko có ở version 1.2 có mà thấy bảo là từ tháng 3 mình phải kê khai theo version 1.3.

O

oxygen

Trung cấp
9/2/04
83
0
0
HTKK v1.3 chưa ổn!!!

oygen ơi thế chẳng hạn mình muốn điều chỉnh kê khai giảm của tháng 1,2 chẳng hạn thì mình dùng mẫu nào vì trong phần mềm version 1.3 ko có ở version 1.2 có mà thấy bảo là từ tháng 3 mình phải kê khai theo version 1.3.

Đúng là ko thấy mẫu 02A/GTGT trong TT 60, nhưng theo TT 32/2007 thì vẫn dùng mẫu 02A/GTGT để giải trình điều chỉnh VAT.
Việc HTKK v1.3 ko có mẫu 02A/GTGT thì bạn vẫn có thể dùng excel tạo mẫu 02A/GTGT. Tùy TH mà dùng 02A/GTGT or 01-KHBS. Với lại mình thấy v1.3 còn nhiều chỗ chưa ổn, chắc sẽ có thay đổi bạn ạ.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Đúng là ko thấy mẫu 02A/GTGT trong TT 60, nhưng theo TT 32/2007 thì vẫn dùng mẫu 02A/GTGT để giải trình điều chỉnh VAT.
Việc HTKK v1.3 ko có mẫu 02A/GTGT thì bạn vẫn có thể dùng excel tạo mẫu 02A/GTGT. Tùy TH mà dùng 02A/GTGT or 01-KHBS. Với lại mình thấy v1.3 còn nhiều chỗ chưa ổn, chắc sẽ có thay đổi bạn ạ.

:0frown: Theo ghi chú của PL 01-03/GTGT thì

- Tổng số thuế GTGT điều chỉnh tăng được ghi vào chỉ tiêu [35] của Tờ khai thuế GTGT theo mẫu số 01/GTGT.
- Tổng số thuế GTGT điều chỉnh giảm được ghi vào chỉ tiêu [37] của Tờ khai thuế GTGT theo mẫu số 01/GTGT.

Mình nghĩ việc điều chỉnh sẽ có 04 trường hợp sau:

a. Đối với thuế GTGT đầu ra:
TH1 : Điều chỉnh giảm thuế GTGT đầu ra thì tất nhiên sẽ đưa vào chỉ tiêu [37]
TH2 : Điều chỉnh tăng thuế GTGT đầu ra thì tất nhiên sẽ đưa vào chỉ tiêu [35]

b. Đối với thuế GTGT đầu vào
TH3: Điều chỉnh giảm thuế GTGT đầu vào: Giảm thuế GTGT đầu vào có thể hiểu nôm na là tăng thuế GTGT đầu ra (???) do đó mình sẽ đưa vào chỉ tiêu [35]

TH4: Điều chỉnh tăng thuế GTGT đầu vào : Tăng thuế GTGT đầu vào có thể hiểu nôm na là giảm thuế GTGT đầu ra (???) do đó mình sẽ đưa vào chỉ tiêu [37]

Mình đưa ra ý kiến như vậy vì thực tế mình đã gặp tình trạng này vào kỳ thuế Tháng 12/2007, tại kỳ thuế này mình có điều chỉnh thuế GTGT của kỳ 10/2007 (tăng thuế GTGT đầu vào) - tại thời điểm này HTKKv1.2 có đủ các biểu mẫu đề điều chỉnh. Mình ghi nhận đúng các chỉ tiêu nhưng cơ quan thuế không đồng ý và hướng dẫn mình điểu chỉnh vào chỉ tiêu [35], [37]

Ý kiến của các bạn thế nào?

G

Giangson2000

Trung cấp
Mình đang sử dụng phần mềm kế toán bằng Access gồm cả bảng kê thuế hàng tháng, Nay phải kê khai vào bảng kê theo HTKK 1.3 thì làm thế nào? Chẳng lẽ phải làm 2 lần cho một chứng từ ( DN mình có hơn 1000 chứng từ/tháng). Bác nào biết làm ơn chỉ giúp. Xin nhận nơi đây lòng biết ơn sâu sắc.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Mình đang sử dụng phần mềm kế toán bằng Access gồm cả bảng kê thuế hàng tháng, Nay phải kê khai vào bảng kê theo HTKK 1.3 thì làm thế nào? Chẳng lẽ phải làm 2 lần cho một chứng từ ( DN mình có hơn 1000 chứng từ/tháng). Bác nào biết làm ơn chỉ giúp. Xin nhận nơi đây lòng biết ơn sâu sắc.

Như bạn nói thì từ trước đến nay bạn chưa dùng đến phần mềm P2D đúng k?

Việc của bạn cũng khá đơn giản thôi mà... Đề nghị Công ty cung cấp phần mềm tạo tiện ích trích xuất các bảng kê ra Excel cho bạn, sau đó sử dụng HTKK lập các bản kê có mã vạch. Nếu công ty phần mềm có thể tích hợp thằng với HTKK thì quá tốt !
---------------------------------------------

Lưu ý khi sử dụng HTKK v1.3 trong việc lập các bản kê hóa đơn.

Có vài trường hợp HTKK thông báo lỗi vì bạn không sử dụng đúng biểu mẫu khi lấy dữ liệu từ Excel. Thực ra việc này không phải là bạn không thực hiện đúng mẫu mà lỗi là do bạn đặt tên file khác với tên file có sẵn của HTKK.

Các bạn nên lưu ý tên file của 02 bản kê lần lượt là
1. Bangkebanra
2. Bangkemuavao

Đối với 02 bảng kê này nên sử dụng Back up để tránh trường hợp bị mất dữ liệu vì nguyên nhân khách quan, chủ quan :byebye:

Thân chào!

Sửa lần cuối:
G

Giangson2000

Trung cấp
Cảm ơn Phantuannam đã trả lời!
Mình đã trích xuất ra excel nhưng khi nhận dữ liệu từ excel thì tất cả các mẩu tin đều vào cùng 1 chỉ tiêu (chỉ tiêu 1) và định dạng ngày tháng của HTKK chỉ là dd/mm/yy (yêu cầu là dd/mm/yyyy). Khi trích xuất ra excel mình định dạng đúng. Bạn có thể chỉ cách sử dụng P2D?

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Hai đường link của anh Hai2hai mình ko tải đc. Các bác xem lại hộ em chút.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
T

tanhhm

Sơ cấp
9/2/06
7
0
1
Hồ Chí Minh
Xin hỏi các bạn, nếu không đúng, vui lòng bỏ qua !
Hình như phần mềm "HTKK V1.3" ? nêu trên là phần mềm cũ được Chi Cục Thuế Quận 1 cập nhật bổ sung một số biểu theo luật quản lý thuế, đã phổ biến cho các doanh nghiệp trong tháng 10/2007 và đã thực hiện từ quý 4 năm 2007 đến nay. Trong kỳ báo cáo thuế tháng 01/2008, Chi Cục Thuế Quận 1 có thông báo, cuối tháng 02/2008 Tổng Cục Thuế sẽ có phiên bản V1.3 áp dụng cho kỳ báo cáo thuế T02/2008 và quyết toán TNDN năm 2007.

Mình chỉ mới xem sơ qua file hướng dẫn .doc, chưa dám setup, không biết có sự nhầm lẫn nào không?

Than, tanhhm

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA